Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: จะไป Tokyo 29Dec-4Jan ไม่ทราบที่นั่นเค้าปิดร้านกันป่าวคะ

bow33's Avatar
    bow33 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking จะไป Tokyo 29Dec-4Jan ไม่ทราบที่นั่นเค้าปิดร้านกันป่าวคะ

พอดีจะไปกันทั้งครอบครัว 5 คนค่ะ มีแม่ อายุ 62 ลูกสาว อายุ 6 ขวบ พี่ชาย อายุ 36 สามี+ตัวเองอายุกำลัง 35 ไปกันทั้งบ้าน แล้วไปกับทัวร์ 3 วัน อีก 3 วันไปเอง ไม่ทราบว่าเที่ยวยากไหม
    ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่าที่ไหนใกล้ๆโตเกียวน่าไป + ไปยังไงบ้างคะ
    ปล.งบต่ำค่ะ

0/5
    อุ๊ย.... ไปเที่ยวพร้อมๆๆกันเลยคะ แต่ว่าลูกไก่เลื่อนวันแล้วเป็นวันที่ 4 คะ
    เพราะว่าไกด์เค้าบอกว่าช่วงวันที่ 31-3 เนี่ยจะเงียบมาก เพราะเป็นวันครอบครัวของคนญี่ปุ่น

ลูกไก่ไม่รู้ว่าร้านรวงจะปิดเปล่านะคะ เข้าใจว่าคงจะไม่ปิด เเต่ว่าคนคงไม่คึกคักคะ

bow33 is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy

Quote Originally Posted by Lukkai View Post
    อุ๊ย.... ไปเที่ยวพร้อมๆๆกันเลยคะ แต่ว่าลูกไก่เลื่อนวันแล้วเป็นวันที่ 4 คะ
    เพราะว่าไกด์เค้าบอกว่าช่วงวันที่ 31-3 เนี่ยจะเงียบมาก เพราะเป็นวันครอบครัวของคนญี่ปุ่น

ลูกไก่ไม่รู้ว่าร้านรวงจะปิดเปล่านะคะ เข้าใจว่าคงจะไม่ปิด เเต่ว่าคนคงไม่คึกคักคะ
    อ้าว แล้วจะมีที่ shop ไหมเนี่ย เริ่มเครียด

kadjang's Avatar
    kadjang is offline Trusted Member
    0/5
    ถามคุณแฟนให้แล้วค่ะ คุณแฟนเป็นคนญี่ปุ่น เค้าบอกว่า ส่วนใหญ่จะเริ่มปิดกันตั้งแต่วันที่ 31 แต่ไม่ทุกร้าน แต่จะไปปิดกันเยอะมาก คือวันที่ 1-2 เพราะเค้าจะฉลองปีใหม่กับครอบครัว ไม่มีการทำงาน กินสาเกกันทั้งวันในช่วงปีใหม่ และจะไปเริ่มเปิดวันที่ 3 แต่บางร้านก้อยังปิดอยู่ค่ะ ^^ ส่วนเรื่องที่เดี๋ยวเดี๋ยวคืนนี้จะถามให้นะค๊ะ เดี๋ยวจะมาตอบใหม่ อิอิ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    มาฟังด้วยคน ว่าจะไปเที่ยวพอดี 555555
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

kadjang's Avatar
    kadjang is offline Trusted Member
    0/5
    ถามหั้ยแล้วค่ะ ถ้าพักอยู่บริเวณโตเกียว ถ้าคุณจะ Shopping ให้ไป Akihabara เกี่ยวกับอิเล็คทรอนิค ราคาถูกมากก เช่น กล้องถ่ายรูป นาฬิกา ฯ ถ้าจะ Shopping เกี่ยวกับแฟนชั่น คือฮาราจุกุ ((เราไปทุกปี อิอิ อันนี้คอนเฟิร์มว่าถูกใจวัยรุ่น)) แระก้อมีTokyo Tower อันนี้เราก้อไปมาแร้ว มาญี่ปุ่นอยากให้มาที่นี่ แต่ไม่รู้ว่าทางทัวร์คุณจะมีให้รึยังนะคะ แระอีกที่ที่จะแนะนำมีดิสนีแลนด์ อันนี้เราชอบมาก แต่ตอนนี้คนจะเยอะ((มากกก))นะค๊ะ แต่เราอยากให้ไป มาที่นี่ต้องไปถึงจะคุ้ม จะมีค่าบัตรผ่านประตู จำไม่ได้นะแต่คร่าวๆประมาณ 5,000 เยน ประมาณคนละ 1,800 บาทไทย ((ประมาณนะค๊ะ)) ต่อ 1 คน ส่วนเด็กจะถูกลงมาหน่อยค่ะ แต่ต้องไปเช้าๆนะค๊ะ เพราะคนเยอะมากกกกกกกกกก ถึงมากที่สุด คุณต้องต่อแถวยาวตรงทางเข้า แต่น่าไปค่ะ ที่นี่สุดยอดความสวยงาม แระอีกที่ที่อยากหั้ยไปไหนๆก้อมาญี่ปุ่นอยากให้ไปไหว้พระที่วัดอาซากุสะ ((คนเยอะอีก)) และก้อที่ชินจุกุ ((อันนี้เราไม่เคยไป)) มีที่ให้ถ่ายรูปค่ะ

สถานที่ที่เราบอกคืออยู่บริเวณโตเกียวค่ะ ไปไม่ยาก ถ้าคุณไปกับทัวร์ลองถามเค้าดูก้อได้ค่ะ ว่าที่เราแนะนำ ไปยังไง มีรถขึ้นตรงไหน เพราะให้เราบอกเราก้อบอกไม่ถูกอ่ะค่ะ เออแระแฟนเราบอกว่ามีทัวร์ของที่เที่ยวในประเทศ ((ถูกค่ะ ไม่แพง)) ชื่อ Hato bus มีทัวร์สำหรับให้คุณเลือกว่าคุณจะไปที่ไหนดี มีให้เลือก ไม่แพงด้วย แต่คุณลองถามทัวร์ของคุณนะค๊ะ ถ้าเขามีเบอร์ Hato bus เป็นรถบัส มีบริการในที่ที่เราอยากไป ถามใครน่าจะรู้จักนะค๊ะ แฟนเราบอกอันนี้ดีที่สุด ไม่แพง ใครๆก้อรู้จักค่ะ ^^

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member
    0/5
    ปีที่แล้วไปกับครอบครัวเหมือนกันเวลาช่วงนี้เลยค่ะ

ถ้าเป็นย่านดังๆ จะไม่ปิดร้านกันเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นพวกร้านกระเป๋ามือสอง ส่วนมากจะปิดกันน่ะค่ะ

0/5

Red face

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวจะลองไปถามไกด์ดู ไม่รู้จะรู้จักเป่า

0/5
    มาขอฟังด้วยคนค่ะ

DamierLover's Avatar
    DamierLover is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านที่ญี่ปุ่นส่วนมากจะปิดนะคะ เพราะว่าคนที่นู้นเค้าจะไปฉลองกับครอบครัวคะ ^^"
    My Wish List
    -CHANEL Classic Flap Black Caviar 10" Silver Hardware
    -CHANEL Classic Flap Distressed Black caviar w/mm lock and bijoux chain
    -GST Grey color Silver Hardware

Comments from Facebook