Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 19 of 19

Thread: เพื่อนๆพอจะรู้จักร้านเพชรที่รับซื้อคืนบ้างคะ

Warning Points:
    0/5
    ร้านทองเกษตรที่คุณ newsguy ไปดูนี่ตรงตลาดหรือว่าร้านในโรบินสันคะ เพราะปกติเราจะซื้อร้านที่โรบินสันน่ะคะ เป็นร้านลูกชายคนเล็กของเค้า ซึ่งโอเคกว่าร้านในตลาดนะคะ ร้านในตลาดนั่นของลูกชายคนโตซึ่งคุยยาก ไม่ค่อยง้อลูกค้าด้วย

0/5
    อ้าว
    เวรกำ ไปซื้อร้านในตลาดตลอดลยค่ะ
    สรุปไปซื้อที่โรบินสันได้ลดเยอกว่าใช่มั๊ยคะ
    นิวเพิ่งมาอยู่ราชบุรีได้แค่2ปีอ่ะค่ะ เลยไม่คอยรู้อะไรเท่าไหร่
    ถามอีกนิดค่ะ ราคาที่ติดอยู่เนี่ยต่อได้อีกเยอะมั๊ยคะ
    เพราเคยซื้อที่กรุงเทพต่อได้อีกประมาณ15-20%อ่ะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5
    คุณแม่เราเป็นลูกค้ามาหลายปีแล้วค่ะ เวลาขอลดก็ได้เยอะเหมือนกัน ล่าสุดมีซื้อกำไลเพชรจาก 55000 บาท ต่อราคาได้เหลือ 41000 บาท

ก่อนหน้านี้คุณแม่เราเคยจะนำแหวนไปเปลี่ยน ซึ่งวงนี้ซื้อมา 10 กว่าปีแล้วคือซื้อร้านที่ตลาด ในใบรับประกันของคุณซ้อ (เจ้าของร้านน่ะคะ) ก็มีเขียนไว้ว่านำมาเปลี่ยนหัก 10% คิดว่าซื้อที่ร้านในตลาดก็คงต้องเอาไปเปลี่ยนที่ร้านในตลาด พอไปถึงซ้อไม่อยู่ อยู่แต่ลูกชายคนโตเนี่ยแหละค่ะ เค้าบอกหัก 10% ไม่ได้แล้ว ข้อตกลงตอนนั้นมันนานมากแล้ว แล้วของก็เป็นของเก่าใส่มานานต้องโดนหักเยอะหน่อย (ทั้ง ๆที่แหวนไม่มีตำหนิเสียหายใด ๆ เลยค่ะ) ฟังแล้วเรากับคุณแม่โกรธมากเลย บอกเค้าว่าถ้าคุณจะเปลี่ยนเงื่อนไขเป็นหัก 30% ก็ต้องใช้กับแหวนที่เรากำลังจะซื้อใหม่วันนี้ ไม่ใช่ย้อนไปหักเอากับแหวนที่ซื้อมาก่อนเป็นสิบปี เค้าก็ยืนยันว่าไม่ได้ครับ ต้องเป็นตามนี้ เลยนำแหวนกลับ พอไปที่ร้านลูกชายคนเล็กเค้าที่โรบินสัน เราก็เลยเล่าให้เค้าฟังว่าพี่ชายคุณบริหารอย่างนี้แย่มาก ๆ เลย ปรากฏว่าร้านนี้เค้าบอกไม่เป็นไร ให้เปลี่ยนกับแหวนที่มีอยู่ในร้านเค้าก็ได้ หัก 10% เหมือนเดิม แล้วเดี๋ยวเค้าจะเอาไปเคลียร์กับร้านของคุณซ้อแม่เค้าเอง

สรุปแล้วซื้อร้านที่โรบินสันดีกว่าค่ะ พนักงานเยอะกว่า บริการดีด้วย ซื้อขายแลกเปลี่ยนไปมีปัญหาแน่นอน เราว่าของเยอะกว่าและแบบสวย ๆ เก๋ ๆ กว่าในตลาดด้วย เพราะตังลูกชายคนเล็กเค้าเรียนจบด้านอัญมณีที่อเมริกา พี่เค้าออกแบบเอง เลือกเพชรเองแล้วให้ช่างของเขาเองทำให้ ต่างจากร้านในตลาดซึ่งรับของที่สำเร็จเป็นชิ้นงานมาแล้วจากโรงงาน คือจะมีเซลล์ขายเพชรน่ะค่ะ คอยวิ่งนำของมาเสนอ (เรื่องนี้ตัวลูกชายคนเล็กเค้าเล่าให้ฟัง)

