Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: แวะมาชมของแต่งบ้านเก๋ ๆ ทำมาจากไม้เก่ากันนะคะ ฝีมือเจ้าของกระทู้เองคะ

JooJoo is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

แวะมาชมของแต่งบ้านเก๋ ๆ ทำมาจากไม้เก่ากันนะคะ ฝีมือเจ้าของกระทู้เองคะ

สืบเนื่องมาจากแม่ค้าไปเรียนเพ้นท์รูปมาคะ

เลยอยากลองทำชิ้นงานเก๋ ๆ ไว้แต่งบ้าน ในส่วนของชิ้นงาน

เป็นฝีมือช่างใหญ่ (พ่อแม่ค้าเองคะ) ชิ้นงานทำมาจากไม้เก่าคะ

เพราะไม้บางชิ้นมีสีเก่าที่เก๋ อยู่แล้ว ให้บรรยากาศดีคะ

ส่วนมากทำชิ้นงานและเพ้นท์ลายไม่ค่อยซ้ำแบบ

หรืออยากได้แบบไหนลองมาคุยกันนะคะ

สามารถติชมผลงานได้นะคะ PM หรือ wjookrathok@hotmail.com

<<===ข้อมูลล่าสุด 29 มีนาคม 2554===>>>

มีผลงานเล็กๆ น้อยๆ มาให้ติชมค่ะ เหมาะสำหรับคนที่ไม่มีเวลานะคะ

ตัวอย่างสินค้าที่ขายไปแล้ว นาฬิกาแขวนผนัง ขอบไม้ ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 30 เซนติเมตร ราคา 690 บาท

================================================================

1.นาฬิกาวงกลม แบบแขวนผนัง ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 40 cm. เพ้นท์ลายดอกชบาแดง ด้วยสี Acrylic ***ขายแล้วคะ***

2.นาฬิกาวงกลม แบบแขวนผนัง ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 17.5 นิ้ว เพ้นท์ลายดอกแมกโนเลีย ด้วยสี Acrylic ราคา 990 บาท

3.นาฬิกาสี่เหลี่ยม แบบแขวนผนัง ขนาด 19x14 นิ้ว เพ้นท์ลายดอกลีลาวดีขาว ด้วยสี Acrylic ราคา 890 บาท

4.นาฬิกาสี่เหลี่ยม แบบแขวนผนัง ขนาด 40x50 cm. เพ้นท์ลายดอกลีลาวดีขาว ด้วยสี Acrylic ***ขายแล้วคะ***

5.ตู้จดหมายสีขาว เพ้นท์ลายดอกพวงชมพู ด้วยสี Acrylic ขาย 600 บาท

6.ตู้จดหมายสีไม้ธรรมชาติ เพ้นท์ลายดอกลิลลี่ขาว ด้วยสี Acrylic ***ขายแล้วคะ***

7.ตู้จดหมายทรงสูงสีไม้เก่า เพ้นท์ลายดอกลีลาวดีขาว ด้วยสี Acrylic ***ขายแล้วคะ***

8.ตู้จดหมายทรงสูงสีไม้เก่า เพ้นท์ลายดอกไฮเดรนเยีย ด้วยสี Acrylic ***ขายแล้วคะ***

9.กล่องใส่ CD เพลง หรือใส่ของอื่น ๆ เพ้นท์ลายดอกซากุระชมพูหวาน ๆ ขาย 790 บาท

10.กล่องใส่ CD เพลง หรือใส่ของอื่น ๆ สีชมพูเพ้นท์ลายดอกมอร์นิ่งกลอรี่ ขาย 790 บาท

11.กล่องใส่หนังสือทำสีไม้ เพ้นท์ด้วยลายดอกเห็ดน่ารัก ๆ ราคา 850 บาท

12.กล่องใส่หนังสือแฝดทำสีไม้ เพ้นท์ด้วยลายดอกลีลาวดีสองด้าน ราคา 1100 บาท

13.ที่ใส่กระดาษทิชชู ทำพื้นสีหวานๆ ตัดกับดอกทิวลิปแดง ขาย 750 บาท

14.ที่แขวนกุญแจ ลายชบาแดงสุดฤทธิ์ ขาย 350 บาท

15.ที่แขวนกุญแจ ดอกทานตะวันเก๋ ๆ ขาย 350 บาท

16.ที่แขวนกุญแจ ดอกลีลาวดี คลาสสิคตลอดกาล ***ขายแล้วคะ***

ส่วนผลงานด้านล่างมีเจ้าของแล้วนะคะ

ขอบคุณพื้นที่ดีๆ นะคะ
    Last edited by JooJoo; 07-14-2011 at 05:20 PM.

Poupee' is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักจังคะ เดี๋ยวเคลียร์บ้านก่อน ได้มาอุดหนุนแน่ ๆ เลย ขายดีนะคะ
    หนับหนุน ๆ งาน handmade

Poupee' is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักจังคะ เดี๋ยวเคลียร์บ้านก่อน ได้มาอุดหนุนแน่ ๆ เลย ขายดีนะคะ
    หนับหนุน ๆ งาน handmade

JooJoo is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากคะ

0/5
    สวยๆๆๆ
    แม่ค้ากับคุณพ่อเก่งจังเลยยค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by Karen C View Post
    สวยๆๆๆ
    แม่ค้ากับคุณพ่อเก่งจังเลยยค่ะ

ขอบคุณมากคะ เกิดจากพรแสวงล้วนๆ คะ เพื่อนๆ ก็ทำได้นะคะ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    25
    0/5
    เข้ามาชมค่ะ ของสวย น่ารักมากเลยค่ะ นึกถึงบรรยากาศสบายๆ นุ่มๆ ในบ้าน
    แม่ค้าทำเองด้วย ขอให้ขายดีๆ นะคะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5
    Quote Originally Posted by bookerian View Post
    เข้ามาชมค่ะ ของสวย น่ารักมากเลยค่ะ นึกถึงบรรยากาศสบายๆ นุ่มๆ ในบ้าน
    แม่ค้าทำเองด้วย ขอให้ขายดีๆ นะคะ
    ขอบคุณมากนะคะ ที่แวะมาติชมผลงาน

0/5
    หายไปนาน แม่ค้าพอมีเวลาเลยส่ง นาฬิกากลม ๆ มาให้ติชมผลงานค่ะ

0/5

Re: แวะมาชมของแต่งบ้านเก๋ ๆ ทำมาจากไม้เก่ากันนะคะ ฝีมือเจ้าของกระทู้เองคะ

อยากแต่งบ้านแบบนี้มากๆเลยค่ะ อยากทราบว่าราคาเท่าไหร่คะ
    slotxo true wallet

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->