Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: แนะนำโปรแกรม IDM (Internet Download Manager) สำหรับดาวน์โหลดวีดีโอจาก YouTube...ใช้ไม่ยากเลย

Warning Points:
    0/5

แนะนำโปรแกรม IDM (Internet Download Manager) สำหรับดาวน์โหลดวีดีโอจาก YouTube...ใช้ไม่ยากเลย

มีวีดีโอหลายๆ อันอย่างโหลดเก็บไว้ เพราะไม่ได้หาดูง่ายๆ และเอาไว้ดูตอนที่ไม่ได้ต่อเน็ต
    ..เลยถามเพื่อน เพื่อนแนะนำโปรมแกรมนี้มา IDM (Internet Download Manager)
    ที่สำคัญ ...ฟรี ...ของฟรีดีๆ ก็มีในโลกกกกก

โหลดได้ตามลิงค์เลยจ้า....http://www.internetdownloadmanager.com/download.html

ลิงค์นี้เป็นหน้าแรกของเว็บ ... http://www.internetdownloadmanager.com/

ลิงค์นี้เป็นวิธีใช้ ... http://www.internetdownloadmanager.c...e.html?v=604b3

หน้าเครื่องมือ ใช้ไม่ยากเลยค่า..ถูกใจคนโลวเทคอย่างเรา^^

ปล...ไม่แน่ใจ ว่าผิดป่าว.. กับการดาวน์โหลดแบบนี้ ถ้าเป็นเรื่องที่ไม่ควรเปิดเผยโจ่งแจ้ง ก็บอกได้นะคะ จะได้แก้ไข
    Thanks Siambrandname Webmaster, iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    0/5
    ขอบคุณครับ เคยใช้โปรแกรมนี้เหมือนกันครับ

รู้สึกว่ามันมีเวลาหมดอายุนะ

เออ อีกเรื่องคือ ใช้ไม่ได้กับ Chome นะครับ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks Euphrates ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

9
    0/5
    ขอบคุณ คุณ Euphrates และคุณ iDnOuSe4 สำหรับ ความรู้และข้อมุลที่ให้ครับ ไม่เคยใช้โปรแกรมนี้เลยครับ หากต้องดาวโหลดจะได้แวะมาอ่านกระทู้นี้อีกครั้งครับ ขอบคุณครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================
    Thanks Euphrates ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post
    ขอบคุณครับ เคยใช้โปรแกรมนี้เหมือนกันครับ

รู้สึกว่ามันมีเวลาหมดอายุนะ

เออ อีกเรื่องคือ ใช้ไม่ได้กับ Chome นะครับ
    เพื่อนบอกว่าถ้าเราไม่ไปอัพเดทเป็นเวอร์ชันที่สูงกว่า ..ก็จะใช้ได้เรื่อยๆ อ่ะค่ะ คือบางทีตัวโปรแกรมก็จะถามเราว่าอัพเดทมั้ย เราก็ไม่ต้องอัพ ....แต่ก็เพิ่งใช้ได้ 5 วันเองค่ะ ต้องดูต่อไป^^

และเห็นที่หน้าดาวน์โหลด มีเวอร์ชัน 30-day trial version โดยที่เราต้อง register ..ถ้าเป็นเวอร์ชันนี้ก็หมดอายุใน 30 วัน

และตอนนี้เขาพัฒนาให้ใช้กับ Google Chrome ได้แล้วค่ะ เมื่อกี้ลองดูก็โหลดได้
    อันนี้เป็นข้อความจากหน้าแรกของเว็บค่า
    "Internet Download Manager v6.05. Fixed compatibility problems with different browsers including Google Chrome. Improved FLV grabber to save videos from web players on YouTube, Google Video, MySpace TV, and other popular sites"

Siambrandname Webmaster :
    ขอบคุณ คุณ Euphrates และคุณ iDnOuSe4 สำหรับ ความรู้และข้อมุลที่ให้ครับ ไม่เคยใช้โปรแกรมนี้เลยครับ หากต้องดาวโหลดจะได้แวะมาอ่านกระทู้นี้อีกครั้งครับ ขอบคุณครับ
    ยินดีค่ะ แชร์ๆ กัน

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    เอ้าเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าใช้กับ chome ได้แล้ว ขอบคุณที่นำมาบอกครับ

แต่ก่อนตอนตัดวิดีโอบ่อยๆ ก็ใช้โปรแกรมนี่แหละ

แต่ต้องเปิด brower อื่นๆ บ่อย
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5
    ฝากเพื่อนๆ ที่ใช้โปรแกรมค่ะ อย่าใช้โปรแกรมเพื่อประโยชน์ของตัวเองอย่างเดียว โดยไปเบียดเบียน บั่นทอนกำลังใจคนสร้าง คนทำงานนั้นๆ ขึ้นมา ..อย่าใช้ไปละเมิดลิขสิทธิ์ใครนะคะ

..โปรดใช้วิจารณญานและความเห็นอกเห็นใจผู้อื่น ในการใช้โปรแกรมนะคะ

(แอบรู้สึกไม่ดีที่เอาโปรแกรมนี้มาโพส - -*)
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

9
    0/5
    ไม่เป็นไรเลยครับ คุณ Euphrates

คุณ Euphratesเจตนามาแนะนำเครื่องมือ เพื่อนๆ ที่นำเครื่องมือไปใช้ก็ต้องช่วยกันคิดกันคำนึงนะครับว่าเครื่องมือนั้นจะนำไปใช้อย่างไรครับ ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับการมาแนะนำเครื่องมือ ผมเองก็ได้ประโยชน์นำไปใช้แล้วเช่นกันครับ ขอบคุณครับ
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

Comments from Facebook