ดูท่าครั้งนี้ได้ย้ายบ้านแน่เลยค่ะ แม่เรากับสามีก็ไม่ขอสู้แล้ว ในรอบ 2ปี 2558-2559 โดนงัดไปแล้ว 3รอบ เป็นอะไรที่สลดมากค่ะ เหมือนเก็บเงินมาซื้อบ้านเพื่อให้โจรเข้ามางัด tt ตอนนั้นที่โดนครั้งที่สองเลยติดกล้องวงจรปิดหวังจะช่วยตามเบาะแสคนร้ายแต่ยังไม่ทันได้ตัวก็โดนรอบที่สามไปซะละ ไม่รู้จะโทษอะไรดี ไม่อยากโทษเจ้าหน้าที่ตำรวจนะคะ เพื่อนบ้านใกล้เคียงโดนครั้งเดียวแต่เยอะกว่าเรา 3รอบอีกค่ะ รายนั้นทั้งนาฬิกาเครื่องเพชรไปหมดเลย นี่ก็ไม่รู้จะทำยังไงแล้วค่ะ ของมีค่าไม่กล้าเก็บไว้ที่บ้าน แม้แต่บ้านหลังนี้ยังไม่อยากจะนอนกันเลยค่ะ นึกภาพโจรมันเข้ามาเดินเล่นได้ตั้ง 3ครั้งนี่มันเหมือนไม่ใช่พื้นที่ปลอดภัยของเราเลย ใครมีซื้อบ้านแล้วเจอปัญหาแบบเราเข้ามาคุยกันหน่อยค่ะ อยากสอบถามว่าจัดการเรื่องนี้กันยังไงบ้างคะ