มาตามคำสัญญา ที่ให้ไว้กับเวปมาสเตอร์แล้วค่ะ เป็นเมนูวันหยุดที่เพิ่งทำทานวันนี้เองค่ะ
ปลาราดพริก เป็นเมนูที่ทำง่ายๆ ค่ะ ส่วนซอสที่ใช้ราดมีหลายสูตร วันนี้ของเอาใจคนชอบอาหารรสจัดนะค่ะ
เป็นซอสพริก แต่ใครที่ไม่ชอบทานเผ็ดก็ให้เอาเม็ดพริกออกนะค่ะ จะทำให้รสชาติไม่เผ็ดจัดนะค่ะ

วิธีทำก็แสนง่ายค่ะ มาดูกัน ปลา เป็นอาหารที่ดีมีประโยชน์ต่อร่างกายค่ะ จะใช้ปลาทับทิมทอดก็ได้ แต่วันนี้ใช้เนื้อปลาล้วนๆ ค่ะ เป็นปลา pingasu ของเวียดนามนะค่ะ เอามาคลุกกับแป้ง โกกิ หรือแป้งสาลีก็ได้ค่ะ
เสร็จแล้วเอามาทอดให้เหลืองกรอบนะค่ะ
ที่นำมาคลุกแป้งทอด จะทำให้เนื้อปลากรอบ เหลือง สีสวยเสมอกันค่ะ ทอดใช้น้ำมันเยอะพอประมาณนะค่ะ เสร็จแล้วเอาขึ้นพักไว้