Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: เพื่อนๆพอจะรู้จักร้านเพชรที่รับซื้อคืนบ้างคะ

Warning Points:
    0/5

Wink เพื่อนๆพอจะรู้จักร้านเพชรที่รับซื้อคืนบ้างคะ

พอดีมีเงินอยู่น้อยนิดแต่อยากมีเพชรใส่ติดตัวประดับบารมีกะเค้าบ้าง
    เพราะมีความรู้สึกว่ายุคนี้ใส่ทองมันล่อตาล่อใจนัก แต่อีกใจนึงก็ยังอยากเผื่อฉุกเฉินไว้ เพื่อนๆพอจะทราบมั๊ยคะว่าร้านไหนรับซื้อคืนบ้างเพราะส่วนใหญ่จะรับเปลี่ยนแล้วหัก 10% ทั้งนั้นเลยอ่ะไม่ค่อยรับซื้อคืนเลย รบกวนหน่อยน๊า

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5
    ที่รู้จักมีรับซื้อคืนหัก 20% ค่ะ ถ้าเปลี่ยนก็ 10% ค่ะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ซื้อเพชรต้องทำใจค่ะ ถูกหักเยอะ ของเราซื้อมายังไม่เคยคืนหรือเปลี่ยนเลย เพราะเสียดาย อยากได้ก็ซื้อใหม่ แต่ไม่ค่อยได้ซื้อหรอกค่ะ เพราะไม่ชอบใส่ นอกจากเวลาไปงาน
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5

อยู่ตจว.จะช่วยได้มั้ยเนี่ย

ครอบครัวเราซื้อที่นี้ประจำค่ะ เป็นร้านเพชรร้านใหญ่ในอุดรเลยค่ะ

รับซื้อคืน และรับเปลี่ยน ถ้ามาจากครอบครัวเราได้ราคาพิเศษ

เปลี่ยน หรือ คืน โดนไม่เกิน 10 % ค่ะ ถ้จะซื้อสนใจ pm มาก็ได้ค่ะ

น้ำดี เกรดสวย มีใบรับประกันให้ค่ะ ถ้าซื้อเยอะ แนะนำ ไปร้านเพื่อนค่ะ

แต่เค้าขายแต่เม็ดเป้งๆ เลย เอาไว้ทำกำไร หรือว่า เก็บสะสม

pm มาได้นะค่ะ

Tinuviel is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านลี้เปียเซ้ง เค้ารับซื้อคืน(เพชรที่เคยซื้อกับเค้านะ) 100% เลยค่า

http://www.ranthong.com/smf/index.php?topic=15170.0
    อยากได้น๊า...
    Classic jumbo caviar GREY โซ่ทอง(สงสัยต้องมือสอง) // Classic jumbo caviar GREY โซ่เงิน(นี่ก็คงต้องมือสอง) // GST caviar GREY โซ่เงิน(รอมือสองอีกแหง) // GST caviar RED lipstick

0/5
    มีร้านที่เซ็นทรัลพระราม3 อยู่ชั้น 2 ลองไปดูนะเปลี่ยนหัก 10 % ซื้อคืนหัก 15%

0/5
    อยู่กท นี่ดีนะคะ
    ที่ราชบุรีซื้อคืนหัก30%แหนะ
    ถ้าเปลี่ยนหัก10% ขนาดซื้อจากร้านเค้านะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5
    อุ๊ย...คุณ newsguy อยู่ราชบุรีเหรอ เหมือนกันเลย ซื้อร้านไหนเอ่ยหักตั้ง 30% ของร้านทองเกษตรไม่ถึงน๊า..

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    ซื้อเพชรควรเก็บสะสมครับ
    เพราะจะให้เพชรมีราคา ต้องใช้เวลา
    พยายามหาสีดี น้ำดี แสงดี ไว้ก่อน
    อนาคต รับรอง รู้ราคาแล้วจะไม่อยากขายเลยอ่า

0/5
    Quote Originally Posted by 69 View Post
    อุ๊ย...คุณ newsguy อยู่ราชบุรีเหรอ เหมือนกันเลย ซื้อร้านไหนเอ่ยหักตั้ง 30% ของร้านทองเกษตรไม่ถึงน๊า..
    ร้านทองเกษตรนั่นแหละค่ะ
    เคยถามพนักงานเค้าบอกว่าซื้อคืนหัก30%อ่ะค่ะ
    ยังไม่เคยไปขายคืนหรอกค่ะ พอบอกว่าซื้อคืนหัก30%
    ก็เลยยังไม่เคยซื้อร้านนี้ค่ะ นานๆจะอยากซื้อเพชรซักที
    ซื้อแต่ทองอ่ะค่ะ จริงๆแล้วเค้าหักเท่าไหร่อ่ะคะ
    นิวเล็งๆสร้อยข้อมือเส้นเล็กเอาไว้เส้นนึงอ่ะค่ะ
    ไม่กล้าซื้อเส้นใหญ่ที่โชว์ตู้ด้านหน้า กลัวคุณฝาชีลมจับ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook