Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: ที่เทียวในพัทยา

Warning Points:
    0/5

ที่เทียวในพัทยา

มีใครพอแนะนำที่เที่ยวในพัทยาได้บ้างค่ะ จะไปพักผ่อนอาทิตหน้าค่ะ เอาเที่ยวแบบชิลๆ อ่ะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

sakuranotoki's Avatar
    sakuranotoki is offline Trusted Member
    0/5

RE: ที่เทียวในพัทยา

อยากเที่ยวแบบไหนค๊ะ กลางวัน หรือ กลางคืน ธรรมชาติหรือเมืองที่วุ่นวาย
    มีหลายแบบ หลายอย่างค่ะ
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่
    โทร. 086-977-6230
    หรือที่ jun.kullatida@gmail.com

0/5

ขอบคุณค่ะ
    อยากเที่ยวแบบกลางวันหรือธรรมชาติก้อได้ค่ะ เอาแบบชิลๆ ต้องการพักผ่อยอย่างแรง แต่ครั้นจะไปนอนที่โรงแรมอย่างเดียวก้ออยู่จะเสียดายเวลา เลยว่าจะหาอะไรทำบ้าง
    แล้วทีที่กินข้าวอร่อยมื้อเย็นมั้ยค่ะ เอาแบบธรรมชาติๆ นะค่ะ ไม่ต้องหรูมาก

ขอบคุณมากนะค่ะ

0/5

ร้านอาหาร ถ้าขับรถไปทางพัทยาใต้ เลยไปทางจอมเทียน จามีร้านอาหารดีๆเยอะค่ะ Bruno , Pan Pan , News cafe , Indian ( อร่อยมากกก..ร้านอยู่ติดๆกับ news cafe )

แถวๆนัั้นจาไม่แน่นแออัดเหมือนตรงตัวพัทยา.....อาหารดี บริการดี

0/5

ลองไปที่ sunset village ดูนะ อยู่เลยพัทยามา ทางเข้าอยู่ตรงข้ามถนนกับสวนนงนุชนะ เราชอบเงียบสงบดี น้ำทะเลก้อสวยเล่นได้เลย ลูกเราชอบมากกกกกก ลอง search google ดูรายละเอียดเอานะ แล้วก้อเลยไปหน่อย ร้านอาหารแถวบางเสร่ก้ออร่อยดี ราคาไม่แพงจ้ะ
    เที่ยวและพักผ่อนให้สนุกนะ

sakuranotoki is offline Trusted Member
    0/5

มาพักผ่อนแบบครอบครัวใช่ไหมค๊ะ
    ไม่อยากนอนโรงแรมอย่างเดียวอยากทำอย่างอื่นด้วย
    อาหารมื้อเย็นอร่อย

แนะนำค่ะ

มาบ้านจูนเลยค่ะ
    มาพักผ่อนแบบครอบครัว-------บ้านทั้งหลัง จูน ซุกหัวอยู่คนเดียวค่ะ-------บ้านแม่อยู่อีกหลังข้าง ๆ กันค่ะ
    ไม่อยากนอนโรงแรม------------มานอนบ้านจูนค่ะ มาเมาส์เรื่องกระเป๋าค่ะ ----------------
    อาหารมื้อเย็นอร่อย---------แม่จูนโภชนาค่ะ----------------------

ยินดีต้อนรับด้วยความจริงใจค่ะ
    ไม่คิดค่าไรมาก แค่เอากระเป๋าสวยๆ ๆ มาให้จูน ๆ ๆจับ ๆ ๆลูบ ๆ ๆคลำ ๆ ๆก็พอค่ะ :wink:
    อันนี้พูดจริงนะคะ
    หรือที่ jun.kullatida@gmail.com

lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member
    0/5

^
    ^
    ^
    ^
    ^
    คุณจูนจ๋า ทำแบบนี้ไม่ดีนะ พอดีพรุ่งนี้ลักษณ์จะไปพัทยา (พอดี๊ พอดี) เดี๋ยวแอบสวมรอยก่อน จขกท.ดีก่า 555

น่าสนใจที่สุดคือร้านอาหาร แม่จูนโภชนาเนี่ยแหละ...ซู๊ดน้ำลายก่อน หุ หุ

0/5

คุณจูน ขอบคุณนะค่ะ สำหรับขอเสนอ พอดีจองรร ไว้แล้ว แต่อยากหาที่ชิลๆ ทานข้าวเย็น แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้พัทยาพายุลงเหมือน กทม มั้ย คิดว่าเหมือนกันนะ

จองไว้ที่ best western ซักที่นะค่ะ จำไม่ได้แล้ว มันมีหลายที่เหลือเกินในพัทยา

ซึ้งใจจริงๆ นะเนี่ย ยังไม่ทันหนิทหนอมกันเลย เอ๊ะ หรือว่าอยากให้แม่ค้าไปส่งน้ำหอมให้ค่า อิอิ :wink:

ส่วนเรื่องที่พัก ยังงัยก้อคงไปกวนคุณจูนมะได้แหล่ะ เพราะคุงแฟนไปด้วย เกรงใจแย่เลย เดี๋ยวหวีทเกิน (ว้ายแอบออกอาการเหมือนแอน ทองประสมในละครตอนนี้)

