Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 30

Thread: ♡♡... ♡♡...♡♡ แนะนำร้านอาหารญี่ปุ่น "Yuu Restaurant" อร่อยเหาะค่ะ ♡♡... ♡♡...♡♡

Hybrid View

Warning Points:
    0/5
    ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าไม่ได้เป็นญาติหรือหุ้นส่วนอะไรกับเจ้าของร้านนะคะ
    ภาพประกอบบางส่วนเอามาจาก internet นะคะ

เมื่อวานมีโอกาสได้ไปทาน Bar B Q ที่ร้านยู (Yuu Restaurant) สาขา J-avenue ทองหล่อมาค่ะ
    ติดใจรสชาดของอาหารที่นี่เลยอยากแนะนำให้เพื่อนๆ พี่ๆ ชาว SBN ที่ชื่นชอบอาหารญี่ปุ่นไปลิ้มลองกันค่ะ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากเวบ http://www.todayexpress.in.th/upload...55.015.015.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

Yuu Restaurant เป็นร้านบาร์บีคิวสไตล์ญี่ปุ่น ผู้จัดการร้านบอกว่า ทางร้านจะเน้นคุณภาพของวัตถุดิบที่นำมาประกอบอาหาร ไม่ว่าจะเป็น เนื้อ หมู ไก่ กุ้ง หอย ปู ปลา รวมทั้งผักต่างๆ ซึ่งจะใช้ผักปลอดสารพิษ (Organic และ Hydroponic) เพื่อให้ได้ผักสดสะอาด และมีคุณค่าทางโภชนาการ

Yuu Shabu-Suki Beffet
    บุฟเฟต์ Yuu ชาบู - สุกี้ ราคา 399 บาท มีน้ำซุปให้เลือกถึง 2 แบบ ทั้งซุปชาบู ชาบูสไตล์ญี่ปุ่น
    และซุปกิมจิสูตรเด็ดเผ็ดร้อนสั่งตรงจากเกาหลีเปรี้ยวเผ็ดกำลังดี
    เสริฟพร้อมกับชุดผักออแกนิค , ชุดเนื้อ , ชุดหมู, ชุดปลาแซลมอนสด สามารถเติมได้ไม่อั้นค่ะ

อาหารจานเดียว เช่น ข้าวหน้าเทมปุระ ปลาซาบะย่าง ซุปร้อนต่างๆ ก็มีนะคะ

Yuu Takiniku
    เมนูอาหารนิยมที่พลาดไม่ได้ คือเนื้อย่างประเภทต่างๆ ทั้งเนื้อวัว เนื้อหมู หรือซีฟู้ด
    โดยเพาะน้ำจิ้มที่เค้าบอกว่าเป็นสูตรต้นตำรับจากญี่ปุ่น ขอบอกได้คำเดียวว่าอร่อยมากกกกกก

เตาที่นี่ดูดควันดีมากค่ะ กินแล้วไม่มีกลิ่นเหม็นติดผม ติดเสื้อผ้า
    แบบว่าเดินผ่านใคร ก็จะรู้เลยว่าไปกินอะไรมา 555+++

ของหวานที่เราไปทานมาแล้วชอบมากๆๆๆๆ คือ "Yukiya" Ice-Shaving" หน้าตาเป็นเหมือนน้ำแข็งใส
    แต่ปั่นละเอียดมากๆ ราดด้วยน้ำเชื่อมรสสตรอเบอร์รี่หอมหวาน และสตรอเบอร์รี่สด
    ราคาที่ละ 149 บาท เค้าบอกว่าจะทำเพียงวันละ 20 ที่เท่านั้นค่ะ

ปัจจุบัน Yuu Restaurant มี 5 สาขาคือ สุขุมวิท 31 (สาขาแรก), ทองหล่อมี 2 สาขา
    (J-avenue และอีกที่ไม่แน่ใจค่ะ), La Villa อารีย์ และสาขาล่าสุด The Crystal เลียบทางด่วนรามอินทรา

เร็วๆ นี้ที่บริษัมเราจะมีการจัดงานเลี้ยงลูกค้าช่วงเที่ยง เราเลยเลือกบริการ “Yuu Catering ” จากร้าน Yuu
    ไปจัดในงานด้วยค่ะ เพิ่งทราบว่ามีบริการนี้จากผู้จัดการร้านเมื่อวาน เราเลยมาศึกษาข้อมูล
    และแอบเอาบรรยากาศของการบริการแบบ “Yuu Catering ” มาให้ดูกันค่ะ

เงื่อนไขของบริการนี้เท่าที่เรารู้คร่าวๆ นะคะ เวลาให้บริการ 10.00 – 21.00 น.
    และให้บริการจัดงานเลี้ยงขั้นต่ำ 15,000 บาท ไม่รวม Service Charge 10% และภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%
    นอกจากนี้ต้องชำระด้วยเงินสดเท่านั้น และต้องสั่งจองล่วงหน้า 7 วันค่ะ

0/5

Wink ยกมือ ชอบๆๆ

นั่งโต๊ะปุ๊บ ถ้าจะทาน ยูกิย่า อย่าลืมจอง ไว้ก่อน น่ะค่ะ
    หมด อด เสียใจ Y.Y

0/5

Talking

เข้ามาดูนึกว่าจะมีภาพจริงๆ ปิ้งๆ ย่างๆกันให้เห็นซะอีก

ดูคล้ายภาพโฆษณาเลยอะค่ะ ไม่รู้เราคิดมากไปรึเปล่า

ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ได้มีเจตนาแบบนั้นก็ขอโทษด้วยนะคะ

allthatfabulous is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by little_monster View Post
    เข้ามาดูนึกว่าจะมีภาพจริงๆ ปิ้งๆ ย่างๆกันให้เห็นซะอีก

ดูคล้ายภาพโฆษณาเลยอะค่ะ ไม่รู้เราคิดมากไปรึเปล่า

ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ได้มีเจตนาแบบนั้นก็ขอโทษด้วยนะคะ

มายกมือเห็นด้วยค่ะ เพราะหลาย ๆ ประโยค copy mood & Tone มาจาก เวป

http://www.yuurestaurant.com

ไม่รู้ว่า จขกท. มีเจตนาอย่างไรนะคะ แต่อย่างงี้มันไม่ใช่รีวิวอ่ะค่ะ
    มันเป็นการเอาข้อมูลของทางร้านมาประชาสัมพันธ์อ่ะค่ะ

อันนี้เป็นข้อความที่ จขกท .โพสมานะคะ

อาหารจานเดียว เช่น ข้าวหน้าเทมปุระ ปลาซาบะย่าง ซุปร้อนต่างๆ ก็มีนะคะ

อันนี้จากเวป YUU ค่ะ

++++++++++++++++++++++++++++++++

อันนี้ จขกท. โพสมานะคะ
    Yuu Shabu-Suki Beffet
    บุฟเฟต์ Yuu ชาบู - สุกี้ ราคา 399 บาท มีน้ำซุปให้เลือกถึง 2 แบบ ทั้งซุปชาบู ชาบูสไตล์ญี่ปุ่น
    และซุปกิมจิสูตรเด็ดเผ็ดร้อนสั่งตรงจากเกาหลี
    เปรี้ยวเผ็ดกำลังดี
    เสริฟพร้อมกับชุดผักออแกนิค , ชุดเนื้อ , ชุดหมู, ชุดปลาแซลมอนสด สามารถเติมได้ไม่อั้นค่ะ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

อันนี้จากเวปร้าน yuu ค่ะ

=============

รายละเอียดของ YUU catering กับรูปภาพก็เอามาจากเวป YUU เช่นกัน

http://www.yuurestaurant.com/catering.php

ถึงแม้จะไม่ใช่การเสนอขายโดยตรง
    แต่แบบนี้เราเกรงว่าจะไม่ใช่การรีวิว
    ที่ตรงตามเจตจำนงค์ของห้องนี้น่ะค่ะ
    Thanks Nakderntang ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5
    กำลัง นำกรณี นี้ ไปพิจารณา เพื่อ สร้างกฎ ที่เหมาะสมในห้อง รีวิว
    ต้อง ขอโทษ สมาชิกทุกคน ที่ทำให้สับสน เนื่องจาก ทางเราเอง ยังไม่สามารถรู้ได้ว่า

กฎที่ เหมาะสม สำหรับ ห้องรีวิว คืออะไร จึงอาจทำให้เกิดความสับสนกับ สมาชิกได้

ทางเราจึง ต้อง ศึกษา จากการใช้งานจริง ของสมาชิก ทุกคน และเรียนรู้ร่วมกัน เพื่อหากฎที่เหมาะสมในการ ที่ จะทำให้เราสามารถ ใช้พื้นที่นี้ร่วมกันได้ อย่างยุติธรรม

ขอบคุณ สมาชิก ทุกคน ที่ อดทน และให้อภัยในความไม่รู้ของทีมงาน

และขอบคุณ สมาชิก ทุกคนที่ช่วยกันพยายาม รักษากฎ
    และ ดูแล ชุมชน ที่เรา อาศัย ร่วมกัน

และสุดท้าย ขอบคุณ การกล้า แสดงความเห็น ของสมาชิก ที่ทักท้วง
    และ เจ้าของกระทู้ ที่ ยินดี รับฟัง อย่าง สุภาพ
    ขอเชิญเพื่อนๆ ชาว SBN ร่วมแชร์ความรู้ เขียนคู่มือการใช้งาน SBN ในปัจจุบัน ได้ที่

http://siambrandname.com/forum/forum...

0/5
    เคยไปทานที่ j avenue อร่อยดีค่ะ ลูกกับสามีชอบมาก แต่ร้านเค้าเล็กไปหน่อยเนอะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    เหมือนกันค่ะ ไปทานที่ เจ อเวนิว มาหลายครั้งแล้วเหมือนกันค่ะ

อร่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆ เน้นค่ะ ว่าอร่อยจริงๆค่ะ
    เนื้อย่าง สุดยอดมากกกก กุ้งยิ่งอร่อยเลยค่ะ แนะนำค่ะ

ดูจากรูปแล้วอยากไปทานตอนนี้เลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ไปทานกันเยอะๆนะคะ

ps's Avatar
    ps is offline Trusted Member
    0/5
    ยางมะเคยลิ้มลอง แต่ขอบคุณเจ้าของกระทู้คร้าบที่มารีวิวร้านย่างๆ เป็นที่ชื่นชอบกันอีกละ ^^
    .
    .
    .

F*#%ING AWESOME.

.
    .
    .

0/5
    โอ้....น่าตาดี น่ากินมั่กมาก ใกล้บ้านด้วยต้องลองซ่ะแล้ว ขอบคุณค่า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    แต่ของเค้าก็อร่อยจริงๆนะคะ มีอีกร้านนึงก็อร่อยแต่เป็นอาหารจีนค่ะ อยู่ที่เอ็มโพเรี่ยมชั่น5 ใครชอบติ่มซำแบบกุ้งใหญ่ๆ เราแนะนำให้ไปลอง อร่อยเหาะ จิงๆ อืมลืมบอกชื่อร้านเลย ร้านชีเนส ค่ะchinez

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook