Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำร้านอาหารแถวสาทร-นราธิวาสฯ ให้หน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำร้านอาหารแถวสาทร-นราธิวาสฯ ให้หน่อยค่ะ

รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำร้านอาหารแถวสาทร-นราธิวาสฯ ให้หน่อยค่ะ เอาแบบอร่อยทั้งอาหารและขนม (เน้นเค๊กเลยค่ะพี่น้อง) นั่งชิลๆได้ ไม่มีวงดนตรี และคนไม่เยอะมาก เพราะกะจะหาเรื่องหนีสามีกับลูกเที่ยวไปนั่งเมาท์กับเพื่อนๆจ้า ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    *** ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่***

qty's Avatar
    qty is offline Trusted Member
    0/5
    เราก็อยู่แถวๆนราธิวาสค่ะ แต่ชอบไป Coffee Beans By Dao ตรงซอยร่วมฤดีค่ะ
    อาหารอร่อย ส่วนเค้ก อร่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่า บรรยากาศก็ดีน่ะค่ะ

0/5
    secret garden - สาทรใต้
    anna cafe - นราฯ ตัดกะพระราม 3
    กัลปพฤกษ์ - ถ.ประมวล

นึกออกเท่านี้ เด๋วมา update ให้ใหม่ถ้าคิดได้มากกว่านี้ค่ะ
    a picture is worth a thousand words.

0/5

Smile

anna cafe ตรงซ. ศาลาแดงค่ะ เข้าจากทางสาธรได้เหมือนกัน ตรงตึกบริษัท Tisco อ่ะค่ะ

เอ๋.....ยังอยู่ป่าวน้า เพราะล่าสุดที่ไปกินก็นานโขอยู่ ^^''
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

jaiko is offline Trusted Member
    0/5
    Anna cafe ตรงศาลาแดงเลิกไปแล้วค่ะ ตอนนี้มีร้าน ณ สยามของ MK มาแทนค่ะ
    เชียร์ secret garden ด้วยคน ร้านเค้กข้างในน่ารักมั่กๆ

0/5
    Secret Garden ด้วยคนค่ะ เค้กอร่อยมาก ร้านก้อน่ารัก นั่งชิวสบายๆเลย แต่เราว่าอาหารเค้าจืดๆไปอ่ะ เหมือนให้ฝรั่งกินมากกว่า
    แนะนำ Crape Cake นะคะ อร่อยจิง ไม่แพงมากด้วย
    ร้านอยู่ใกล้ๆแยกคอนแวนต์ ฝั่งสาทรใต้

0/5
    ในฐานะคนพื้นที่ (ฮา) ขอแนะนำดังนี้ค่ะ

1. Secret Garden อยู่บนถนนสาทรใต้ช่วงระหว่างซ. สวนพลูถึงแยกนราธิวาสฯ ค่ะ ร้านนี้ไปบ่อยๆ ค่ะ อาหารรสชาติดี เค้กอร่อยมากกก มีการแยกส่วนห้องอาหารกับ tea room ด้วย แต่สามารถสั่งเค้กไปทานที่โต๊ะอาหารได้นะคะ ^^ เค้กที่ขึ้นชื่อของที่นี่คือ เครป เค้ก ค่ะ อร่อย นุ่มลิ้นสุดๆ
    เบอร์โทรร้าน 02 286 2464 ให้เผื่อไว้โทรไปจองนะคะ เพราะระยะหลังโต๊ะเต็มค่อนข้างบ่อยค่ะ

2. อันนี้ต้องข้ามฝั่งเล็กน้อย เริ่มจากอาหารที่ร้าน I Taste ในซอยสาทร 8 (หรือ 7 จำฝั่งคู่คี่สลับกันตลอดเลยสิน่า) อาหารอร่อยเหมือนกันค่ะ แต่จากนั้นต้องข้ามฝั่งไปทานเค้กที่ร้าน something sweet ที่อยู่เยื้องๆ กันนะคะ ร้านนี้สตรอเบอรี่ มิลค์ เค้ก ขึ้นชื่อค่ะ
    เบอร์ร้าน i taste 02 237 2537

ส่วนร้านสุดท้าย คือ Charlie's หรือ Anna Cafe ศาลาแดงเก่านะคะ ตอนนี้ร้านย้ายมาตั้งอยู่บนถนนนราธิวาสแล้ว อยู่หัวมุมที่ตรงข้ามกับออฟฟิศ McCann ค่ะ ...แต่ถ้าให้สารภาพตามความจริง ต้องบอกว่าเค้กยังอร่อยอยู่ ทอฟฟี่ บานอฟฟี่ของที่นี่ก็ยังสุดยอด แต่รสชาติอาหารเปลี่ยนไปค่ะ เหมือนสูตรเดิมแต่เปลี่ยนพ่อครัว ลองไปทานสองครั้งแล้วรู้สึกไม่อร่อยได้ใจเท่าของเก่าก็เลยไม่ได้แวะไปอีกค่ะ

ถ้าเป็นร้านอาหารที่เน้นเค้กก็มีอยู่เท่านี้ค่ะ ^^

อ้อ เกือบลืม Coffee Bean By Dao มีมาเปิดสาขาเล็กๆ ที่ข้างๆ แบงก์กรุงเทพ สำนักงานใหญ่ด้วยนะคะ แต่เปิดถึงแค่ทุ่มนึงเท่านั้น (เคยออกจากออฟฟิศไปแล้วพบว่าร้านกำลังปิด ฮือๆ) ร้านนี้ช่วงกลางวันมีอาหารอยู่บ้างเหมือนกันนะคะ แต่เป็นอาหารเบาๆ จำพวกแซนด์วิชหรืออาหารจานที่ทำเอาไว้แล้ว แค่อุ่นร้อนก็นำมาเสิร์ฟลูกค้าได้น่ะค่ะ แต่เค้กเพียบ!
    A hug is a great gift. One size fits all.

++++++++++++++++++++++++

0/5

..SECRET GARDEN ด้วยคนค่า..

..ในฐานะที่เป็นคนในพื้นที่เหมือนกัน..
    >> ขออนุญาติลอกคำตอบคุณ melody ด้วยคนนะค๊า..
    ใจตรงกันเลยค่า..ความรู้สึกของแต่ล่ะร้านที่ว่ามาก็มีความเห็นตรงกันเลยค่า..

>> Secret Garden น่าจะตรงใจคุณ จขกท มากสุดเลยนะค่ะ..
    เพราะเราเองก็เคยแอบแว๊บคุณสามีไปนั่งเม้าท์กับกลุ่มเพื่อนๆที่นี่เหมือนกันค่า..

**Enjoy eating นะค่ะ**

0/5
    โอ้ ขอบพระคุณพ่อแม่พี่น้องที่ช่วยแนะนำนะคะ
    สงสัยได้ไปลอง secret garden แน่แล้ว ยังไงถ้าไปแล้วจะเก็บรูปอาหารกะเค๊กมาฝากนะคะ
    *** ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่***

0/5
    พี่เอ๋ เอารูปและเมนูมาฝากด้วยนะคะ แฟนจะมีเลี้ยงรุ่นที่ร้านนี้พอดีเลยค่ะ อีกสองอาทิตย์ ไว้จะไปชิมด้วยเหมือนกันค่ะ

Comments from Facebook