Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 6 FirstFirst ... 3 4 5 6 LastLast
Results 41 to 50 of 55

Thread: >< >< >< >< พิซซาลันตา พิซซาเตาถ่าน >< >< >< ><

barumbum is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เคยไปกินที่ลาดพร้าวค่ะ ของปลอมหรอค่ะ

มืน่าละ ไม่น่ากินเท่าอันนี้เลยอ่า

ไว้คราวหน้าจะไปกินของแท้ อิอิ

ขอบคุรมากค่ะ

0/5
    จะบอกว่าของปลอมก็ไม่ใช่ซะทีเดียวหรอกค่ะ
    ร้านที่ลาดพร้าวเป็นร้านของลูกชายคุณลุง คุณป้าแกน่ะค่ะ ก็เลยใช้ชื่อเดียวกัน
    แต่สาขาข้าง สน. ชนะสงคราม มีมานมนานแล้วค่ะ เป็นต้นตำรับร้านแรกเลย
    เคยได้ยินว่า คุณลุงแกเคยเปิดขายที่เกาะลันตามาก่อน พอย้ายมาเปิดที่กรุงเทพ เลยใช้ชื่อนี้
    ส่วนร้านที่อยู่ในซอยรามบุตรี ไม่แน่ใจว่ามีความสัมพันธ์กันยังไง คิดว่าเพราะร้านด้านหน้า ที่นั่งน้อย คนมาเข้าคิวเยอะทุกวัน ลูกค้าก็บ่น เลยเปิดร้านนี้มั้งคะ
    สาขานี้จะใหญ่กว่า มีที่นั่งเยอะ และมีเมนูอื่นๆ ที่ร้านแรกไม่มีด้วยค่ะ

ชิมมาหมดแล้วทุกสาขา แต่โดยส่วนตัวคิดว่าร้านต้นตำรับของคุณลุงอร่อยที่สุดค่ะ

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    น่ากินมากๆๆๆ ขอบคุณมากค่าที่มาแนะนำร้าน

Karnwadee's Avatar
    Karnwadee is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by lemonmintz View Post
    จะบอกว่าของปลอมก็ไม่ใช่ซะทีเดียวหรอกค่ะ
    ร้านที่ลาดพร้าวเป็นร้านของลูกชายคุณลุง คุณป้าแกน่ะค่ะ ก็เลยใช้ชื่อเดียวกัน
    แต่สาขาข้าง สน. ชนะสงคราม มีมานมนานแล้วค่ะ เป็นต้นตำรับร้านแรกเลย
    เคยได้ยินว่า คุณลุงแกเคยเปิดขายที่เกาะลันตามาก่อน พอย้ายมาเปิดที่กรุงเทพ เลยใช้ชื่อนี้
    ส่วนร้านที่อยู่ในซอยรามบุตรี ไม่แน่ใจว่ามีความสัมพันธ์กันยังไง คิดว่าเพราะร้านด้านหน้า ที่นั่งน้อย คนมาเข้าคิวเยอะทุกวัน ลูกค้าก็บ่น เลยเปิดร้านนี้มั้งคะ
    สาขานี้จะใหญ่กว่า มีที่นั่งเยอะ และมีเมนูอื่นๆ ที่ร้านแรกไม่มีด้วยค่ะ

ชิมมาหมดแล้วทุกสาขา แต่โดยส่วนตัวคิดว่าร้านต้นตำรับของคุณลุงอร่อยที่สุดค่ะ
    แต่จากที่คุยกับคุณลุงคุณป้าโดยตรง ท่านแจ้งว่าสาขาที่ลาดพร้าวไม่มีความเกี่ยวข้องกันค่ะ (เค้าเคยมาคุยจะร่วมทำด้วยกัน แต่ตกลงธุรกิจกันไม่ได้ค่ะ และ feelingที่คุยกันกับคุณลุงคุณป้า ท่านออกแนวไม่ปลื้มค่ะ)

แล้วยังบอกด้วยว่ามีสาขาแค่ที่เกาะลันตา ตรงข้าวสารและหลังวัดตรงท่าพระอาทิตย์เท่านั้นค่ะ

ไม่ฟันธงละกันค่ะ ต้องไปพิสูจน์กันเองนะคะ

0/5
    ชีสเยิ้มๆน่าทานมากๆเลยค่ะ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันค่ะ ^^

0/5
    คนลันตามายืนยัน

ว่าร้านนี้อร่อยมากกกกกกกกกกก

กินตั้งแต่มาอยู่เกาะลันตาใหม่ๆ ป สี่ ปอ ห้าได้ครับ

จนวันนี้ก็ยังทานอยู่ แต่พอช่วงโลซีซั่นน้าแกจะไปเปิดกรุงเทพครับ

รอๆหน้าไฮ
    อิอิ
    ทุกเรื่องของพระเครื่องมีคำตอบที่นี่ครับ

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

pp6006 is offline Trusted Member
    0/5

อร่อยมากก

ขอบอกว่าขนมปังหน้าหมูชีส เพิ่มชีส อร่อยที่สุดในโลกไปเลยยย
    หิวเลยอ่ะ เดี่ยวพรุ่งนี้ชวนเพื่อนไปทานดีกว่า ฮ่าๆๆ

0/5
    โหยยย ทนไม่ไหวแล้วค่ะ

ตูนแพ้ทางชีส เห็นแล้วใจละลาย
    อิ่ม....................

0/5
    อร่อยค่ะ ร้านนี้ ทานมาหลายครั้งเเล้ว
    LONG LIVE THE KING

paofia's Avatar
    paofia is offline Trusted Member
    Blog Entries
    13
    0/5
    ไปทีไรคนเต็มทู้กที เลยไม่ได้เข้าไปกินสักที แต่เห็นเค้าว่ากันว่า ชีสเยอะ อร่อย แถมถูกด้วย

ไว้วันไหนจะเข้าไปกินให้ได้นะจ้ะ พิซซาลันตา

ปล. เราเคยไปกินร้านตรงสาดพร้าว ใกล้ๆเซนจอนต์ เพิ่งจะรู้นะคะเนี่ยว่ามันเป็นร้านปลอม แป่วววว

Page 5 of 6 FirstFirst ... 3 4 5 6 LastLast

Comments from Facebook