Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 21

Thread: ลองซ้อนท้าย มอเตอร์ไซด์ จาก norway ไป france กันไหมค่ะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ได้เวลาเดินทางต่ออีกแล้วคร้าพี่น้องงงง...พอออกจาก เวนิช เราใช้ทางหลวง VERONA - MILAN แต่ไม่ได้แวะนะคะ เพราะจะต้องขับต่อไป TORINO เมืองนี้อยู่ติดเขตฝรั่งเศษ ในทึ่สุดเราก็มาถึงจุดหมายค่ะ นั้นคือเมือง LANSLE BOURG ( COL DU M! CENIS) ใช้เวลาประมาณ 7 ชั่วโมง จากเวนิช เราพักทีนีค่ะ สวยมากหนึ่งว่ามันธรรมชาติดี เงียบ สงบ อากาศสดชื่น ถึงแม้จะแอบหนาวนิดๆ เพราะอยู่บนเขา ไปชมภาพกันนะคะ หนึ่งจะรวมๆภาพไว้เพราะถ่ายหลายที่จนจำไม่ได้ มั่วมากเลยในฝรั่งเศษ

สิงห์รมควันตัวจริง อยู่ที่นี่เองงงงคร้า ดูแล้วเหมือนพวก BAD BOY มากเลยยยย..เอิ้กกๆๆๆๆๆๆๆ

Last edited by wnonach; 07-12-2010 at 04:59 AM.
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    พอวันรุ่งขึ้นก็ขับต่อไปอีกถึง chambery จริงๆแล้วแพลนว่าจะไป lyon กันค่ะ แต่คนขับเลี้ยวผิดซะงั้นนน ก็ต้องเลยตามเลย ขึ้นไป annecy เมื่อถึง annecy ถ้าไม่เข้า สวิสเซอร์แลนด์ก็ยังไงอยู่ เพราะอยู่ใกล้แค่ 50 กิโลเอง ก็เลยเป็นเหตุให้ไปหลงใน กรุงเจนีวา อีกแล้วครับทั่นนนนน..

ในขณะที่กำลังหลงๆๆกันอยู่ เราก็หาที่จอดเพื่อจะดูแผนที่ แต่บังเอิญที่ ที่เราจอดอยู่เขาให้จอด เฉพาะรถที่เกิดปัญหา หรือ อุบัติเหตุแต่เราก็ไม่รู้อะค่ะ เห็นมีป้ายจอดก็จอด แต่ไม่ได้อ่านว่าอะไรยังไง พอจอดยังไม่ถึง 3 นาทีกำลังจะกางแผนที่เท่านั้นค่ะ ตำรวจมาเลย ตำรวจสวิสดูโหดดีจัง ตัวยังกะตึกแนะใหญ่มากก กลัวววววอะที่กลัวเพราะว่าหนึ่งไม่มี วีซ่า หนึ่งมีแต่วีซ่าเชงเก้น ก็เลยใจตุ้มๆต่อมๆ แต่ก็ไม่มีอะไรค่ะเขาช่วยแนะนำทางให้ เจนีวาสวยมากค่ะ แต่เสียดาย กล้องแบตหมดอดดูรูป

หลังออกจาก เจนีวา เราก็ขับขึ้นไปทางเหนือของฝรั่งเศษเรื่อยๆ ค่ะตั้งแต่ lausanne, pontarlier, besancon และพอออกจากฝรั่งเศษก็ต้องขับเข้าไป เยอรมันนีอีกทีค่ะค่ะ เพื่อกลับบ้าน แต่ไม่ได้กลับเส้นทางเดิม แต่ไม่ได้แวะเที่ยวแล้ว เราพักที่เยอรมันนี แค่ 1 คืนตอนนขากลับ หลังจากนั้นก็ขับยาวมาก จนถึงเดนมาร์ค สามีไม่ยอมนอนที่เดนมาร์ค เขาบอกว่าไหวขับกลางคืน จาก cophenhagen ถึงบ้านที่นอร์เวย์ ตอนตี 5 ค่ะ

อยากจะบอกว่าทริปนี้โหดสุดๆในชีวิตการท่องเที่ยวเลยค่ะ คือช่วงที่กลับบ้านค่ะตอนกลางคืน หนึ่งง่วงแบบไม่ไหวแล้วค่ะ แต่ไม่สามรถเพราะนั่งมอเตอร์ไซด์ แล้วอีกอย่างก็เป็นห่วงสามี กลัวเขาหลับ แต่เธอบ้าเกินคาดเดาจริงๆ หวังว่าพี่ๆน้องๆ จะสนุกไปกับเราเหมือนที่ผ่านๆมานะคะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    น่าเที่ยวครับ ดูเงียบสงบ เหมาะกับการพักผ่อนยิ่งครับ
    ชอบครับ ไว้มีโอกาสจะไปเที่ยวครับ

ขอบคุณ คุณหนึ่งครับ น่าสนุกเนอะ ขี่มอไซต์เที่ยวทั่วยุโรป อยากลองบ้าง
    ยินดีมากค่ะคุณ itasian ลองเที่ยวแบบนี้ดูบ้างก็ดีเหมือนกันนะคะ เหมือนกับผจญภัยนิดๆ ตื่นเต้น และสนุกไปอีกแบบ แต่โหนั่งแมงกะไซ เจ็บก้นอะค่ะ อิอิ

0/5
    Quote Originally Posted by SweetCandyBee View Post
    วิวสวยมากๆเลยค่ะ น่าสนุกนะคะ แต่คงเหนื่อยมากๆ ติดตามดูรูปสวยๆของคุณหนึ่งต่อนะคะ ^-^
    มันสนุก ตื่นเต้นมากๆเลยค่ะคุณ SweetCandyBee คือจะตื่นเต้นเวลาจะไปต่ออะค่ะ ลุ้นทุกครั้ง แต่ก็เหนื่อยสุดๆเหมือนกัน มันเป็นทริปที่ลืมไม่ลงจริงๆค่ะ ขอบคุณนะคะทีแวะเข้ามาเยี่มชม

0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    คุณหนึ่งคงเหนื่อยน่าดูนะคะ แต่บรรยากาศที่ได้สัมผัสก็คุ้มค่า พี่เห็นแค่ภาพยังคุ้มเลย ต้องยกนิ้วให้โชเฟอร์คนเก่งที่ที่พาภรรยาคนสวยซ้อนท้าย และได้ดื่มด่ำทัศนียภาพในหลาย ๆ ประเทศ ขอบคุณนะคะที่เอาภาพสวย ๆ มาแบ่งปันกันค่ะ
    ยินดีมากมายค่ะพี่แหววขา อยากจะบอกว่าทริปนี้เป็นทุกอย่างที่สุดๆๆๆไปเลยค่ะพี่ แฟนหนึ่งเธอกล้าบ้าบิ่นมาก นี่ก็เป็นครั้งแรกที่ขับไกลที่สุดในชีวิตการขับมอเตอร์ไซด์ พอกลับมาถึงบ้านเรายังมาคุยกันว่า เราทำไปได้ยังไงเนี่ย มันไกลมากกกกกกกกกกกกก พอเอาแผนที่มากางดู โอ้วววว เราขับกันเป็นตัว u เลยค่ะ ขอบคุณพี่แหววสำหรับคอมเม้นด้วยค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by pomme View Post
    มาเกาะกระทู้ ไปเที่ยวด้วยคนจ้า น้องหนึ่ง อิตาลี ฝรั่งเศสไปบ่อย มาเอาข้อมูลเที่ยวเยอรมันบ้าง อันที่จริงอยู่ใกล้ ๆ
    นี่เอง แต่ ไม่ค่อยจะได้ไป เพราะโดยส่วนตัวไม่ชอบเยอรมันน่ะ เพราะพวก นีโอนาซีเยอะ....
    มารอดูต่อนะค่ะ
    หนึ่งกะว่าจะแวะหาพี่ป้อมแล้วววว อิอิ สวิสสวยยยยยยยยยยมาก ไว้หนึ่งไปขอวีซ่าแล้วนั่งเครื่องไปอีกทีค่ะ เยอรมันสวยทุกเมืองเลยอะพี่ป้อมขา หนึ่งไปเมืองใหญ่ๆมาเกือบหมดแล้วค่ะ แฟนหนึ่งเขาก็ไม่ชอบคนเยอรมัน แค่ชอบเบียร์ กะ ใส้กรอก ส่วนหนึ่งชอบ ใส้กรอก และก็ภูมิประเทศเขาค่ะ อิอิ ไม่ค่อยปลื้มคนที่นั้นเหมือนกันพอดีเจอแต่คนที่ไม่ค่อย friendly เจอคนที่ friendly น้อยมากเลยค่ะ

Blog Entries
    9
    0/5
    เห็นแล้วรู้สึกว่า อากาศน่าจะชดชื่น ดูบรรยากาศแล้วน่าสนุก
    แค่เคยแต่ขับมอร์ไซด์ทัวร์เกาะช้าง ยังติดใจไม่หายเลยครับ

ถ้าได้ไปทัวร์อย่่างนี้สักรอบ คงสดชื่นมากๆ แน่ๆเลยครับ
    น่าสนุกจัง เห็นแล้วอยากพักผ่อน ไปซิ่งมอไซด์

ขอบคุณนะครับ ที่มารีวิวแบ่งปันครับ

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    25
    0/5
    วิวสวยจังค่ะ ชอบหลายๆ รูปที่คุณหนึ่งเอามาให้ดูกัน
    คุณหนึ่งคงเหนื่อยน่าดู..ซ้อนมอเตอร๋ไซด์ไกลขนาดนั้น แต่คุ้มใช่มั้ยคะ^^
    ขอบคุณนะคะที่พาไปเที่ยวด้วย
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    เห็นแล้วรู้สึกว่า อากาศน่าจะชดชื่น ดูบรรยากาศแล้วน่าสนุก
    แค่เคยแต่ขับมอร์ไซด์ทัวร์เกาะช้าง ยังติดใจไม่หายเลยครับ

ถ้าได้ไปทัวร์อย่่างนี้สักรอบ คงสดชื่นมากๆ แน่ๆเลยครับ
    น่าสนุกจัง เห็นแล้วอยากพักผ่อน ไปซิ่งมอไซด์

ขอบคุณนะครับ ที่มารีวิวแบ่งปันครับ
    ยินดีมากค่ะ wm ลองไปซิ่งดูนะคะเหนื่อยแต่ประทับใจค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by bookerian View Post
    วิวสวยจังค่ะ ชอบหลายๆ รูปที่คุณหนึ่งเอามาให้ดูกัน
    คุณหนึ่งคงเหนื่อยน่าดู..ซ้อนมอเตอร๋ไซด์ไกลขนาดนั้น แต่คุ้มใช่มั้ยคะ^^
    ขอบคุณนะคะที่พาไปเที่ยวด้วย
    ขอบคุณ คุณ bookerian เช่นกันค่ะที่เข้ามาเยียมชม เหนื่อยน่าดูเชียวค่ะไกลมากกกกกกกกก แต่มันเป็นอะไรที่ไม่เคยทำสนุกค่ะ มันคงจะอยู่ในความทรงจำตลอดไป สุดๆจริงๆค่ะทริปนี้

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook