Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results:

Voters
0. You may not vote on this poll
  • 0 0%
Page 9 of 25 FirstFirst ... 7 8 9 10 11 19 ... LastLast
Results 81 to 90 of 246

Thread: เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป

son2009 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เห็นด้วยที่ทาง sbn จะเปิดส่วนใหม่ขึ้นคือ sbntown.com เพิ่ม
    เพื่อทำการหารายได้แบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายบางส่วนของsbnค่ะ
    บ้านที่ให้เราแบ่งปันความสุขด้วยกัน love sbn

AwesomeIsMe's Avatar
    AwesomeIsMe is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยค่า ส่วน siambrandname.com ก็เก็บค่าสมาชิกเถอะค่า ยิ่งได้อ่าน ได้เห็นถึงความทุ่มเทตั้งใจจริงแบบนี้ ยิ่งอยากจะทำอะไรให้บ้างน่ะค่า

เวลาต้องซื้ออุปกรณ์อะไรเพิ่ม หรือแม้แต่ที่จ่ายไปแล้วก็เปิดบัญชีมาให้ช่วยกันลงขันเถอะนะคะ เจ้าของบ้านเป็นทุกข์แล้วคนอื่นจะเป็นสุขอยู่ได้ยังไงคะ

อย่าคิดว่าเป็นการผิดความตั้งใจเลยค่า คุณๆ Web Master คุณลงทั้งแรงทั้งเวลาแล้วนะคะ

0/5
    กดโหวตให้แล้วนะคะ

รู้สึกแย่เหมือนกันค่ะ ที่ดี๋ยวนี้มีคนแปลกๆมาเยอะ
    เห็นด้วยกับการเก็บค่าสมาชิกนะคะ และก็เชื่อว่าทุกคนที่เข้ามาเว็บนี้เป็นประจำก้ยินดีที่จะจ่ายด้วยค่ะ

ถ้ามีอะไรที่ลูกบ้านตัวเล็กๆอย่างพวกเราช่วยได้ ยินดีเลยนะคะ ^^
    My One and OnLy ^__^

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member
    0/5
    [SIZE=<a href=&quot;javascript://&quot;><font size=&quot;4&quot;>4</font></a>]เห็นประกา๋๋ศแล้วใจหายมากค่ะ อย่าปิดเลยนะคะ เพราะตอนนี้ติด siambrandnamelism งอมแงมเลยค่ะ โดยเฉพาะตอนอยู่เมืองนอกแก้เหงาได้มากค่ะ

เราว่า้ถ้าทางผู้ก่อตั้งไม่อยากเก็บเงินหรือหารายได้จาก web นี้ เพราะเป็นการผิดเจตนารมณ์ แล้วถ้่่าสมาชิกจะให้เป็นทิปล่ะคะ เป็นความพึงพอใจ และสมัึีครใจของสมาชิกที่จะให้เองจะเป็นทางเลือกหนึ่งมั้ยคะ

ส่วนความเห็นของเพื่อนๆ ที่แนะนำให้ปิดบางห้องไป อันนี้เราไม่ขอออกความคิดเห็นนะคะ แต่ยินดีรับฟังในเสียงส่วนใหญ่และเคารพในการตัิดสินใจของทาง wm ค่ะ[/SIZE]

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by sukiyaki View Post
    ลดจำนวนห้องให้เหลือแค่ hi-end กับ hi-street ส่วนห้องอื่นๆให้ตัดออกไปให้หมด เพราะตั้งแต่ปรับปรุงเวปมีห้องอะไรโผล่มาเยอะแยะเลยค่ะ เกินความจำเป็นและทำให้สับสนมากๆ ควรตัดออกไปเลยเพราะไม่ตรงกับวัตถุประสงค์ของ sbn เลยค่ะ siam brandname คือเวปที่เกี่ยวกับสินค้าแบรนด์เนมเท่านั้นค่ะ จะ hi-end หรือ hi-street ก็ได้ เพราะก็เป็นแบรนด์เนมค่ะ
    เห็นด้วยค่า

0/5
    โหวตแล้วค่ะ

armarm's Avatar
    armarm is offline Registered Member
    0/5
    เห็นด้วยครับ

1. อยากให้ชุมชนมีขนาดเล็กลง เหมือนแต่ก่อน ไม่วุ่นวาย หรือมีอะไรมากเกินความจำเป็น
    2. อยากให้มีการเก็บค่า่สมาชิก เพื่อสร้างความรู้สึกรับผิดชอบร่วมของสมาชิกในชุมชน
    3. อยากให้นำเวป siamnaliga.com มาเป็นกรณีศึกษาครับ เนื่องจากชุมชนนั้นค่อนข้างที่จะมีระเบียบมากเลยทีเดียว

swoosh is offline Trusted Member
    0/5
    กดโหวตแล้วนะคะ ได้อ่านแล้วใจหายค่ะ ไม่อยากให้เว็บปิดลงเลย
    ขนาดตอนนี้อยู่ต่างประเทศ ก็ยังต้องแวะเข้ามาsbnทุกวันเลย
    ถ้าไม่มีเว็ปนี้แล้วก็คงรู้สึกแปลกๆ เราเห็นด้วยกับค.เห็นที่ว่าคนที่จะขาย ให้สมัครเป็น trusted member
    เพราะน่าจะลดปัญหาการซื้อขาย หรือคนมีหลายล๊อคอินได้ส่วนนึง แล้วก็มีการเก็บค่าสมาชิก
    กับลดห้อง เพราะเด๋วนี้sbnมีหลายห้องหลายหมวดมาก บางห้องก็ไม่ค่อยมีความเคลื่อนไหวเท่าไหร่
    ถ้าปิดไปอาจจะช่วยลดปัญหาได้บ้าง ยังไงก็เอาใจช่วย ขอให้หาทางแก้ปัญหาให้ได้นะคะ ถ้ามีอะไรที่พอจะช่วยได้ก็พร้อมช่วยเต็มที่เลยค่ะ SBNสู้ๆ WMสู้ๆ Fighting!!!

NeMu~NeMu's Avatar
    NeMu~NeMu is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งสมัครค่ะ แต่ก่อนหน้านี้ก็ใช้ username ของน้องตลอด

รู้สึกเหมือนกันค่ะว่า ตั้งแต่เปลี่ยนมาหน้าเวปใหม่ เพิ่มหมวดใหม่ๆเข้ามาเนี่ย มีคนไม่รักษากฎเกณฑ์เยอะมาก ขายของปะปนกันมั่วไปหมด

สนับสนุนให้เวป siambrandname มีเฉพาะหมวด Hi-end และ Hi-street ค่ะ

ส่วนหมวดอื่นๆก็ ย้ายไป sbntown ค่ะ เพื่อประหยัดพื้นที่เวป

ขอบคุณค่ะ

0/5
    สู้ต่อไปนะคะ
    เวบนี้เป็นทีรักของหลายคนเลยค่ะ
    เราเองที่เคยทำผิดกฎ ไปลงประกาศหาของใน blog ก็ขอโทษมาตรงนี้ด้วยนะคะ
    ไม่ได้ตั้งใจจริงๆค่ะ แต่พอทราบกฎแล้วก็จะปฎิบัติตามเคร่งครัดนะคะ จะร่วมมือทุกอย่างให้ SBN อยูได้ต่อไปค่ะ
    Looking for =
    Paul Smith Lily bag
    Issey Miyake Bilbao 6 (7) blocks
    Kloset Family Me - Pixel

Page 9 of 25 FirstFirst ... 7 8 9 10 11 19 ... LastLast

Tags for this Thread