Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: มาให้กำลังใจเพื่อนๆ แวะอ่านกันสักนิด แล้วคุณจะรู้ถึงคุณค่าของคำว่าชีวิต

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

มาให้กำลังใจเพื่อนๆ แวะอ่านกันสักนิด แล้วคุณจะรู้ถึงคุณค่าของคำว่าชีวิต

หากคุณเคยยืนอยู่บนความเหน็บหนาวของชีวิต
    หากการทอดสายตาไปยังสุดขอบฟ้ายิ่งทำให้หัวใจร้าวไหว
    หากสองมือ สองขา ไร้เรียวแรงจะกวัดไกว เหมือนเช่นก่อน
    หากสมองที่เคยทำงานตลอดมา
    เหมือนจะหยุดการเคลื่อนไหวลงชั่วขณะ
    และหากลมหายใจเข้า - ออก ดูเหมือนจะหมุนวนผิดจังหวะ
    เวลานั้นคุณอยากทำอะไร ? แล้วกำลังคิดถึงใครอยู่ ?

ความอ่อนแอ เกิดขึ้นได้กับเราทุก ๆ คนอย่างไม่รู้ตัว
    ฉันเองก็เป็นคนหนึ่ง ที่ยอมรับว่าบางความรู้สึกก็แสนเปราะบาง
    ฉันยังเคยสงสัยเลยว่า ทำไมดวงตาเล็ก ๆ ของคนเรา
    ถึงผลิตหยดน้ำตาได้มากมายถึงเพียงนี้
    หรือนี่คือ พลังแห่งความรู้สึกอันยิ่งใหญ่
    ที่อยู่ในส่วนลึกของหัวใจเราก็เป็นได้

คุณเคยพูดกับตัวเองด้วยประโยคนี้บ้างหรือเปล่า
    "ฉันจะมีชีวิตอยู่ต่อไปยังไง ถ้าไม่มี ....."
    หรือ "ชีวิตฉันคงไม่เหลือใครอีกแล้ว"

ความคิดของคุณที่เชื่อว่า ชีวิตนี้ไม่มีใคร
    แต่แล้ววันหนึ่ง สิ่งที่เรียกว่า "กำลังใจ"
    ก็ไหลรวมมาเป็นพลังหนึ่งเดียวจากทุกมุมโลก
    เมื่อได้รับรู้ข่าวคราวว่า คุณ กำลังทุกข์ใจ
    ใครบางคนอาจห่างหายไปจากชีวิตคุณนานแล้ว
    แต่ก็กับปรากฏตัวขึ้นมาในวันที่คุณท้อแท้เสมอ
    อย่ามองข้ามความรู้สึกดีดีจากทุกคนที่หยิบยื่นให้คุณนะ

วันนี้ที่คุณมองเห็น
    อาจเป็นวันที่ฟ้าปิดแสงสว่างจนมืดมัว
    แต่สักวันฟ้าก็จะเปิดนำแสงสว่างสดใสมาสู่คุณ
    เหมือนใบไม้ ดอกไม้ที่ผลิบาน ไม่นานก็ร่วงโรย
    แต่ก็ใช่ว่าจะจากลาตลอดไป เมื่อถึงฤดูกาล
    ใบไม้ ดอกไม้ จะกลับมาผลิบานให้คุณสัมผัสอีกเสมอ
    ทุกสิ่งทุกอย่าง ล้วนแล้วแต่มีเงื่อนไขแห่งกาลเวลา

กลับมายิ้มให้โลกเหมือนทุกวัน
    กลับมาเก็บความฝันที่เปียกชี้น
    สลัดความเศร้า ผึ่งแสงแดดให้ฟื้นคืน
    ทุกเช้าที่ตื่น...บอกตัวเอง "สู้ด้วยใจ"
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีค่ะ คุณ TEDDY07 อู้ยยย วันนี้มาสุดซึ้งกินใจมากมายเลยนะคะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่มีคุณค่าค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

Phicha_pk's Avatar
    Phicha_pk is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ ดีใจจังได้แวะมาอ่านอะไรดีๆก่อนเข้านอน....
    " Love knows no limit to its endurance no end to its trust.Love still stands when all else has fallen. "

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณครับ...
    ก็เคยมีอาการแบบนี้เหมือนกัน...

หากคุณเคยยืนอยู่บนความเหน็บหนาวของชีวิต
    หากการทอดสายตาไปยังสุดขอบฟ้ายิ่งทำให้หัวใจร้าวไหว
    หากสองมือ สองขา ไร้เรียวแรงจะกวัดไกว เหมือนเช่นก่อน
    เหมือนจะหยุดการเคลื่อนไหวลงชั่วขณะ
    และหากลมหายใจเข้า - ออก ดูเหมือนจะหมุนวนผิดจังหวะ
    เวลานั้นคุณอยากทำอะไร ? แล้วกำลังคิดถึงใครอยู่ ?

ตอนนั้นไปดูงานที่ประเทศ holland พอตกเย็นอะไรๆมันก็เงียบไปหมด แบบว่ามันเหงาๆไงไม่รู้...มองไปแบบสุดตา..มันหมดเรี่ยวหมดแรง...เพราะคิดถึงบ้านและครอบครัว..อิอิ

เวลานั้นอยากให้เวลามันหมดไปเร็วๆ จะได้กลับบ้าน...55555
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member
    0/5

อ่านแล้วดีมากๆๆเลยค่ะ

อ่านแล้วดีมากๆๆเลยค่ะ โดนใจหมดเลยค่ะ ขอบคุณมากๆๆเลยนะคะกับบทความดีๆๆค่ะที่นำมาให้อ่านค่ะ

คุณเคยพูดกับตัวเองด้วยประโยคนี้บ้างหรือเปล่า
    "ฉันจะมีชีวิตอยู่ต่อไปยังไง ถ้าไม่มี ....."
    หรือ "ชีวิตฉันคงไม่เหลือใครอีกแล้ว"

ตอนนั้นที่เสียพี่ชายไปคิดแบบนั้นตลอดค่ะ แต่มานึกถึงว่า เรายังมีสิ่งที่ต้องทำ ต้องเอาคนเลวเข้าคุก เวลานั้นแหละค่ะ คือพลังจนถึงทุกวันนี้ เป็นพลังความแค้นที่ยิ่งใหญ่ ที่ต้องอดทนทุกอย่าง ( พอพี่ชายเสียทุกอย่างเริ่มใหม่หมดค่ะธุรกิจที่บ้าน จากแทบไม้ต้องทำอะไร กลายต้องทำทุกอย่างรับผิดชอบทุกอย่าง เพราะเหลือกัน 2 คนแม่ลูกค่ะ บอกตามตรงค่ะทั้งเหนื่อยทั้งท้อ แต่มีพลังอันนี้แหละค่ะ ที่ทำให้สู้มาจนถึงทุกวันนี้ )

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    อาการแบบนี้เกิดขึ้นกะเราบ่อยมาก.กกก ชอบเหงา ชอบเศร้า คนเดียว

แต่เพียงแค่ได้มีกำลังใจจากใครซักคน มันก็ทำให้เรารู้สึกดีขึ้นมาได้จริงๆคะ

ขอบคุณมากๆค่า
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by wnonach View Post
    สวัสดีค่ะ คุณ TEDDY07 อู้ยยย วันนี้มาสุดซึ้งกินใจมากมายเลยนะคะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่มีคุณค่าค่ะ
    ยินดีจ๊ะ คุณหนึ่ง อิอิ

ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5
    Quote Originally Posted by Phicha_pk View Post
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ ดีใจจังได้แวะมาอ่านอะไรดีๆก่อนเข้านอน....
    ยินดีจ๊ะ

0/5
    Quote Originally Posted by pepsi5510 View Post
    ขอบคุณครับ...
    ก็เคยมีอาการแบบนี้เหมือนกัน...

ตอนนั้นไปดูงานที่ประเทศ holland พอตกเย็นอะไรๆมันก็เงียบไปหมด แบบว่ามันเหงาๆไงไม่รู้...มองไปแบบสุดตา..มันหมดเรี่ยวหมดแรง...เพราะคิดถึงบ้านและครอบครัว..อิอิ

เวลานั้นอยากให้เวลามันหมดไปเร็วๆ จะได้กลับบ้าน...55555
    Wowwwwwwwww ใครเอ๋ยที่ทำให้คุณ pepsi5510 เป็นแบบนี้

0/5
    Quote Originally Posted by ple15 View Post
    อ่านแล้วดีมากๆๆเลยค่ะ โดนใจหมดเลยค่ะ ขอบคุณมากๆๆเลยนะคะกับบทความดีๆๆค่ะที่นำมาให้อ่านค่ะ

ตอนนั้นที่เสียพี่ชายไปคิดแบบนั้นตลอดค่ะ แต่มานึกถึงว่า เรายังมีสิ่งที่ต้องทำ ต้องเอาคนเลวเข้าคุก เวลานั้นแหละค่ะ คือพลังจนถึงทุกวันนี้ เป็นพลังความแค้นที่ยิ่งใหญ่ ที่ต้องอดทนทุกอย่าง ( พอพี่ชายเสียทุกอย่างเริ่มใหม่หมดค่ะธุรกิจที่บ้าน จากแทบไม้ต้องทำอะไร กลายต้องทำทุกอย่างรับผิดชอบทุกอย่าง เพราะเหลือกัน 2 คนแม่ลูกค่ะ บอกตามตรงค่ะทั้งเหนื่อยทั้งท้อ แต่มีพลังอันนี้แหละค่ะ ที่ทำให้สู้มาจนถึงทุกวันนี้ )
    เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ สู้ๆๆ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook