Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: ++++กระทู้ยั่วน้ำลาย++++ โมจิไส้สตอเบอรี่สดจากส่งตรงจากญี่ปุ่น

Warning Points:
    0/5

++++กระทู้ยั่วน้ำลาย++++ โมจิไส้สตอเบอรี่สดจากส่งตรงจากญี่ปุ่น

เจ้าขนมหน้าตากลมๆนี้เรียกว่า Yuki Ichigo หรือแปลกว่า สตอเบอรี่หิมะค่ะ

เพราะว่าภายใต้แป้งโมจินุ่มนิ่มนี้ มีวิปครีมขาวๆอยู่เยอะมากเหมือนกับหิมะ ตรงกลางมีสตอเบอรี่ลูกสีแดงเด่นอยู่ลูกนึง แล้วด้านล่างเป็นแป้งเค้กรองเป็นฐานไว้หน่อย แล้วพอลองกัดดู แป้งก็ยืดตามแรงกัด แต่แป้งไม่เหนียว แล้วก็นุ่มมาก กัดแล้วก็ยืดๆตามสไตล์ขนมญี่ปุ่น ครีมข้างในก็รสออกหวานนิด ๆ โอ้ววววว อร่อยมาก กินแล้วมันช่าง......อืมมมมมม

ขนาดก็เทียบกับบัตรให้ดูค่ะ ขนาดสูสี ใกล้เคียง
    ใส้เป็นครีมสด เก็บไว้นานมากไม่ได้ค่ะ แถมต้องเก็บไว้ในที่เย็นเท่านั้นด้วย เลยต้องนัดส่งอย่างเดียวค่ะ

ประมาณ 2วันก็หมดอายุซะแระคะ
    ราคาชิ้นละ 180 บาท รับจำนวนไม่มากค่ะ

ส่งตรงจากญี่ปุ่น นัดรับอย่างเดียวค่ะ เพื่อนๆแถวโลตัสอ่อนนุช วันที่ 20กพ มีนัดส่งไว้แล้วประมาณตอนทุ่มนะคะสนใจติดต่อมาเลยค่ะ
    ส่วนเพื่อนๆโซนพระราม2 บางปะกอก กิโล9 นัดวันที่ 20 กพ ช่วงเที่ยงๆค่ะ

Warning Points:
    0/5
    เร็วๆหน่อยนะคะ เหลือแค่ 2 วันจะปิดรับแล้วค่า

ตอนนี้มีนัดลูกค้าไว้คร่าวๆประมาณนี้ วันที่ 20 ส่งวันเดียวค่ะ (กลัวของไม่สด อร่อย)
    เที่ยง - พระราม 2
    บ่าย - อ่อนนุช เอ็มโพเรียม
    ค่ำๆ - สยาม

สนใจ PM มาถามก่อนได้เลยนะคะ รับอีกไม่มากแล้วค่ะ

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->