อีกร้านนึงที่อยู่เซ็นทรัลพระราม 3 ชื่อ พอลลีน นั่นก็ของพี่สาวกับพี่เขยเค้าค่ะ

ลองดูนะคะ คอนเฟิร์มว่าร้านที่โรบินสันดีกว่าเยอะเลย ซื้อขายแลกเปลี่ยนไม่งอแง ง้อลูกค้าและพูดจาดีด้วยค่ะ

0/5
    ขอบคุณทุกท่านมากๆนะคะที่เข้ามาตอบ

0/5
    ขอแนะนำร้านในกรุงเทพมั่งนะคะ ที่บ้านซื้อที่ร้านชื่อแสงรุ่งเพชรอยู่ที่ The Old Siam ราคาไม่ถูกมากนักแต่เพชรเค้าขาวสวยค่ะ แถมแบบค่อนข้างน่าัรัก เม็ดใหญ่เล็กมีหมด เพชรถ้าเปลี่ยนหัก 10% คืน 15% พวกพลอยนี่ลดเยอะประมาณ 30% ถ้าจำไม่ผิดนะคะ เอาในตัวเมืองนิด ร้านกะรัตที่ Emporium ก็ดีค่ะ ความรู้สึกแรกคือถ้าอยู่ในห้างน่าจะแพง แต่ที่นี่ราคา ok ค่ะ ถามเยอะต่อแยะก็ไม่มีอารมณ์เสียด้วย
    *** ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่***

0/5

Talking

Quote Originally Posted by 69 View Post
    คุณแม่เราเป็นลูกค้ามาหลายปีแล้วค่ะ เวลาขอลดก็ได้เยอะเหมือนกัน ล่าสุดมีซื้อกำไลเพชรจาก 55000 บาท ต่อราคาได้เหลือ 41000 บาท

ลองดูนะคะ คอนเฟิร์มว่าร้านที่โรบินสันดีกว่าเยอะเลย ซื้อขายแลกเปลี่ยนไม่งอแง ง้อลูกค้าและพูดจาดีด้วยค่ะ
    ต่อเก่งมากเลยค่ะ นับถือค่ะ
    เคยเข้าไปที่สาขาโรบินสันเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่เคยซื้อ
    ถามนูนนี่ เยอะมาก และขอดูของเยอะมากด้วย แต่ยังไม่ถูกใจ
    เค้าก็ตอบดีนะคะ ไม่อารมณืเสียด้วย ชอบค่ะ
    แต่พอดีสร้อยที่อยากได้ อยู่สาขาในตลาดอ่ะค่ะ
    เดวจะลองไปคุยดู ถ้าพูดไม่ดีจะออกไปซ้อที่โรบินสันเลย

ขอบคุณนะคะ และยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
    อ๊ะ เหมือนนิวเป้นคนตั้งทู้เองยังไงไม่รุ้
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Greennut is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านที่บ้านหม้อ คืนหัก 10% เปลี่ยนหัก 5% ค่ะ

ซื้อตามห้างถ้าเค้าหมดสัญญาตามหาร้านไม่เจอใบรับประกันก้ไม่มีความหมาย เราแนะนำให้ซื้อร้านดีกว่าค่ะ
    <a href=http://siambrandname.com/forum/image.php?type=sigpic&userid=13422&dateline=1258085296 target=_blank>http://siambrandname.com/forum/image...ine=1258085296</a>
    ขอบคุณเวป SBN จ้า
    Greennut77@yahoo.com

0/5

Talking

ขายคืนร้านที่ซื้อมาน่าจะราคาดีที่สุดนะคะ...จากประสบการณ์ตัวเองอ่ะค่ะ แฮ่ๆ
    จากใบการันตีน่ะค่ะ แต่ละร้านจะไม่เท่ากัน บางร้านก็กดซะไม่อยากขาย

เก็บไว้ใส่ดีที่ซู้ดค่ะ..

0/5
    ลองถามที่ร้าน billy class ที่เป็น Sponser ที่ www.weddingsquare.com
    นะคะ เคยซื้อแหวนแต่งงานที่ร้านเขาอ่ะ เขาบอกว่ารับซื้อคืนอ่ะ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook