Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: เกาะช้างที่เที่ยวสุดฮิต กับหลากหลายที่พักที่เพื่อนๆ sbn เคยไปเที่ยวไปพักผ่อนกันมา

Threaded View

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5

เกาะช้างที่เที่ยวสุดฮิต กับหลากหลายที่พักที่เพื่อนๆ sbn เคยไปเที่ยวไปพักผ่อนกันมา

รูปตัวอย่างจากรีวิวดังครับเป็นรีวิวจากนิตยสาร ชานไม้ชายเขา ขอบคุณครับ

จากกระทู้ ถูกเหลือเชื่อ การจองโรงแรมกับถูกที่สุดดอทคอม ได้มีการพาดพิงถึงเกาะช้าง
    ก็เลยอยากรู้ว่าเพื่อนๆ ใน SBN เคยไปเที่ยวเกาะช้างแล้วพูดถึงกันอย่างไรบ้าง

และพักกันที่ไหน ข้อมูลในบริการจองโรงแรมของระบบชุมชนเรา มีที่พักที่เพื่อนสมาิชิกไปเที่ยวกันไหม

ก่อนอื่นเริ่มต้นต้องค้นข้อมูลในฐานข้อมูลของ SBN ก่อนครับว่ามีเพื่อนสมาชิกพูดถึงเกาะช้างในกระทู้อะไรบ้าง
    ค้นก็ใช้เครื่องมือ search แถบสีส้มเด่นที่อยู่ตอนบนของเว็บได้เลยครับ

ผลการค้นหาออกมาเช่นนี้ครับ >>คลิ๊กที่นี่ได้ครับเพื่อรับทราบผลการค้นหา<<

คร่าวนี้พอได้ผลการค้นหาก็ตรวจดูครับว่ามีกระทู้ไหนบ้างที่เกี่ยวข้องกับเกาะช้าง
    เจอมาที่เกี่ยวข้องตรงๆกับการพูดคุยเรื่องที่พักบนเกาะช้างมา 3 กระทู้ครับดังนี้
    (ถ้าตกหล่นเพื่อนสมาชิกนำมาเติมในกระทู้นี้ได้ครับ)

1. ใครเคยไปเกาะช้างบ้างค้า

2. ใครรู้จักที่พักสวยๆที่เกาะช้าง เข้ามาแนะนำหน่อยคะ

3. แนะนำรีสอร์ทในเกาะช้าง plsss..

แล้วก็แบบไม่โดยตรง แค่เฉี่ยวๆกันในกระทู้ซักถามเรื่องท่องเที่ยวที่ไหนกันดีอีกสักสองกระทู้
    (มีพูดคุยกันหลายกระทู้) เพื่อนๆ อยากหาข้อมูลใช้เครื่องมือทดลองหาได้ครับ(สีส้มๆ ตอนบนของเว็บ)

1. ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ จะพาลูกไปเที่ยวทะเล

2. @@@ วันหยุดไปเที่ยวไหนดีค่า @@@

ซึ่งจากทั้งหมด 5 กระทู้ได้สถานที่พัก รายชื่อโรงแรมที่เพื่อนสมาชิก SBN เคยไปเที่ยวไปพักผ่อนกันมาดังนี้ครับ

• Amari Emerald Cove Resort 5 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 4,340 บาท

• the chill 4 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 3,500 บาท

• ดุสิต 4 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 3,045 บาท

• THE DEWA 4 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 2,785 บาท

• Barali 4 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 2,320 บาท

• Paradise 3 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 2,080 บาท

• Ramayana 3 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 1,975 บาท

• sea view resort 3 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 1,970 บาท

• ช้างปาร์ค รีสอร์ต 3 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 1,940 บาท

• AANA 4 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 1,395 บาท

• คลองพร้าวรีสอร์ท 3 ดาวราคาเริ่มต้นตอนนี้หากจองกับบริการของถูกที่สุด 1,160 บาท

และผมจึงนำข้อมูลไปค้นในบริการจองโรงแรมของระบบชุมชนของเรา ที่ ถูกที่สุดโฮเตล ถึงโรงแรมบนเกาะช้าง
    >>คลิ๊กเพื่อดูผลโรงแรมบนเกาะช้างที่แนะนำส่วนลดโปรโมชั่นต่างๆในระบบของเรา<<

ได้ผลมาว่า มีหลายโรงแรมเลยครับที่น่าไปน่าสนใจ ที่มี Hotdeal อยู่ก็มีสามโรงแรม
    Best Reccoment ก็มี หรือ โปรโมชั่นสุดคุ้มก็หลายโรงแรม เพื่อนๆสมาชิกเข้าไปเลือกดูข้อมูลกันได้ครับ

ส่วนนี้เป็นตัวอย่างข้อมูลโรงแรมหากเพื่อนสมาชิกคลิ๊กลิงค์โรงแรมบนเกาะช้าง

Best Deal Hotels In Koh Chang แต่ข้อมูลนี้จะเปลี่ยนตลอดนี้เป็นข้อมูลในช่วงนี้
    หากเพื่อนๆ ต้องการข้อมูลที่ Update ของโรงแรมบนเกาะช้าง คลิ๊กลิงค์นี้ ไปดูข้อมูลจะสดวกกว่าครับ

ส่วนโรงแรมที่เพื่อนสมาชิก SBN เคยไปพักบนเกาะช้าง มีข้อมูลในบริการจองโรงของระบบชุมชนเราทั้งสิ้นครับ
    คราวนี้เพื่อนสมาชิกสามารถคลิ๊กที่รายชื่อโรงแรมเพื่อดูรายละเอียดของโรงแรมดังกล่าวได้ตามชอบเลยครับ

ส่วนใครเคยไปพักที่ไหนบ้างแล้วที่มีแนะนำในกระทู้นี้ หรือ ไม่มีก็เพิ่มเติมข้อมูลกันได้เลยครับ
    หรือจะรีวิวท่องเที่ยวเกาะช้างก็รีวิวได้ครับ ที่ห้อง รีวิวท่องเที่ยวได้เลยครับ แล้วมาใส่ลิงค์แนะนำกันไว้ในกระทู้นี้ได้ครับ

ไว้จะได้เป็นประโยชน์กับตนเองและเพื่อนสมาชิกในครั้งต่อๆไปที่จะไปเที่ยวเกาะช้างกันครับ

ครั้งนี้ล่าไปก่อนครับ ครั้งหน้าจะมาใหม่เพื่อนๆสมาชิกอยากให้ค้นหาข้อมูลที่ไหนแนะนำกันมาได้เลยครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนมากครับ
    ที่ยังคงเลือกอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้ต่อไป

ขอบคุณครับ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-16-2010 at 12:05 AM.

Comments from Facebook