Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 6 FirstFirst ... 2 3 4 5 6 LastLast
Results 31 to 40 of 55

Thread: ไปเที่ยวกระบี่มา เอารูปมาฝากค่ะ

tonkau's Avatar
    tonkau is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    อยากไปมั่งจังค่ะ ชอบรีสอร์ทคืนสุดท้ายจัง เห็นแล้วอยากไปนอนอ่านหนังสือเงียบๆริมทะเล
    _ _ _ - ! - _ _ _ _

minny's Avatar
    minny is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    หนูมิ้นหนีเที่ยวอีกแล้ว ขอบคุณมาก ๆ นะคะทิปนี้มีรูปสวย ๆ ให้ชม พอดีก็พี่ไปเที่ยวพังงาช่วงต้นเดือน พักที่เขาหลักซีวิวฯ ดำน้ำดูปะการังทะเลแถบหมู่เกาะสิมีลัน สนับสนุนการท่องเที่ยวทั่วไทยหน่อย
    อยากดูรูปทริปสิมิลันจัง ยังไม่เคยไปเลยค่ะ

Quote Originally Posted by preeyanan View Post
    ชอบกระบี่เหมือนกันค่ะ ได้ไปบ่อยเพราะที่บ้านมีร้านอยู่ที่นั่นด้วย

ปล. จขกท.น่ารักค่ะ หน้าตามีความสุขเชียว
    ดีจังเลยค่ะมีร้านที่นั่น ได้ไปบ่อยดี อิจฉาๆๆ

Quote Originally Posted by wannit View Post
    ทะเลสีสวยยย

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆค่า

อยากไปมั่งจัง
    วิวสวยด้วยล่ะค่ะคุณโอ๋ภาพเลยออกมาสวย อย่าลืมไปสวีทกับคนรู้ใจนะก๊ะ

Quote Originally Posted by amm View Post
    กระบี่ทะเลสวยมากๆ ไปมาหลายปีแล้ว เห็นแล้วก็อยากไปอีกจัง
    ดูรูปแล้ว มิ้นก็อยากไปอีกค่ะ อยากโดดลงน้ำทะเล ทำไมอากาศมันร้อนนักก็ไม่รู้

Quote Originally Posted by เมจิ View Post
    เห็นน้ำใสๆ หน้าร้อนๆแบบนี้แล้วใจละลายเลยค่ะ

ส่วน สระน้ำผุด เนี่ยสวยจริงๆ เห็นแล้วนึกถึงอุทธยาน จิ่วไจ้โกว แบบย่อมๆเลย เก๋ไก๋มากบ่อน้ำนี้ ไม่เสียแรงที่เดินไปหลายร้อยเมตรเนอะ
    จริงค่ะ ไม่เสียแรงเดินไป เพราะว่าตอนไปทางเดินเริ่มเป็นป่าๆ มากขึ้น คนข้างหน้าบางกลุ่มเค้าก็ตัดสินใจเดินกลับ เพราะเดินมานานไม่ถึงซักทีค่ะ แต่เห็นแล้วสวยมากกกก ถ่ายมาหลายสิบรูปเลยค่ะ

Quote Originally Posted by DenMark View Post
    T_T So jealous

Quote Originally Posted by ps View Post
    กระบี่ ก็น่าเที่ยวแฮะ รีสอร์ทก็เก๋มากอ่า น่าพักผ่อนที่สุด ...

ขอบคุณคร้าบที่มีที่เที่ยวๆสวยๆ มาให้ชม ...

ยินดีคร่า

=)
    Quote Originally Posted by tonkau View Post
    อยากไปมั่งจังค่ะ ชอบรีสอร์ทคืนสุดท้ายจัง เห็นแล้วอยากไปนอนอ่านหนังสือเงียบๆริมทะเล
    จขกท ก็อ่านหนังสือ และ ทานข้าวริมทะเลไปด้วยนะคะ รู้สึกว่าวันนั้นจะเจริญอาหารมากทีเดียวค่ะ สรุปว่า หนังสงหนังสืออ่านไม่ถึงไหน แต่อาหารมากี่จานก็หมดค่ะ ^_^

0/5
    ถ่ายรูปมาสวยจังคะ เห็นแล้วอยากไปอีกทีจัง

jibjoice's Avatar
    jibjoice is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นแล้วอยากไปเที่ยวทะเลกระบี่ บ้างจัง

ปล. ชอบรูปทุกรูปเลย ถ่ายรูปสวยจังค่ะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5

อันดามันคะถ่ายรูปไม่สวยเท่าไหร่นะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

minny's Avatar
    minny is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    โห น้ำทะเลสีสวยมากเลยค่ะ อยากไปบ้าง

armarm's Avatar
    armarm is offline Registered Member
    0/5
    เห็นแล้วอยากไปมั่งจังครับ รีสอร์ทก็สวย ทะเลก็สวย

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ที่พักเขาหลักซีวิวรีสอร์ทค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    อยากไปจัง..... สวยมากก.กกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

กระบี่สวยๆๆๆๆๆๆ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

Tiny T's Avatar
    Tiny T is offline Trusted Member
    0/5

: )

เพื่อนมีแพลนไปกระบี่กันปลายปี เสียใจไม่ได้ไปด้วย เพราะไม่รู้จะว่างรึเปล่า T_T

ห้องเก๋จังโดดตุ๋มลงสระได้เลย ; )

เห็นรูปเกาะไก่แล้วอยากจะกรี๊ด สวยจังเลยค่า อยากไปให้ปลากิน lol

สระน้ำผุดเหมือนใครเอา cyan มาละลายเลยอ้ะ สีสวยมาก

ชอบห้องน้ำ pool villa วันที่สี่จัง งามแต๊

ขอบคุณสำหรับ review ยั่วกิเลสค้าบบบบ ;D

ปล. บุรีธาราชื่อเหมือนร้านอาหารเลย (ใช่ป่าวหว่า ไปทานหลายปีและ)

Page 4 of 6 FirstFirst ... 2 3 4 5 6 LastLast

Comments from Facebook