Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 6 of 7 FirstFirst ... 4 5 6 7 LastLast
Results 51 to 60 of 69

Thread: ไปเที่ยว Tokyo กันเต๊อะ

karnpitcha is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Thumbs up

555...อ่านแล้ว สนุกดีค่ะ แถมรุปก้อสวยด้วย..อิอิ..

0/5
    คุณTiny_Tถ่ายรูปสวยจิงๆค่ะ..เห็นแล้วอยากไปอีกเลย..ใครไปโตเกียวแล้วมีเวลาเหลือ(เพราะต้องใช้เวลาคลำทางอีกคะ)แนะนำให้ไปที่Jiyugaokaนะคะ ที่นั่นเค้าได้รับสมญานามว่าป็นBevery Hillsของญี่ปุ่นเชียวค่ะ มีร้านผลไม้สด ร้านขายของเล่นน่ารักๆ ร้านขายร่มwaterfrontทุกแบบทุกไสตล์ และที่เด่นมากๆก้อน่าจะเป็นร้าน Sweet Forestค่ะ..ที่นี่เป็นร้านที่รวบรวมเอาเค้ก ขนมหวานและไอศครีมชื่อดังของญี่ปุ่นมารวมกันไว้ที่นี่ค่ะ บรรยากาศร้านน่ารักมากๆๆๆๆๆ ตกแต่งเป็นป่าสีชมพูค่ะ (uploadรูปไม่เป็นค่ะเลยไม่รู้จะเอามาอวดยังงัย แหะๆ) เอาเป็นว่าถ้าใครไปญี่ปุ่นคราวหน้าอย่าลืมลองไปดูนะคะ ไม่ผิดหวังค่ะรับรอง

0/5
    เรื่องกระดาษห่อ ที่กระถางธูป

มันคือ สวัสดิกะ เป็นสัญลักษณ์ทางศาสนาของฮินดูกับพุทธค่ะ โดยมีทั้งลักษณะที่ทิศทางด้านซ้าย 卍 หรือด้านขวา 卐 ก็ได้
    ส่วน สวัสติกะ ของนาซี จะมีลักษณะทิศทางทางด้านขวา 卐 เป็นรูปอักษรโรมันตัว S 2 ตัวซ้อนกัน
    ซึ่งย่อมาจากคำในภาษาเยอรมัน โดย S ตัวหนึ่งมาจากคำว่า "Stadt" แปลว่า บ้านเมือง และอีกตัวหนึ่งมาจากคำว่า "Sicherheit" แปลว่า ปลอดภัย

เอามาฝากค่ะคลายสงสัย ^^

ปล.ถ่ายรูปสวยจริงๆค่ะ อยากถ่ายได้แบบนี้มั่งจัง
    looking for CHANEL Classic mini pink .. PM me kha'

pungpondom's Avatar
    pungpondom is offline Trusted Member
    0/5
    ภาพ คม ชัด มากๆๆคะ

สวยๆๆทั้งนั้น เห็นแล้วอยากไปอีกเลย อิอิ

bubble's Avatar
    bubble is offline Trusted Member
    0/5
    ภาพสวยมากๆๆ แอบตามมาเที่ยวด้วยคนค่ะ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5

Cool แม่ ทุกสถาบัน

วันนี้เป็นวันแรกเลยที่เข้ามาห้องรีวิว

แล้วก็อ่านกระทู๊คุณเป็นกระทู๊แรก

ในขณะที่อ่านก็อมยิ้มไปด้วย

และทำให้เราอยากไปญี่ปุ่นขึ้นมาทันที

ปกติไม่เคยอยากจะไป ชอบยุโรปมากกว่า

เขียนได้น่ารัก โดยเฉพาะวลีจิกกัดเพื่อนเกลือ

นึกแล้วก็อยากไปเที่ยวจังเลย เห้อออออ

ปีนึงแล้วน่ะที่ไม่ได้ไปต่างประเทศ

ขอบคุณมีมาร่วมแบ่งปันความสุขนะครับ

ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

Tiny T's Avatar
    Tiny T is offline Trusted Member
    0/5

: )

