จริงๆแล้วไม่มีอินเลิฟหรอกค่ะ แค่ตั้งชื่อตามกระแสนิดหนึ่ง
ทริปเชียงใหม่ - ปาย 6-10 ธ.ค. ที่ผ่านมานี้เองค่ะ เอามาลงรีวิวไว้เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆ ที่จะเดินทางขึ้นเหนือ ด้วยรถยนต์ ไว้พิจารณานะคะ

ปล.มีนางแบบประกอบในรูปเยอะไปหน่อย ขออภัยด้วยค่ะ ไม่ค่อยมีบรรยากาศสถานที่ล้วน :lol::lol:

เริ่มออกเดินทางจากกรุงเทพวันอาทิตย์ประมาณ 11.30 น.
พยายามเหยียบทำเวลาสุดฤทธิ์เผื่อจะไปเดินถนนคนเดินที่ประตูท่าแพ และงาน NAP ที่ถ.นิมมานเหมินทร์ให้ทัน
ปกติใช้เวลเดินทาง 6-7 ชม. แต่ครั้งนี้ใช้เวลา 8 ชม. เพราะ.............
V
V
V
V
V
V
V

ทำถนนค่ะ!!! มีหลายช่วงเลยที่ถนนคลุกฝุ่นแบบนี้ คิดว่าตอนนี้น่าจะราดยางเสร็จแล้วนะคะ
แต่ก็มีบางช่วง(ระยะทางค่อนข้างยาว และจำไม่ได้ว่าช่วงจ.อะไร ทั้งขาขึ้นและลง) ผิวถนนล่อน แบบขับแล้วสงสารรถอ่ะค่ะ คนนั่งก็เกร็งท้องพยายามทำตัวให้เบาที่สุด
ถ้าขับถึงช่วงนี้รถใครโหลดแป้ก แม็กโต ยางแก้มเตี้ย แนะนำให้ขับช้าๆนะคะ

มาถึงที่พัก White Chalet ประมาณทุ่มครึ่งค่ะ ที่พักอยู่คูเมืองด้านในใกล้ถนนคนเดินประตูท่าแพ
ก่อนไปเราก็ถามว่ามีที่จอดรถหรือเปล่า เค้าก็บอกว่ามี จอดได้สบาย
มาถึงมีให้ 2 ที่อ่ะ ส่วนคันอื่นๆก็ต้องจอดริมถนน แต่มีคุณลุง รปภ.ดูแลให้ค่ะ
รูปแรกขอนุญาตเอารูปจากเวบมาให้ดูค่ะ

พอพักหายเหนื่อยก็ไปเดินถนนคนเดิน , งาน NAP แล้วก็แวะดูคอนเสิร์ตเล็กๆตรงแยก นิมมานฯ
ไปทานข้าวกับเพื่อนสมัยแฟนฉันที่ร้านบ้านกับดอย ริมถนนซุปเปอร์ไฮเวย์ กลับมาสลบเหมือด

ผ่านไปสำหรับคืนแรก..... (ขออภัยไม่มีรูปเลยค่ะ)