Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: °彡★ ~*·°°ஐ กระทู้ขอความช่วยเหลือค่ะ มีใครอยู่ญี่ปุ่น หรือว่ามีแผนไป tokyo disneyland มั้ยคะ ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

°彡★ ~*·°°ஐ กระทู้ขอความช่วยเหลือค่ะ มีใครอยู่ญี่ปุ่น หรือว่ามีแผนไป tokyo disneyland มั้ยคะ ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

^^""""^^ thz so much ka

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่ได้ไปญี่ปุ่น แต่เข้ามาโอ๋คุณพายละกันค่ะ.... ใจเย็นๆ นะค้า... แค่คนที่ให้ของนั้นมาได้รู้ว่าคุณพายพยายามขนาดนี้ ก็น่าจะแฮปปี้มากแล้วเนอะ...

เดี๋ยวถ้ามีใครไปญี่ปุ่นจะบอกให้นะคะ ใจเย็นๆ นะคะ อย่าเครียด อย่าเครียด
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    ใจเย็นๆ นะคะคุณพาย คุณค่า และความทรงจำของคนที่มีในของตะละชิ้นไม่เหมือนกันเนอะ
    ถ้าเค้าไม่เข้าใจก็เป็นเรื่องที่ช่วยไม่ได้จริงๆ ค่ะ อย่าคิดมากเลย

ลอง pm มาได้มั้ยคะ
    เด๋วถามเพื่อนให้ เค้าอยู่ญี่ปุ่น แต่ไม่แน่ใจว่าเค้าจะไป tokyo disneyland ในช่วงใกล้ๆ นี่หรือเปล่าอ่ะค่ะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    น้องพายจ๋า ถ้ารีบลองติดต่อร้านค้าที่รับหิ้วของจากยุ่นสิจ๊ะ พี่เห็นมีบางร้านเค้ารับออเดอร์จากดิสนีย์นะ อาจจะหาซื้อได้คะ

ของพี่จะมีไปตอนเดือนตุลา (ปิดเทอม) แต่ไม่แน่ใจว่าจะได้ไปหรือเปล่า เพราะ 2009 แต่ถ้าไปเดี๋ยวพี่ซื้อให้ได้คะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณทินี, คุณโก้ และพี่บันมากๆ เลยนะคะ ยังไงเดี๋ยวพายจะ PM ไปหานะคะ

Y/Y

ตั้งใจว่าจะต้องหาให้ได้น่ะค่ะ ไม่งั้นคงรู้สึกแย่กับตัวเองจริงๆ สะเพร่าอย่างไม่น่าให้อภัยเลย ของรักขนาดนั้น คนก็รักษาไว้ไม่ได้ ยังจะทำของหายอีก....YY ของมันอยู่มันเห็นกันมา 8 ปี มันโหวงๆ อ่ะค่ะ

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ เมื่อก่อนดิวก็เป็นแบบคุณพายค่ะ
    คือจะผูกพันกับของที่อยู่กับเรามานาน เวลามันหายไปแล้ว
    กว่าจะทำใจให้ลืมได้ก็นานนนนน!เลยค่ะ แล้วพอนึกขึ้นได้ก็เสียดายอีก
    แต่มาตอนหลังศึกษาธรรมะแล้วก็ทำใจได้ง่ายขึ้นค่ะ รู้จักปล่อยวางมากขึ้น
    ยึิดมั่นถือมั่นลดลง แต่ถ้ามีโอกาสซื้อใหม่ก็ซื้อค่ะ แต่ถ้าหาไม่ได้แล้วก็ทำใจได้ค่ะ
    ถ้าไงลองเข้าไปwebนี้ดูนะคะ ไม่ได้รู้จักแม่ค้าเป็นการส่วนตัวแต่อย่างใดค่ะ
    เห็นเค๊ามีของจากญี่ปุ่นเยอะเลยค่ะ เผื่อจะช่วยได้บ้างอ่ะค่ะ
    http://www.weloveshopping.com/templa...&shopid=123239
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    ได้รายละเอียดแล้วนะคะ เด๋วจะพยายามช่วยดูให้ค่ะ จะรีบบอกเพื่อนไป ใจเย็นๆ น้า

ปล. อาจจะไปญี่ปุ่นปลายปีเหมือนกัน ถ้าไปจะได้มีข้ออ้างลากไป disneyland อิอิ
    ถ้าตอนนั้นยังหาไม่เจอจะไปตามหาให้ที่โน่นค่ะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

0/5
    มาให้กำลังใจ จขกท.ค่ะ

Comments from Facebook