Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: Tracking number ของไปรษณีย์ ขึ้นว่า "ไม่พบ" เกิดจากอะไรได้บ้างคะ

Warning Points:
    0/5

Tracking number ของไปรษณีย์ ขึ้นว่า "ไม่พบ" เกิดจากอะไรได้บ้างคะ

พอดีเพิ่งซื้อของเมื่อวาน คนขายส่งให้วันนี้ ส่งหมายเลขมาแล้ว หาในเวบของไปรษณีย์แล้ว ไม่พบ แต่โทรไปที่ไปรษณีย์ เค้าบอกว่าแค่ไปส่ง หมายเลขก็เข้าระบบแล้ว

ใครเคยเจอแบบนี้บ้างไหมคะ ตอนนี้คิดในแง่ดีว่า ระบบอาจจะผิดพลาด แต่ของจะมาพรุ่งนี้

0/5
    บางที ข้อมูล อาจจะขึ้น ดีเลย์ ค่ะ

ลองเช็คดู ในลิงค์นี้นะคะ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

strawberrypink@sbn is offline Trusted Member
    1/5

Talking

เคยเหมือนกันค่ะ แต่พออีกสักพักเช็คเรื่อยๆก็เจอค่ะ
    ถ้าเค้าว่าส่งแล้วคงส่งแล้วจริงๆมั้งค่ะ
    บางทีระบบเค้าอาจจะช้าจริงๆค่ะ อย่าพึ่งตกใจไปน่ะค่ะ
    ขอบคุณ SBN ค่ะ สำหรับพื่นที่ดีๆๆที่แบ่งปันให้

Suwimon Srisakul
    K-Bank 770-2-04394-2

กติกาของแม่ค้าค่ะ
    1.ถ้าเพื่อนๆต้องการสินค้า โทรมาหาได้เลยค่ะ เพราะไม่ค่อยได้เช็คPM ค่ะ

2. รบกวนถ้าเพื่อนๆโอนเงินมาแล้วรบกวนแจ้งทาง SMS สถานที่จัดส่งด้วยค่ะ

3.ค่าส่งสินค้า ซื้อ 1 ชิ้นคิดค่าส่ง 25 บาท
    ซื้อตั้งแต่ 2 ชิ้นคิดเพิ่มชิ้นละ 10 บาท
    ซื้อครบ 800 บาทส่งฟรีค่ะ

แม่ค้าใจดีค่ะ

StrawberryPink
    081-101-5225

ปุ้มปุ้ยค่ะ

0/5
    เคยเจอเหมือนกันค่ะ อาจจะดีเลย์นะค่ะ
    แต่ของก็ถึงมือลูกค้าค่ะ

ถ้าไม่มั่นใจ โทรไปที่ไปรษณีย์เช็คอีกทีก็ได้ค่ะ

ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

pt.power's Avatar
    pt.power is offline Trusted Member
    0/5
    เคยเจอเเบบนี้เหมือนกันค่ะ

เเต่เข้าไปเช็คอีกที มันถึงค่อยมาน่ะค่ะ

ข้อมุลอาจจะช้าน่ะค่ะ

เเต่ถึงเเน่ค่ะ ถ้าเค้าส่งมาน้าาา
    เสพติด กระเป๋า BranDNaMe ค้า

WaitinG 4 Me ~*
    --MARC Jacobs STAM
    --Balenciaga Work ^^

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ที่ไม่พบอาจจะคนส่งส่งที่ไปรษณีย์ตามห้าง อาจจะช้าหน่อย ข้อมูลไปรษณีย์บางแห่งจะนิ่งจนพัสดุมารออยู่หน้าบ้านก็ยังเคยเลยค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    ใจเย็นนะครับ อาจจะส่งจากให้ห้างก็ได้ รอก่อน
    ^^Love city glow *deLaCour

0/5

c",)

อาจจะยังไม่ได้คีย์เข้าระบบ
    หรือส่งแบบธรรมดา ไม่ได้ลงทะเบียนก็จะไม่สามารถเช็คได้ครับ
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

0/5
    ขอบคุณค่ะ ต้องขอโทษคนขายด้วยถ้ามาอ่านเจอ ไม่เคยซื้อของมีมูลค่าแบบส่งไปรษณีย์ เลยนอยด์ไปหน่อยค่ะ

0/5
    คนขายอาจจะส่งกับไปรษณีย์เอกชนนะคะ..( เคยส่งของแล้วเกิดกรณีแบบนี้ค่ะ)
    พนักงานจะสามารถlockตัวเลข Track เข้าไปก่อน
    หลังจากไปรษณีย์มารับของแล้วจะทำการคีย์เข้าระบบภายหลัง

แล้วเราก็สามารถเช็คได้หลังจากนั้นประมาณ 1 วันจ้า....

อ้อ..แล้วก็ต้องดูด้วยนะคะว่าส่งแบบลงทะเบียนหรือ ems รึเปล่า
    ถ้าผู้ขายส่งแบบเป็นพัสดุธรรมดาก็จะไม่สามารถตรวจสอบได้นะคะ
    ได้แต่ฝากความคิดของฉันเอาไว้ เผื่อวันไหนเธอผ่านมา
    เห็นที่เดียวกันนี้ เธอจะนึกขึ้นได้ว่า
    เคยมีคนนึงยืนข้างเธอ อยู่ตรงนี้เสมอ...ตลอดมา
    ให้เธอสัมผัสความคิดที่ฉันทิ้งไว้ อาจไม่เห็นได้ด้วยตา
    ฉันจะฝากเอาไว้ อยู่ในพื้นดินและท้องฟ้า
    มันเป็นความคิดที่กระซิบว่า "ฉันยังรักเธอ"
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook