Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: Fair play:วงการฟุตบอลอดีตกับปัจจุบัน

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    6
    Warning Points:
    0/5

Fair play:วงการฟุตบอลอดีตกับปัจจุบัน

ขอบคุณคลิปจาก youtube จากคุณ thethaidream

"ผมเป็นพิธีกรทีวีมาแล้ว 5 ปี ส่วนใหญ่ 99.99% ท่านผู้ชมจะประทับใจในความคิดสร้างสรรค์, ในปรัชญา, ในลูกเล่น, ในความสนุก, ในความมันส์, และ ในความขำ ของรายการที่ผมผลิต, แต่ไม่เกิดขึ้นบ่อยนัก ที่รายการ "ชอตเด็ด กีฬาแชมป์" ทำให้พี่ๆผู้ประกาศ พี่ๆในห้องส่ง และแฟนๆทั่วประเทศซึ้งจนร้องไห้! วงการกีฬาในปัจจุบันสกปรกเหลือเกิน, แต่ผมหวังเป็นอย่างสูงว่ารายการของผม ณ วันจันทร์ที่ 19 ก.ค. 2553 จะเปลี่ยนมุมมอง และ ชีวิตของนักกีฬา & ท่านผู้ชมทุกๆท่านครับ ผมไม่รู้ว่านี่คือผลงานที่ดีที่สุดของผมหร­ือไม่ แต่ที่ผมแน่ใจคือนี่เป็นงานชิ้นหนึ่งที่ผม­ภูมิใจมากที่สุดครับ" -- พีรพล "CHAMP" เอื้ออารียกูล (twitter.com/CHAMPCh3)
    ขอบคุณคุณ champ มากครับที่นำผลงานดีๆ
    อย่างนี้มาให้ผมและคนอีกหลายๆคนได้ชมกัน
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน
    Thanks Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like itasian, Siambrandname Webmaster ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

9
    0/5
    ขอบคุณครับผมชอบคลิปนี้ครับ เพิ่งได้ดูครั้งแรกจากที่คุณ iDnOuSe4 มาให้ดูครับ เป็นความสวยงามที่หาได้ยากมากแล้วครับ ขอบคุณครับ
    =======================================================
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

=======================================================
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ขอบคุณครับผมชอบคลิปนี้ครับ เพิ่งได้ดูครั้งแรกจากที่คุณ iDnOuSe4 มาให้ดูครับ เป็นความสวยงามที่หาได้ยากมากแล้วครับ ขอบคุณครับ
    ใช่ครับ เป็นความสวยงามที่หาได้ยากมาก จนเกือบลืมไปแล้วว่า มันมีอยู่
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

9
    0/5
    การแข่งขัน ที่คิดแต่จะเอาชนะทำให้ความสวยงามของคำว่าการแข่งขันกีฬาหายไปนึกแล้วก็น่าเสียใจนะครับ
    เปิดโลก SBNTown
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน
    จากกระทู้ "ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน" โดยคุณiDnOuSe4

เมื่อใช้เครื่องมือได้อย่างเท่าเทียมแล้ว ดูตัวอย่างและหลักการในการตั้งกระทู้ให้สวยงามน่าสนใจได้ในกระทู้รีวิวของเพื่อนสมาชิก
    กระทู้ มาร่วมสร้างสีสัน สร้างกระทู้ ให้ดูน่าตื่นตาตื่นใจ ทั้ง ภาพ แสง สี เสียง และตัวหนังสือ ได้ในกระทู้เดียว !!! โดยคุณ itasian

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเสียสละ สร้างระบบชุมชน SBN แห่งนี้ขึ้นมา
    ทั้งที่อาศัยอยู่ในชุมชน SBN และ SBNTown
    <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านคำขอบคุณ

และ >>คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านเรื่องราวการเกิดขึ้นของชุมชน SBNTown<<

Like iDnOuSe4 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

6
    0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    การแข่งขัน ที่คิดแต่จะเอาชนะทำให้ความสวยงามของคำว่าการแข่งขันกีฬาหายไปนึกแล้วก็น่าเสียใจนะครับ
    ถูกครับ!!

9
    0/5
    จะไปค้น มาดูเพิ่มว่าในเอเชียเราเป็นอย่างไรกันบ้างไปเจอคลิปนี้ การอยากเอาชนะของจีนเห็นแล้วน่ากลัวมากลองดูกันนะครับ

Thanks itasian, iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    คลิปของ คุณ iDnOuSe4 ดูแล้วน้ำตาไหลเลยค่ะ
    มันทั้งเศร้า ซึ้ง ตื้นตันค่ะ

ส่วนคลิปของ คุณ WM
    น่ากลัว โหดมากค่ะ เวลาที่คิดจะเอาชนะ
    มันน่ากลัวอย่างนี้นี่เอง
    รู้สึกโกรธแทน ทีมญี่ปุ่น
    นับถือ ในความอดทน อดกลั้น ของเขาค่ะ ว่ามีสูงมาก
    แต่ก็เห็นใจแทนจริง ๆ ค่ะ

ขอบคุณ ที่นำมาแบ่งปัน ให้ได้ชม และได้มีโอกาส เรียนรู้ ทั้งสองคลิปค่ะ
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

6
    0/5
    จะไปค้น มาดูเพิ่มว่าในเอเชียเราเป็นอย่างไรกันบ้างไปเจอคลิปนี้ การอยากเอาชนะของจีนเห็นแล้วน่ากลัวมากลองดูกันนะครับ

น่ากลัวจริงครับ แน่นับถือญี่ปุ่นมากอดทนจนวินาทีสุดท้าย

Quote Originally Posted by Nakderntang View Post
    คลิปของ คุณ iDnOuSe4 ดูแล้วน้ำตาไหลเลยค่ะ
    มันทั้งเศร้า ซึ้ง ตื้นตันค่ะ

ส่วนคลิปของ คุณ WM
    น่ากลัว โหดมากค่ะ เวลาที่คิดจะเอาชนะ
    มันน่ากลัวอย่างนี้นี่เอง
    รู้สึกโกรธแทน ทีมญี่ปุ่น
    นับถือ ในความอดทน อดกลั้น ของเขาค่ะ ว่ามีสูงมาก
    แต่ก็เห็นใจแทนจริง ๆ ค่ะ

ขอบคุณ ที่นำมาแบ่งปัน ให้ได้ชม และได้มีโอกาส เรียนรู้ ทั้งสองคลิปค่ะ
    ขอบคุณครับ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ขอบคุณ คุณ iDnOuSe4 ที่นำคลิปดีๆ มาเผยแพร่ กันครับ

ทุกวันนี้ ภาพเหล่านี้ แทบไม่มีให้เห็นแล้ว
    หรือ เกิดขึ้น แต่ ไม่ได้เผยแพร่ให้คนอื่นได้รับรู้ ว่ามีอยู่
    เราจึงคิดไปเองว่า มันไม่มีอยู่ จนเราลืมที่จะมองหาว่า สิ่งที่มีอยู่ นั้น อยู่ที่ไหน

หากเพื่อนๆ คนไหน มีคลิปดีๆ อย่างนี้ นำมาแบ่งปันกันได้นะครับ

ขอบคุณ คุณ SBNWM ที่นำคลิปมาแบ่งปันประกอบกันในกระทู้นี้ ให้ได้เห็น ว่า

เมื่อมนุษย์ "สนใจแต่เป้าหมายตน" มนุษย์ ลืมแม้กระทั่ง "น้ำใจนักกัฬา"
    เมื่อ ได้ชัยชนะ จะมีความหมายใด ในเมื่อ "ไร้ซึ่งน้ำใจนักกีฬา"
    Like Siambrandname Webmaster ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

6
    0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    ขอบคุณ คุณ iDnOuSe4 ที่นำคลิปดีๆ มาเผยแพร่ กันครับ

ทุกวันนี้ ภาพเหล่านี้ แทบไม่มีให้เห็นแล้ว
    หรือ เกิดขึ้น แต่ ไม่ได้เผยแพร่ให้คนอื่นได้รับรู้ ว่ามีอยู่
    เราจึงคิดไปเองว่า มันไม่มีอยู่ จนเราลืมที่จะมองหาว่า สิ่งที่มีอยู่ นั้น อยู่ที่ไหน

หากเพื่อนๆ คนไหน มีคลิปดีๆ อย่างนี้ นำมาแบ่งปันกันได้นะครับ

ขอบคุณ คุณ SBNWM ที่นำคลิปมาแบ่งปันประกอบกันในกระทู้นี้ ให้ได้เห็น ว่า

เมื่อมนุษย์ "สนใจแต่เป้าหมายตน" มนุษย์ ลืมแม้กระทั่ง "น้ำใจนักกัฬา"
    เมื่อ ได้ชัยชนะ จะมีความหมายใด ในเมื่อ "ไร้ซึ่งน้ำใจนักกีฬา"
    ขอบคุณครับ

Comments from Facebook