ไปแล้วค่ะ ดึกแล้วขอไปนอนก่อนนะจ๊ะ

ปล ถ้ารอบหน้าแอบคุงแฟนไปเที่ยวคนเดียวจะนึกถึงคุณจูนคนแรกเลย จริงๆ นะ อยากไปชมกระเป๋าคุณจูนเช่นกันค่า :lol:

0/5

คุณลักษณ์มาแล้วกลับหรือยังค๊ะ อุอุ หรือจะใช่คนคนั้นที่เราเห็นน๊าๆ ๆ จินตนาการไปนั่น

จริงๆ ๆนะคะ แม่จูนทำกับข้าวอร่อยสุด แบบอาหารทะเลไปซื้อได้ในราคาแม่ค้าด้วยกันอ่ะค่ะ

ตอนนี้ ที่พัทยา ฝนตกค่ะ ตกแบบ ปรอย ๆ ๆ หยุด ๆตก ๆ แฉะ แบะ อากาศแบบน่านอนน่ะค่ะ นอนกอดกระเป๋า อิอิ

อุอุ อิจฉาตาร้อน คนมีคู่มาด้วยเน้อ :roll:

เรื่องน้ำหอมจัดมาเลยก็ได้ค่ะ มาถึงแล้วก็โทรมาน่ะค๊ะ ตามเบอร์ที่ให้ไปน่ะค่ะ
    พอดีวันนี้ออกไปสร้างสัมพันธ์ไมตรีกับเพื่อนๆ ๆ นอกบ้าน เลยเข้าบ้านดึกค่ะ เลยตามมาเมาส์ไม่ทันเลย

ร้านอาหาร ที่ไปบ่อย ๆ ๆก็มีอยู่ หลายร้านคะ เช่น ต้นหาด ร้านนี้ อยู่แนวสุดเขตเมืองพัทยาโน้นเลย ร้านนี้เราสามารถเลือกเจ้า สัตว์ทะเล ตัวไหนก็ได้ให้เขานำไปปรุง ตามที่เราสั่ง

ร้านปูเป็นก็แซบ ร้านนี้จะอยู่สุดหาดจอมเทียนเลยค่ะ ........หอยแครงย่าง จึ๋ย หิวตอนดึก...... อาหารมาไวดี พนักงานเยอะมาก ทันใจดีค่ะ ร้านนี้ ลูกค้าจาก กทม จะมาทานกันเยอะมาก..............บรรยากาศดีค่ะ ติดทะเลเลย แล้วก็มีแบบ โต๊ะในร้าน และ แบบ open air... ร้านนี้เลือกไม่ได้ สั่ง ๆ ๆน่งรอ แล้วก็ กิน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ กุ้งเผา.....

แล้วก็มีร้านที่ มุมอร่อย ต้องสาขาที่อยู่ใกล้ ๆ ๆกับที่ว่าการอำเภอบางละมุง นะคะ ที่นีมี 2 สาขา สาขาพัทยาสาย 3 บรรยากาศไม่ชิวเท่าไหร่ อยู่ใจกลางเมือง

ร้านที่แนะนำคือ อยู่แถวหลังโรงพัก ที่ว่าการอำเภอ ลองเข้ามาดูค่ะ แล้วจะรู้ว่ามุม จริง ๆ ๆแบบว่าหลบเข้าไปอยู่ในมุม โน้นเลย ร้านนี้ลูกค้าสามารถเลือกเอาตัวไหนก็ได้ให้ไปทำอาหาร ที่สำคัญอยู่ติดทะเล ลมทะเล พัดฉุ่ย ๆ ๆ แถมมีสระน้ำไว้ตรงกลางร้านอีก เคยจะโดดลงหลายหนแล้วค่ะ

จำได้ว่าร้านนี้เราไปเลี้ยงฉลองวันเกิดอายุ ครบ 25 ขวบมาด้วยค่ะ เมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว นานมาแล้วค่ะ อ่ะจำไม่ได้
    อุอุ

ร้านที่แนะนำมานี้เป็นร้านที่ขึ้นชื่ออ่ะค่ะ ราคา เปรียบเทียบกับคุณภาพความอร่อย ก็ใช้ได้ค่ะ แต่ก็มีร้านอาหารอีกเป็นร้อย พัน ก็ว่าได้ค่ะที่เมืองพัทยา ที่อร่อยอีกมากมาย

แต่อย่างที่ว่าค่ะ แม่ทำให้อร่อยที่ซูดดดดดด :wink:

กิจกรรมตอนกลางวันถ้าฝนไม่ตก ก็มาดูโชว์จระเข้ ไปสวนนงนุช ไปนั่งเรือถีบ ไปนั่งช้าง ดูช้างเตะบอล

ตอนนีพายุเข้าก็คงข้ามไปนอนพักผ่อนกายา ที่เกาะล้านไม่ได้ค่ะ เกาะลือชื่อ 15-20 นาที โดย เรือ สปีดโบ๊ต จากฝั่งพัทยาไปค่ะ เกาะนี้ไปบ่อยค่ะ

เอาไว้เล่าต่อนะค๊ะ ง่วงแล้ว

0/5

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook