Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: ซื้อกระเป๋าจากเมืองนอกเวลาส่งมาเสียภาษีเปล่าคะ

Warning Points:
    0/5

ซื้อกระเป๋าจากเมืองนอกเวลาส่งมาเสียภาษีเปล่าคะ

เราสั่งซื้อกระเป๋าในเวปจากเมืองนอกค่ะ ใบใหญ่พอควร อยากรู้ว่าเวลาส่งมาแล้วจะโดนเสียภาษีเปล่าคะ ( เคยเห็นเค้าพูดกันว่าต้องจ่ายภาษี)
    แล้วมันจะเสียยังไง เพราะเค้าส่งมาที่บ้านเราเลยไม่ใช่เหรอ

0/5

RE: ซื้อกระเป๋าจากเมืองนอกเวลาส่งมาเสียภาษีเปล่าคะ

แล้วแต่ดวงค่ะ
    อ่านกระทู้นี้เลยค่ะ http://www.siambrandname.com/modules...2%C9%D5#151610

0/5

RE: ซื้อกระเป๋าจากเมืองนอกเวลาส่งมาเสียภาษีเปล่าคะ

ยิ่งถ้าใบใหญ่ใส่กล่องใหญ่มา มักไม่รอดสายตาคุณๆที่ customs ค่ะ ของน้องสะใภ้ให้ส่งมา 3 ใบ โดนไปเกือบ 2 หมื่น เลิกซ่าไปพักใหญ่เลยค่ะ
    *** ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่***

0/5

เคยโดนจ้า

แหะๆๆ เคยโดนมาแล้วค่ะ ดูเหมือนว่าจะ 40% ได้อ่ะค่ะ พอดีว่าซื้อสร้อยดิออร์มาค่ะ ราคาก็สัก 4000 โดนไป 1600 ค่ะ ก็เลยแพงเข้าไปอีก คริๆๆ ครั้งที่โดยส่งโดย UPS ค่ะ คิดว่าน้า จำไม่ได้แล้วค่ะ แต่ว่าโดยอยู่สัก 4-5 ครั้ง เข้าออกไปรษณีเป็นว่าเล่นเลยค่ะ เลยเบาลงหน่อยค่ะ ให้เขาลืมก่อนค่อยสั่งใหม่ อิอิ

0/5
    ไม่ให้ประกาศขายในกระทู้พูดคุย

อนุญาตให้ขายของโดยการตั้งกระทู้ใหม่เท่านั้น ไม่อนุญาตให้ขายตามข้อความประกาศ หรือ ในโพสความคิดเห็นของกระทู้ใดๆ

ฝ่าฝืนตัดแต้มเตือน หากต้องการขายของ คลิ๊กตรง คำว่า Forum(เว็บบอร์ด) ครับแล้วอ่านประกาศหน้าห้องต่างๆ เพื่อหาว่าสินค้าเราต้องลงห้องไหนครับมีพื้นที่ค้าขายสินค้า แฟชั่นแบรนด์เนมใน ชุมชน SBN และพื้นที่ค้าขายสินค้าทั่วไปที่ SBNTown และทั้งสองชุมชนของระบบชุมชน SBN ห้ามลงกระทู้ค้าขายในพื้นที่พูดคุยโดยเด็ดขาดครับ

ขอบคุณสมาชิกทุกคนที่พยายามรักษากฎและช่วยดูแลชุมชนแห่งนี้
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 10-02-2010 at 12:12 AM.

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    ขอโทษครับ คุณ yossi1291 สงสัยว่า คุณลงโพสต์ผิดห้องแล้วล่ะครับ
    ห้องนี้เป็นห้องพูดคุยครับ และที่นี่ีมีกฏว่า ห้ามโพสต์ซื้อขายในห้องพูดคุย ครับ
    เพื่อ ให้โอกาสทุกคนได้อาศัยอยู่ร่วมกันอย่างเท่าเทียม ครับ
    ตามกรอบคิดที่ใช้สร้างชุมชน SBN แห่งนี้ ของเพื่อนสมาชิกในชุมชนครับ

หากคุณต้องการโพสต์เพื่อประชาสัมพันธ์งานที่คุณทำ หรือ บริการที่คุณมีให้
    คุณควรเข้าไปโพสต์ให้ตรงหมวดหมู่นะครับ เข้าไปเลือกหมวดที่จะโพสต์ได้ที่ลิงก์ข้างล่างได้เลยครับ

http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?f=5

ขอบคุณมากครับ

Blog Entries
    9
    0/5
    ขอบคุณคุณ itasian ที่พยายามรักษากฎ ช่วยดูแลชุมชนและให้ความรู้ที่ถูกในการอาศัยอยู่ร่วมกันแก่สมาชิก

Comments from Facebook