Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: °彡★ ~*·°°ஐ สงสัยนิดนึงค่ะ ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

°彡★ ~*·°°ஐ สงสัยนิดนึงค่ะ ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

^^""""^^ thz so much ka

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

0/5
    หุหุ

ความคิดเห็นส่วนตัว คิดว่าไม่น่าจะเอาลง นะงับ เพราะ โฆษณา อ่า มากระตุ้นกระแส ไม่ชอบ อะคับ

เคยเอากุ้จจี่ลงโชว์ ครั้งนึง แล้วก้ ขาย ในเวลาประมาณอาทิตย์นึงถัดมางับ

สิ่งที่ รู้สึก คือ ตรูไม่น่าเอาไปลงโชว์เรยอะฮ่ะ รู้สึกผิด มากมาย ผิดไปแล้วววววววววว

เหมือนกับไปโฆษณาก่อนแล้วก้เอาลง ขาย

เหมือนกับใช้ห้อง show off ผิด วัตถุประสงค์ยังไงไม่รุฮ่ะ

จากนี้ไปก้คงจะเอา ลง เฉพาะใบที่ไม่คิดจะขายต่อคับ

แต่ก้แล้วแต่คนนะคับ

เห็นมีบางคน เอาบาลองมาโชว์ในห้อง ทุกใบ แล้ว ชีก้ขายทุกใบ

อุ้ปส์ ห้ามพาดพิง เค้าพูดลอยๆๆนะฮ่ะ ไม่ได้หมายถึงใคร
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    อืมม์... ส่วนตัวคิดว่า ถ้ารีวิวกระเป๋าใบนั้นไว้นานแล้ว... ซักหลายเดือน... ก็ไม่น่าจะเป็นไรมั้งคะ เพราะตอนที่รีวิว ก็ไม่ได้คิดจะขายนี่คะ ไม่ใช่ว่าไปโพสในห้องอาหารตา เพื่อเป็นโชว์รูมซะหน่อยนี่นา... แต่ถ้าเวลาใกล้ๆ กัน ก็ต้องระวังนิดนึงอ่ะค่า... เดี๋ยวจะเป็นที่ครหา...

เมื่อก่อนมีคนโพสห้องอาหารตา แล้วก็โพสขายในเวลาเดียวกัน ซึ่งทำให้รู้สึกว่าการโพสในห้องอาหารตาของเค้า เหมือนเป็นการโฆษณาขายอีกทางนึง
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    สงสัยคุณพายต้องรอเวลาอีกหน่อย อย่างน้อยๆต้องให้ห่างจากที่เราโชว์ออฟไว้พอสมควรค่ะ
    ไม่อย่างนั้นคนอื่นอาจมองเป็นวัตถุประสงค์นั้นจริงๆ ตัวเราเองก็ไม่สบายใจค่ะ

อย่างว่าเนอะ เวลายังไม่ได้ ก็อยากได้ใจจะขาด เอาไปนั่งคิด นอนคิด ฝันถึงกันเลย
    แต่พอได้มาครอบครอง กลับเบื่อเอาได้ง่ายๆ (อิอิ เราก็เป็นค่ะ)
    ~~ Small is beautiful ~~

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    0/5
    ความเห็นสว่นตัวนะค่ะ คืออย่างเรามีกระเป๋าไม่เยอะ วันนึงเกิดอยากมาโชว์กับเค้าบ้าง
    รักทุกใบไงงิ แหละแล้วผ่านไป 2 วันเกิดค้นพบเนื้อคู่ที่อยากได้มาก....ในราคาเล้าใจสุดๆ
    เวลานั้นบ่..จี้ + ฝาชีสั่งห้ามไว้ ถ้าจะซื้อใหม่ต้องปล่อยของเก่าออกก่อน ...
    อย่าเก็บไว้ จนมันตายไปพร้อมกับเธอ 555+++
    เอาหละที่นี้ทำไงต้องเลือกใบที่รักน้อยที่สุดขายไปเพื่อจะไปสอยใบใหม่ไรงิ...แล้ว
    มันดันไปอยู่ในห้องโชว์อ่ะ....กอ้จะมองว่าเราไงกัน...นังนี่...เหอๆ...
    เราว่ามันอยู่ที่....เจตนาของแต่ละคนมากกว่าอ่ะค่ะ...จบ....ขอบคุณค่ะ...
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

pieinlove is offline Trusted Member
    0/5

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by KAN View Post
    ความเห็นสว่นตัวนะค่ะ คืออย่างเรามีกระเป๋าไม่เยอะ วันนึงเกิดอยากมาโชว์กับเค้าบ้าง
    รักทุกใบไงงิ แหละแล้วผ่านไป 2 วันเกิดค้นพบเนื้อคู่ที่อยากได้มาก....ในราคาเล้าใจสุดๆ
    เวลานั้นบ่..จี้ + ฝาชีสั่งห้ามไว้ ถ้าจะซื้อใหม่ต้องปล่อยของเก่าออกก่อน ...
    อย่าเก็บไว้ จนมันตายไปพร้อมกับเธอ 555+++
    เอาหละที่นี้ทำไงต้องเลือกใบที่รักน้อยที่สุดขายไปเพื่อจะไปสอยใบใหม่ไรงิ...แล้ว
    มันดันไปอยู่ในห้องโชว์อ่ะ....กอ้จะมองว่าเราไงกัน...นังนี่...เหอๆ...
    เราว่ามันอยู่ที่....เจตนาของแต่ละคนมากกว่าอ่ะค่ะ...จบ....ขอบคุณค่ะ...

คิดเหมือนกันค่ะ นี่เป็นสาเหตุที่ไม่เคยเอามาโชว์ออฟ เพราะกลัวใจตัวเองค่ะ
    และ ไม่เคยว่าใครเรื่องนี้ เพราะไม่รู้จะกลืนน้ำลายตัวเองเมื่อไหร่

ส่วนตัวเราอาจจะรอแป๊ปนึง หรือ ลงขายเลยแล้วลบทู้นั้นออก
    เพราะไม่ใช่ว่าเราลงวันนี้ เราจะขายได้ภายใน 3 วันเสียเมื่อไหร่

ตัวเรารู้ตัวเราดีที่สุดค่ะคุณพาย ต่อให้คุณทำดีที่สุดยังงัย คนจะว่าก็ว่าได้ค่ะ

ลบทู้ show off และ ขายโลดค่ะ หมดทู้เด้อ
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

0/5

0/5
    ถ้าเว้นระยะซักพัก bright ok นะครับ

ขึ้นกับเจตนาด้วยครับ ถ้าเป็นคุณพายก็ ok ครับ แต่บางคนที่มีเจตนาแฝงยังไงก็ซ่อนไม่มิดหรอกครับ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

0/5

Wink

ไม่เห็นแปลก เจอหลายคนที่เอามาโชว์ แล้วก็เอามางขาย

หลายคนเลยค่ะ ไม่ต้องเอ่ยชื่อก็ได้มั้ง

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook