Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: @@@ วันหยุดไปเที่ยวไหนดีค่า @@@

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile @@@ วันหยุดไปเที่ยวไหนดีค่า @@@

เดือนหน้ามีวันหยุด 3 วันติดอ่ะคะ 23-25 ว่าจะไปพักผ่อนกะคุณแฟนซะหน่อย แต่ยังไม่รู้จะไปไหนดี ใจอยากไปทะเลคะ แต่ก็ยังคิดไม่ได้ เพื่อนๆมาแชร์กันหน่อยซิคะว่าไปเที่ยวที่ไหนดี และเพื่อนๆ มีแพลนไปไหนกันมั่งในช่วงนั้นอ่ะคะ เผื่อว่าจะได้เกิดไอเดีย และไป join กันดีมั้ยเอ่ยยย หุหุ

U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเที่ยวต่างประเทศ แค่ 3 วัน คงไม่ไหวแน่ๆครับ...เหนื่อย.
    เอาเป็นว่าไปเที่ยวแบบ เที่ยวไปเรื่อยๆกราบไหว้ 7 พระธาตุเป็นไงครับ.
    ทางเหนือพระธาตุเยอะครับ...เริ่มจาก กทม...ไปนครสวรรค์ ออกไปทางวังทอง ไปเย็นที่ อุตรดิตถ์ เที่ยวตัวเมืองอุตรดิตถ์ ไปไหวพระธาตุที่นั่น...แล้วพักที่โรงแรม 5 ดาว สีห์ราช...เช้าตีเข้าแพร่...ไปไหว้พระธาตุช่อแฮ พระธาตุจอมแจ้ง พระธาตุดอยเล็ง...อิอิ จังหวัดเดียวไหว้ได้ 3 พระธาตุเลย...ต่อจากแพร่...ตีเข้าร้องกวาง เข้าพะเยาแวะเที่ยวกว้านพะเยา แล้วตีเข้าเชียงรายอีก 90 กว่ากิโล...แวะพักค้างคืนที่ แม่สาย...เช้าเข้าเที่ยวประเทศพม่า ช๊อปปิ้งนิดหน่อย...ขาออกมาทางแม่ริม ออกแม่สรวย ตีเข้าพักเชียงใหม่..ออกย่ำราตรีที่ไนท์บาซา เช้าตีออกเที่ยวลําพูน ไหว้พระธาตุที่ลําพูน...ตีออกลําปาง ไปไหว้พระพุทธบาทตากผ้า...ตีเข้าเที่ยวเขื่อนภูมิพล...แล้วเข้าไปพักจังหวัดตาก...แวะเที่ยวน้ำตก 7 ชั้น..ออกมาก็แวะกําแพงเพชร ซื้อกล้วยไข่ กับ กระยาสาทร...อิอิ อร่อย...แล้วกลับมาพักผ่อน กทม....พรุ่งนี้ทํางานต่อๆๆๆๆๆ....
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้โห้ คุณเป็ปซี่ ขับรถเที่ยวแบบนี้ภายในสามวัน สงสัยวันรุ่งขึ้นคงทำงานไม่ไหวมั้งค่ะ

ถ้ามีเวลาถึงสามวันก็ไปเที่ยวไกลหน่อยดีไหมค่ะ ไปเกาะช้างพักที่บ้านสลักเพชรก็ดีนะคะ รวมเป็น package ไปเลย ได้ทุกรสชาติ ได้ดำน้ำ เล่นน้ำตก แล้วก็ กินอาหารทะเล

Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post
    ถ้าเที่ยวต่างประเทศ แค่ 3 วัน คงไม่ไหวแน่ๆครับ...เหนื่อย.
    เอาเป็นว่าไปเที่ยวแบบ เที่ยวไปเรื่อยๆกราบไหว้ 7 พระธาตุเป็นไงครับ.
    ทางเหนือพระธาตุเยอะครับ...เริ่มจาก กทม...ไปนครสวรรค์ ออกไปทางวังทอง ไปเย็นที่ อุตรดิตถ์ เที่ยวตัวเมืองอุตรดิตถ์ ไปไหวพระธาตุที่นั่น...แล้วพักที่โรงแรม 5 ดาว สีห์ราช...เช้าตีเข้าแพร่...ไปไหว้พระธาตุช่อแฮ พระธาตุจอมแจ้ง พระธาตุดอยเล็ง...อิอิ จังหวัดเดียวไหว้ได้ 3 พระธาตุเลย...ต่อจากแพร่...ตีเข้าร้องกวาง เข้าพะเยาแวะเที่ยวกว้านพะเยา แล้วตีเข้าเชียงรายอีก 90 กว่ากิโล...แวะพักค้างคืนที่ แม่สาย...เช้าเข้าเที่ยวประเทศพม่า ช๊อปปิ้งนิดหน่อย...ขาออกมาทางแม่ริม ออกแม่สรวย ตีเข้าพักเชียงใหม่..ออกย่ำราตรีที่ไนท์บาซา เช้าตีออกเที่ยวลําพูน ไหว้พระธาตุที่ลําพูน...ตีออกลําปาง ไปไหว้พระพุทธบาทตากผ้า...ตีเข้าเที่ยวเขื่อนภูมิพล...แล้วเข้าไปพักจังหวัดตาก...แวะเที่ยวน้ำตก 7 ชั้น..ออกมาก็แวะกําแพงเพชร ซื้อกล้วยไข่ กับ กระยาสาทร...อิอิ อร่อย...แล้วกลับมาพักผ่อน กทม....พรุ่งนี้ทํางานต่อๆๆๆๆๆ....

Amy-Thailand's Avatar
    Amy-Thailand is offline Trusted Member
    0/5
    ปลายฝนต้นหนาวอย่างงี้ ปากช่อง วังน้ำเขียว ใกล้ๆ มั๊ยคะ อากาศน่าจะดีมากนะคะ เขียวๆ สดชื่นๆ

ถ้าทะเลส่วนตัวชอบเสม็ด กะ หัวหินค่ะ

ระยะทางกำลังชิลด์ๆ ไม่เหนื่อยเกินไป

Enjoy นะคะ ^^
    Bora Bora

0/5
    Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post

โอ้โหววว โปรแกรมของคุณเป๊ปซี่ แน่นจริงๆ สุดยอดด ชอบอ่ะคะ ลุยมากๆ แต่คงเหนื่อยมากด้วยเนอะ เพราะเวลาแค่ 3 วันเอง

เด๋วลองเอาไปเสนอคุณแฟนก่อนเผื่อว่าเค้าอยากจะลุย

ขอบคุณค่า

0/5
    Quote Originally Posted by PrimmRose View Post
    โอ้โห้ คุณเป็ปซี่ ขับรถเที่ยวแบบนี้ภายในสามวัน สงสัยวันรุ่งขึ้นคงทำงานไม่ไหวมั้งค่ะ

ถ้ามีเวลาถึงสามวันก็ไปเที่ยวไกลหน่อยดีไหมค่ะ ไปเกาะช้างพักที่บ้านสลักเพชรก็ดีนะคะ รวมเป็น package ไปเลย ได้ทุกรสชาติ ได้ดำน้ำ เล่นน้ำตก แล้วก็ กินอาหารทะเล
    Quote Originally Posted by Amy-Thailand View Post
    ปลายฝนต้นหนาวอย่างงี้ ปากช่อง วังน้ำเขียว ใกล้ๆ มั๊ยคะ อากาศน่าจะดีมากนะคะ เขียวๆ สดชื่นๆ

ถ้าทะเลส่วนตัวชอบเสม็ด กะ หัวหินค่ะ

ระยะทางกำลังชิลด์ๆ ไม่เหนื่อยเกินไป

Enjoy นะคะ ^^

น่าสนเหมือนกัน

ขอบคุณที่มาแนะนำคะ ว่าแต่เพื่อนๆ ไม่มีแพลนไปเที่ยวไหนกันมั่งหรอคะ

0/5
    เดือนหน้ามีแพลนว่าจะไปภูเก็ตค่ะ แต่ไปช่วงต้นเดือนเลยค่ะ ^^

3 วัน ถ้าไปต่างประเทศ ก็อาจจะเป็นฮ่องกง สิงคโปร์ พอได้อยู่ค่ะ ชิวว์ๆ ไปกิน นอน ช๊อปปปปปป อิอิ
    ถ้าไทยเที่ยวไทย ก็ไปทะเล เกาะช้างก็ดีค่ะ ขับรถข้ามเกาะด้วย จะไปไหนก็สะดวก
    หรือโคราชที่คุณ Amy-Thailand แนะนำก็ดีค่ะ อากาศน่าจะเริ่มเย็นๆ แล้ว

แนะนำว่าน่าจะจองที่พักเนิ่นๆ นะค่ะ เพราะ long-weekend ใครๆ ก็เที่ยวกันค่า

Have fun!

ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

Amy-Thailand's Avatar
    Amy-Thailand is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Ohh View Post
    น่าสนเหมือนกัน

ขอบคุณที่มาแนะนำคะ ว่าแต่เพื่อนๆ ไม่มีแพลนไปเที่ยวไหนกันมั่งหรอคะ
    แพลนเดือนหน้ายังไม่ออกเลยค่า แต่ดันกระโดดไปต้น ธค. ซะแล้ว

จะพาคุณพ่อคุณแม่ + สามีไปนอนเล่นต้อนรับลมหนาวที่บ้านภูนรินทร์ ปากช่องค่ะ

เห็น review ของหลายๆ ท่านแล้วชอบมากมาย แต่ไม่รู้ช่วงที่ไปจะได้เจอทะเลหมอกหรือเปล่า

แต่ที่รู้ๆ คืออากาศหนาวแน่นอนค่ะ

ลองดูนะคะ ^^
    Bora Bora

0/5

ไปเวียตนามจร้าๆๆๆ

ไปทัวร์เวียตนามค่ะ อิอิ ออกเดินทางคืนวันที่21-26ตุลาคม ถึงประมาน ตี4ค่ะ เท่ากับหยุดวันที่22อีกวัน

หยุดยาวเลย555+

Comments from Facebook