Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: เชิญอ่านหลากหลายเรื่องราว สาระดีๆ อ่านง่าย ได้ประโยชน์

Warning Points:
    0/5

เชิญอ่านหลากหลายเรื่องราว สาระดีๆ อ่านง่าย ได้ประโยชน์

หลากหลายเรื่องราว สาระดีๆ อ่านง่าย ได้ประโยชน์ พร้อมมุมมองใหม่ๆ จากคอลัมนิสต์รับเชิญ ชั้นนำ อาทิ
    ทรงกลด บางยี่ขัน, อรินธรณ์, หนุ่มเมืองจันท์, ปิ่นอนงค์ วัชระปาน,
    วิภว์ บูรพาเดชา, วุฒิชัย กฤษณะปกรณ์กิจ, ธิดา ผลิตผลการพิมพ์,
    เจิมสิริ เหลืองศุภภรณ์, สกุณี ณัฐพูลวัฒน์, ชิงชิง กฤชเทียมเมฆ และ ว.แหวน
    ที่จะมาช่วยกันเติมเต็มให้ชีวิตคุณ มีแต่วันดีๆ

เรื่อง การเดินทางของ ผลเบอร์รี่ ที่แพงที่สุดในโลก
    เรื่อง ภาพ โดย ปิ่นอนงค์ วัชรปาณ
    ได้ยินคำร่ำลือถึงเจ้ากาแฟตัวนี้มานาน ถึงเรื่องความหายากและเป็นยอดปรารถนาของคอกาแฟ ด้วยรสชาติที่มาพร้อมราคาแสนแพงของมัน จากวันที่เคยฝันใฝ่…ดิฉันเก็บความอยากเป็นการส่วนตัวไว้ในใจจนกระทั่งวันที่ความพร้อมมาถึง จึงได้ชิมกาแฟที่ว่า…กาแฟหอมๆ ถูกนำมาวางไว้ตรงหน้าแล้ว และ “อะโรม่า” ของกาแฟเริ่มทำงานกับคนหลงรักกลิ่นกาแฟค่ะ ระหว่างที่เคลิบเคลิ้มกับความหอมของกาแฟถ้วยเล็กใจเราถึงกับเตลิดไกลไปถึงอินโดฯ บ้านเกิดต้นกำเนิดของกาแฟขี้ชะมดถ้วยนี้…อย่างนั้นเลยเชียว

ติดตามกันต่อได้ที่ https://www.facebook.com/TescoLotusCommunity
    Thanks IAm ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

IAm's Avatar
    IAm is offline Trusted Member
    Blog Entries
    4
    Warning Points:
    0/5

Thumbs up

ลองเข้าไปอ่านแล้วค่ะ มีบทความดีๆ มีประโยชน์ เยอะแยะเลย
    ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันค่ะ

ฝากติดตาม Business Social Group ของร้านแอมด้วยนะคะ ^^ ขอบคุณค่ะ
    Iam-Better2U เพราะเราใช้ เราดีขึ้น เราจึงสรรสิ่งที่ดีสำหรับคุณ

ร่วมรณรงค์ใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign
    กระทู้ แนะนำความรู้ในการใช้เครื่องมือของชุมชน SBN Town ที่ทำให้พวกเราสามารถใช้งานได้อย่างเท่าเทียมกัน

Comments from Facebook