Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: ไม่อยากเหี่ยว

Warning Points:
    0/5

ไม่อยากเหี่ยว

รบกวนสอบถามหน่อยคะ

ว่ากินอาหารเสริมตัวไหนที่บำรุงผิว ไม่ให้เหี่ยว ลดริ้วรอย ไม่แก่ และทำให้ดูอ่อนวัย เพราะช่วงนี้นอนดึก นอนไม่พอ อากาศแห้งด้วยคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

m0rk's Avatar
    m0rk is offline Trusted Member
    0/5

แนะนำให้ค่ะ

Quote Originally Posted by GreenTree View Post
    รบกวนสอบถามหน่อยคะ

ว่ากินอาหารเสริมตัวไหนที่บำรุงผิว ไม่ให้เหี่ยว ลดริ้วรอย ไม่แก่ และทำให้ดูอ่อนวัย เพราะช่วงนี้นอนดึก นอนไม่พอ อากาศแห้งด้วยคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

อายุเท่าไหร่ค่ะ และริ้วรอยเยอะมากน้อยแค่ไหนค่ะ?????

แนะนำแบบพื้นฐานก่อนละกันเน๊อะ

สูตรดูแลผิวพรรณ ต้านอนุมูลอิสระ
    กันแดด รังสียูวี ฝ้า กระ จุดด่างดำ ผิวคล้ำแดด Pycnogenol + Grapeseed
    หลุมสิว แผลเป็น ร่องริ้วรอยลึก Injuv
    ผิวขาวใส GSH + Alpha C + Acerola 3000
    ผิวนุ่มเนียน ชุ่มชื้นเปล่งปลั่ง สุขภาพดี Hair Skin and Nails + Omega 3-6-9
    ต้านความแก่ชรา ริ้วรอยแห่งอายุ Selen E + CoQ10 + Right Age

นอนดึกดื่มน้ำเยอะ ๆ นะค่ะ

ขอบคุณเครดิตข้อมูลจากคุณนุ่น
    Thank yOu SBN

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    กระทู้นี้ถูกใจจัง ไม่อยากเหี่ยว หนึ่งก็เหมือนคุณ จขกท เลยค่ะ ไม่อยากเหี่ยว ไม่อยากแก่ กลัวแก่เป็นที่สุด อิอิ เรื่องเหี่ยว ก็ไม่ต้องกังวนมากนะคะ ทานผักและผลไม้ที่มีวิตามินซีเยอะๆหน่อย ขอแนะนำค่ะ ทานแอปเปิ้ล และฝรั่งวันละ 1 ผล จะทำให้ผิวไม่เหี่ยวเร็ว ไม่ทานอาหารที่หนักๆก่อนนอน ไม่ทานของดอง และไม่ดื่มของมึนเมาทั้งหลาย แล้วก็ออกกำลังกายบ้างอาทิตย์ละ 2 ชั่วโมงอย่างน้อย

หนึ่งไม่ค่อยทานพวกอาหารเสริมเท่าไรค่ะ เพราะไม่ชอบทานอะไรที่เป็นเม็ดๆเหมือนยา จะมีบ้างก็วิตามินรวม โอเมก้า3 แค่นี้เอง และพวกครีมบำรุงก็ช่วยได้บ้างแต่ไม่เยอะมากนะค่ะ อาจช่วยเรื่องผิวแห้ง หรือทำให้ผิวนุ่มขึ้น อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ แต่เรื่องผิวเหี่ยวไม่คิดว่าจะมีครีมอะไรที่ทำให้มันกลับมาตึงได้ ทางที่ดีดูแลสุขภาพจากภายในจะทำให้ ผิวพรรณ และหน้าตาสดใส ในเมื่อเรามีสุขภาพดีแล้ว ตอนนี้ใช้ครีมบำรุงอะไรก็ได้ผลค่ะ หนึ่งเคยมีเพื่อนมาบ่นๆให้ฟัง ว่าทำไมเขาใช้ครีมตัวนี้แล้วไม่เห็นมันดีเลย แต่ทำไมเพื่อนอีกคนใช้แล้วหน้าเด้งซะ อันนี้มันขึ้นอยู่กับสุขภาพผิวของแต่ละคนจริงๆนะค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    มาฟังด้วยคน อิอิ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5

Wink

อ้นกิน Shiseido Collagen 6เม็ดก่อนนอนค่ะ ป้องกันหน้าเหี่ยว
    เพราะเวลาแต่งหน้า ตอนเผลอกดหน้าบางจุดนานไป
    ผิวเป็นรอยยับเลย เพี่อนที่เป็น แอร์แนะนำให้กิน ก็เลยลองดูค่ะ
    เพิ่งเริ่มทาน ได้เดือนนึง เดี๋ยวได้ผลเป็นไง จะมาบอกต่อนะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    วิธีป้องกันการเหี่ยว

1.หาวันว่างให้ตัวเอง...พักผ่อนให้เพียงพอ..:arrow:.แบบไม่รีบ
    2.ทานผลไม้แทนขนมหวาน
    3.ทำจิตใจให้สงบคิดแต่เรื่องดีๆops:
    4.หัวเราะให้บ่อยขึ้น..:lol:.(อย่าบ่อยมากเดี๋ยวคนอื่นจาว่าเพี้ยน)
    5.เล่ยโยคะ
    6.ทาน primrose เช้า กลางวัน เย็น (หรือวันละ 1000 มิลลิกรัม) จะช่วยเรื่องผิว...
    แก้ปวดท้องประจำเดือนด้วยค่ะ
    7.ทานน้ำเปล่าแทนน้ำสี

ช่วยได้ไหมเนี่ย...อิอิ...เพราะตอนนี้เราก็ปฏิบัติแบบนี้อยู่ ตอนนี้ 3 รอบเต็ม..ไปไหน..เขาเห็นก็นึกว่า 28 จริงๆนะ...ไม่ได้โม้!!....
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

kadjang's Avatar
    kadjang is offline Trusted Member
    0/5
    เรากิน DHC ของญี่ปุ่นค่ะ กินๆหยุดๆ เปนคนขี้ลืมอ่ะค่ะ แต่ได้ผลค่ะ ขนาดไม่ได้กินสม่ำเสมอแต่รู้สึกได้ค่ะ วิตตามินรวมเราก้อกินค่ะ ^^

0/5

คะ

ขอบคุณทุกคนที่มาให้ข้อมูลที่ดีมากๆนะคร่า า . . . . . .

Comments from Facebook