Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: ใครฟัง PomplamooseMusic บ้างครับ

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    ได้ฟังแล้วรู้สึกแนวเพลงเขาเพราะดีครับ ใครเคยฟังมีข้อมูลความรู้มาเล่าให้ฟังกันได้นะครับ

ไม่รู้เป็นคนรักกันไหมครับคู่นี้ ไ้ด้ฟังได้ดูเขาเล่นดนตรีดูเขามีความสุขกันดีครับ
    น่ายินดีครับถ้าเป็นคู่รักกันแล้วได้อยู่ด้วยกันได้ทำงานด้วยกันด้วย

First EVER Pomplamoose show at the Red Devil Lounge chadspacey

เอามาให้ฟังสักสองสามเพลงก่อนนะครับ

เพลงแรก Pomplamoose - Another Day

เพลงที่สอง Little Things (Full Version!) - Pomplamoose VideoSong

เพลงที่สาม Single Ladies (Put A Ring On It) - Beyonce (Cover)

เพลงที่สี่ I Know - Jack Conte VideoSong

ใครชอบเพลงไหนก็มาแนะนำกันครับ

ขอบคุณภาพจาก Pomplamoose interview
    และภาพจาก http://www.ourstage.com/profile/pomplamoose

และ Music video จาก http://www.youtube.com/pomplamoosemusic

และหากเพื่อนสนใจฟังหาข้อมูลเพิ่มเติมได้จาก

ขอบคุณครับ
    Like Euphrates ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

iDnOuSe4's Avatar
    iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5
    โฮะๆๆๆ

ชอบทั้งเพลง และการตัดวิดิโอ

ขออนุญาตินำชื่อไปหาข้อมูลต่อนะครับ รับรองติดตามแน่นอน

iDnOuSe4 is offline Trusted Member
    6
    0/5

55+

กลายเป็นแฟนเพลงไปแล้วโดยปริยาย

หลักฐาน คือ คลิก Subscript ใน Youtubeไปเรียบร้อย
    (คือ ถ้ามีไอดีของเว็บยูทูป จะสามารถติดตามผลงานได้หน่ะ มันจะเอาไอ้ทีเรากดsubscriptไว้ และเราไม่ได้ดู มาโชว์) อิอิ

และติดตามทาง facebookได้ที่

http://www.facebook.com/pages/Pompla...5969045?v=info

6
    0/5

ชอบเพลงนี้ๆ ตอนผูชาย ตบหน้า พอดีจังหวะ ลงตัวเป๊ะ
    ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ในลายเซ็นเพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ขอบคุณ คุณ wm ครับ ที่แนะนำเพลงให้ฟังกัน

ฟังแล้วรู้สึกมีความสุขกับเขาไปด้วยครับ
    ถ้าเป็นคู่รักกันจริงๆ น่ายินดีกับเขาด้วยครับ

0/5
    เพิ่งได้ฟัง จากคำแนะนำของคุณ WM นี่แหละครับ

ฟังแล้วตกใจแกมอิจฉาครับ ว่าทำไม อัจฉริยภาพทางดนตรีสูง จนน่าตกใจ (โดยเฉพาะ ผู้ชาย คุณ Jack Conte)

ตอนนี้ สมัครเป็นแฟนคลับไปเรียบร้อยครับ นั่ง ตั้งตารอ ดูผลงานที่ำกลังจะทำออกมาต่ออยู่ครับ

ผมได้ไปไล่ฟังดนตรีของสมาชิกในวง Pomplamoose ต่อ (คุณ Jack Conte และ คุณ Nataly Dawn)

เลยมีเพลงที่น่าสนใจมาฝากกันครับ

คุณ Jack Conte

สุดจะบรรยายครับ ไม่รู้ัเอาคาถาอะไรเสกออกมา

คุณ Nataly Dawn

ฟังแล้วเศร้านิดหน่อยครับ พยายามถ่ายทอดสิ่งที่รู้สึกได้ดีครับ

สุดท้ายนี้ขอบคุณ คุณ WM ที่แนะนำศิลปิน และเพลงดีๆ มาให้รู้จักครับ

0/5
    ขอบคุณค่ะ ที่เอาเรื่องราวมาฝากกัน ตัวผู้ชายเก่งมากๆๆเลยค่ะ เจ๋งดีค่ะ ได้ฟ้งเพลงเขามาหลายรอบ รู้สึกว่าเพลงเขาแปลกดี ตัวผู้ชายเล่นเครื่องดนตรีได้เยอะมากเลย

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบค่ะ เพราะมาก ชอบดนตรี แนวการร้องน่ารักดีค่ะ ขอบคุณ เวปมาสเตอร์ มากมายที่นำเพลงแนวนี้มาฝากกันคร้า..

9
    0/5
    ขอบคุณครับที่เพื่อนๆเข้ามาพูดคุย เห็นเพื่อนๆชอบก็ดีใจครับ

6
    0/5

เพลงใหม่ของ pomplamoose
    พอดีผมเพิ่งเข้าไป account ใน youtube ได้ subscrib วงนี้ไว้
    ซึ่งเป็นวงที่ผมคิดว่าเค้าเก่ง คนผู้ชายเค้าคงแตกฉานในเรื่องการทำดนตรีมาก
    ส่วนผู้หญิงที่ร้องเพลง เดาว่าเป็นคนรักกัน ก็ร้องเข้ากับเพลงดีมาก

ก็ลองฟังดูละกันนะครับ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook