พึ่งไปทานมาเมื่อวันเสาร์เองค่ะ ^^
บุฟเฟต์ปิ้งๆย่างๆสไตล์เกาหลี (เจ้าของร้านก็เป็นคนเกาหลี ลงมาบริการลูกค้าเองเลย น่ารักมากๆ)

ว่าแล้วก็มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ
อยู่ในซอยทองหล่อ ตึกข้างๆ TOPS เลยค่ะ ชั้น 3

หน้าร้าน

เจ้าของร้านเป็นชาวเกาหลี แต่ก็มีรูปพระบรมฉายาลักษณ์ประดับอยู่ด้วยค่ะ

เมนูและราคาค่ะ ของเราเป็น 290.- ค่ะ

พนักงานพาไปที่โต๊ะ ต้องขอบอกเลยว่าบริการดีมากๆค่ะ น่ารักทั้งเจ้าของร้าน และพนักงานเลย ดูแลตลอด

ที่นี่เป็นแบบเดินตักนะคะ มีส่วนของกินเล่นอื่นๆ และส่วนเนื้อดิบ
เริ่มที่ส่วนแรกก่อนเลย

ไข่ม้วน

ไก่ผัด

แซนวิช

ซุปฟักทอง

ข้าวสวย

โซนตักเนื้อมาปิ้งย่างค่ะ ร้านนี้มีแต่หมูนะคะ

เตางามๆ ที่นี่บริการเปลี่ยนเตาให้บ่อยมากกกก เกรงใจเลย
พนักงานบอกว่าเพื่อให้ควันน้อยลง

อีกหนึ่งอย่างที่จะบอกคือควันเยอะมากค่ะ (นึกว่าศาลเจ้า)
ไม่ควรพากระเป๋ารักที่เป็นผ้าไปด้วยนะคะ ^^"
ทางร้านใช้ตัวดูดควันแบบนี้ คงช่วยได้ไม่เยอะเท่าไร

แปะเนื้อหมูลงไปปป

พลิกไปพลิกมา รู้สึกว่าช้าๆ เลยไปเรียกพนักงานมาดูหน่อย
เค้ามีกรรไกรและที่คีบให้ 1 ชุด ค่ะ พนักงานจัดการหนีบ ตัดให้ทันที ให้ตะแกรงมีพื้นที่หายใจ จะสุกเร็วกว่าที่พวกเราแปะลงไปแบบนั้นค่ะ ^^" ให้สุกก่อนแล้วตัดๆลงไป

พนักงานคอยเดินมาดูแล และปิ้งๆตัดๆให้ตลอดเลยค่ะ เกรงใจมาก

พูดถึงรสชาดบ้างดีกว่า

ที่นี่รสชาติค่อนไปทางหวานค่ะ (ไม่ถึงกับหวานมาก)
เนื้อต่างๆสะอาดและสด หมักหมูอร่อย แต่ถ้าจะทานคู่น้ำจิ้มแบบไม่หมักจะดีกว่า
เอากระเทียมไปย่างด้วย และทานพร้อมเนื้อหมู อร่อยหอมมากค่ะ ^^
ข้าวสวย เครื่องเคียง ใช้ของดีหมด
ขนาดของหมูแต่ละแผ่นๆ ใหญ่มากกกก เนื้อแน่นๆ ไม่เละ
คุ้มกับราคามากๆค่ะ
อาหารโซนที่ให้ตักอื่นๆก็รสชาดดี แต่ส่วนตัวไม่ทานกิมจิ เลยโนคอมเม้นเรื่องซุปกิมจิค่ะ แหะๆ

บริการดีมาก ติดที่ควันนี่ละค่ะ
ต้องเลือกไปทานวันที่ไม่ได้ไปธุระไหนต่อนะคะ ^^"