ยินดีฮะ :"D

ไม่เคยคิดอยากไปญี่ปุ่นเหมือนกัน จนที่ทำงานพาไป ติดใจนะเนี่ย ! ทั้งที่เที่ยว ทั้งของกิน ทั้งของใช้ น่าซื้อน่าหาน่าไปซะหมด >_<

ปล. เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปเกียวโต คาดว่าจะมาลง review อีก ถ้าไม่ติดว่าขี้เกียจ แฮ่ ๆ

fantabulous is offline Trusted Member
    Blog Entries
    2
    0/5
    อิจฉามากเลยค่ะ 55
    ญี่ปุ่นเป็นประเทศที่น่าเที่ยวมากก บรรยากาศดี แถมของทุกอย่างก็ดูน่ารัก อาหารก็น่ากิน!!

oate_gun is offline Trusted Member
    0/5
    ** นางแบบสวยออกค่ะ ไม่น่าทำรูปเบลอๆเลย ท่าโพสต์ก็เก๋ดี ญี่ปุ่นสวยดีเนอะ อากาศดูสบายๆดีค่ะ คนบ้านเขาก็น่ารัก ยิ้มแย้มทุกคนเลย เราไปมาได้ 2 ปีละ ยังติดใจอยู่เลย ถ้ามีโอกาสจะกลับไปอีก มีมุมอื่นของญี่ปุ่นขอฝากเพิ่มค่ะ เผื่อคนที่กำลังคิดว่าจะไปไหนดี ก็จะได้ตัดสินใจไปญี่ปุ่นเลย

++ ภาพนี้คือทางเข้าหน้าวังของท่านโชกุน ในการ์ตูนอิคคิวซัง ค่ะ++

++ มาดูกันสิว่า เหมือนในการ์ตูนไหม ที่เห็นทองๆเนี่ย ทองแท้เลยนะค่ะ เป็นบ้านเราหายหมดแล้ว ที่สำคัญดูไก่ข้างบนสิ เหมือนในการ์ตูนเดี้ยเลย จำกันได้ไหมเอ่ย++

++ รูปนี้ในวัดน้ำใส คนที่นี่เขาเข้าคิวกันเป็นเรื่องธรรมดามาก และเขาก็ใส่กิมโมโนกันด้วยนะค่ะ ++

++ แอบเห็นน้องเขามีรูปถ่ายชินคังเซน แต่อันนี้ version จากในตัวรถตอนวิ่งอยู่ เร็วมากค่ะ แต่ยังน้อยกว่า Euro Star ++

++ ไปช่วงซากูระ บานพอดีค่ะ เลยทำให้ได้รูปแบบนี้ ++

++ มาดูโถบ้านเขากันค่ะ ดีสุดๆ มีปรับอุณหภูมิให้อุ่น เปิดเสียงเวลาสำคัญกันอายเวลาเสียงดัง มีปุ่มล้างให้เราด้วยนะ ขอบอกว่าพอดีเด๊ะเลย++

จบแค่นี้ดีกว่าเกรงใจเจ้าของกระทู้ นี่ขนาดเกรงใจนะนี่ โทดทีนะค่ะ แค่อยากให้คนที่เขากำลังลังเลจะไปญี่ปุ่นดีไหม ตอบคำเดียวเลยค่ะ ว่าชอบมากๆๆๆ
    Oate_Gun ++ ของดีไม่จำเป็นต้องแพง แต่ว่าของแพงมักจะดี ++ ( คุณว่าจิงอ่ะป่ะ )

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้ววววว สวยมากญี่ปุ่น เห็นแล้วสนุกไปด้วยเลยค่ะ อยากไปมากเมื่อไรจะได้ไปซะทีหนอเรา ขอบคุณมากค่ะ รีวิวสวย สนุก สดชื่น จริงๆๆๆ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

Page 6 of 7 FirstFirst ... 4 5 6 7 LastLast

Comments from Facebook