ตามมาติดๆ กับร้าน Hundred Children, Furniture Cafe'
ชอบร้านนี้ตั้งแต่แรกพบค่ะ 55
ผ่านทีไรก็มองแบบเหลียว หลัง จนสุดท้ายก็ได้เข้ามาชมซักที
เป็นร้านขายเฟอร์นิเจอร์ที่นำเข้าจาก จีน
และขายอาหารด้วย

แผนที่

หน้าร้าน

พอเปิดประตู เข้าไปก็เจอกับบรรยากาศแบบนี้

ที่นั่งของ เรา

ต้องขอบอก ว่า ถ่ายรูปไม่ถูกเลยจริงๆค่ะ
ตรงนู้นก็อยากถ่าย ตรงนี้ก็อยากถ่าย - -"

มาดูเมนู และราคา ก่อนดีกว่า
มีแบบ เป็นเซทให้ด้วยนะคะ

หลังจากสั่ง เสร็จเราก็ขอพาไปชมชั้น 2 นะค้า
ที่นี่น่ารักมากๆ ปล่อยให้ถ่ายรูปแบบไม่ยั้ง
(จริงๆรูปเยอะแยะ แต่ต้องคัดมาลง)

ชั้น 2 มีทั้งที่นั่งและ เฟอร์นิเจอร์ขาย
มีส่วนที่พอจะเป็นที่นัดประชุมเล็กๆ ได้ด้วย
อ้อ เขารับจัดเลี้ยงแบบเล็กๆด้วยนะคะ

อันนี้ตรง กลางเป็นโคมแดงสวยๆ ห้อยลงไปที่ชั้น 1

มีส่วน ขายของอื่นๆด้วย

เอ้ากลับมา อีกที ที่โต๊ะตัวเอง
Hot Vanilla Latte กับ Ice Green Tea Latte
แอบเสียใจ ในเว็บเห็นเป็น ลาเต้ อาร์ท อ่ะ T^T
แต่โอ้ย รสชาติดี ปล่อยไปๆ
ชาเขียวห๊อมหอมละคุณ...

เหลือบไป เห็นกล่องลึกลับ ข้างๆเก้าอี้ที่ัตัวเองนั่งอยู่

เปิดออกมา โอ้ มันคือที่เก็บน้ำตาล

อันนี้สลัดเบคอน อร่อยอ้ะ!!
เบคอนไม่ ติดมัน แต่อร่อยฮ่ะ!

เซทนี้มา พร้อมขนมปังกระเทียม
อร่อย หอมกระเทียมสุดๆ

จริงๆสั่ง Pita Pizza ไปด้วย แต่แม่ครัวลืมเราซะงั้น
งอน!!!!! รอ ตั้งนาน เลยสะบัดบ๊อบใส่ ด้วยการแคนเซิล
และสั่งของหวานต่อทันที
อยาก สั่งวาฟเฟิลด้วย แต่เวลาไม่พอต้องรีบกิน
เอาแค่ พาร์เฟ่ต์ พอ

Green Tea Parfait คร่าาาาาา
รอนาน แต่พอกินปุ๊ป ก็ยิ้มปริ่มๆ อิอิ
วาฟเฟิลที่มากับไอศครีม เป็นแบบนุ่มๆไม่กรอบ แบบนี้เราชอบ..
วิปครีมก็อร่อย เนื้อของไอศครีมก็ไม่ได้มาเป็นสกูปนะ ให้ความรู้สึกแปลกๆดี
เหมือน Teppan Ice รสชาติเหรอ อร่อยอยู่แล้ววว

ต้องมากินอีกครั้งให้ ได้ อยากสั่งเมนูอื่นๆอีกเยอะแยะ

รสชาติ อร่อย บรรยากาศดี เป็นส่วนตัว
ติดที่ช้าเนี่ยละ คนไม่เยอะซํกหน่อย...

เห็นเขาบอก ว่า ชั้น 3 เปิดเป็นสตูดิโอถ่ายรูปด้วยละค่ะ