Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results:

Voters
0. You may not vote on this poll
  • 0 0%
Page 10 of 25 FirstFirst ... 8 9 10 11 12 20 ... LastLast
Results 91 to 100 of 246

Thread: เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป

Warning Points:
    0/5
    เรื่องเสียค่าเมมเบอร์ก็ไม่มีปัญหานะคะ แต่อยากขอเสนออีกทางเลือกหนึ่งด้วยคนนะคะ
    เช่นให้มีการโฆษณา หรือ สปอนเซอร์ได่น่ะค่ะ เพราะขนาดจำนวนผู้ใช้งานขนาดนี้น่าจะหาได้ง่ายนะคะ
    แต่ให้พิจารณาคัดเลือกแบบมีหลักการณ์ ที่ไม่ใช่การโฆษณาแบบเวปอื่นๆน่ะค่ะ เช่นอาจจะมีแค่แบบเนอร์ข้างๆ หรือด้านบนก็พอน่ะค่ะ
    แอม

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    ร่วมด้วยช่วยโหวตค่ะ
    แนะนำให้เก็บค่าสมาชิคเหมือนกันค่ะ และเห็นด้วยกับการมีโฆษณาในเวบ หารายได้เพิ่มให้กับทางเวบมาใช้ประโยชน์กับทางเวบต่อไป
    เห็นด้วยว่าตอนนี้มีพวกแสวงหาผลประโยชน์ โดยไม่ใส่ใจสังคม เพิ่มค่อนข้างเยอะ จึงต้องทำอะไรบางอย่าง แต่อย่าถึงขึ้นปิดเวบเลยนะค๊า

0/5
    ยินดีให้ความร่วมมือทุกด้านที่สามารถช่วยทำได้ในฐานะสมาชิกค่ะ

เห็นด้วยเรื่องที่จะมีการเก็บค่าสมาชิกและมีการลงโฆษณา เพื่อให้เวปมีรายได้ที่จะหล่อเลี้ยงเวปดีๆแบบนี้ให้อยู่ได้ค่ะ

เราเองเพิ่งมาเล่นเวปนี้ไม่นาน ยังได้ประโยชน์จากการได้รับรู้เรื่องดีๆ มีสาระต่างๆ ได้ซื้อของที่มีคุณภาพจากเพื่อนๆในนี้

อยากให้เวปนี้คงอยู่ต่อไปนะคะ

pp_pui's Avatar
    pp_pui is offline Trusted Member
    0/5
    อยาก ให้มีแต่ห้องพูดคุยค่ะ คุยเรื่อง Hi-end กับ Hi-street พอ แล้วไม่มีค่าสมาชิก

ส่วนห้องซื้อขายนั้น ขอให้ไปอยู่ในส่วน siamtown
    จะขาย Hi-end ,Hi-street ,local ,ETC ก็แล้วแต่ค่ะ ใครจะขายก็เสียเงิน

ถ้าจะเก็บแต่ส่วน etc คิดว่าไม่พอและ ไม่แฟร์นะคะ เพราะส่วนใหญ่ ที่เข้ามาก็จะมาซื้อ หรือ ขายกันทั้ง 2 ฝ่ายอยู่แล้ว
    ก็เห็นมี ขายของกันทุ๊กกก ห้องนี่ค่ะ Hi-end ,Hi-street ,local ,ETC

หรือ ใน sbn จะมีแค่ Hi-end ,Hi-street
    ห้องซื้อขาย Hi-end ,Hi-street ใครจะขายก็เสียเงินค่ะ

และ กระทู้ที่โพสขายไปแล้ว หลังจาก 15 วัน sbn ขอลบทิ้ง โดยไม่ต้องขออนุญาต webก็จะไม่หนักนะคะ
    TM ก็บังคับสมัคร ท่านใดจะขายของ 1 หมายเลข บัตร ปชช. : 1 log in เท่านั้นค่ะ
    แต่บางที่คนซื้อก็ โกง คนขาย เนอะ อันนี้ยังคิด ไม่ออก

ไม่อยากให้ปิดนะคะ
    E V E R Y D A Y
    H A P P I N E S S

cutiezee is offline Trusted Member
    0/5
    ร่วมโหวตแล้ว อย่าปิดเวบSiambrandnameเลยนะค่ะ
    การเก็บเงินเป็นรายปีสำหรับคนขายสินค้า ถ้าคนที่ปีหนึ่งลงขายแค่ 5 ครั้งไม่ยุติธรรมกับเขา
    การจ่ายค่าขายสินค้า จ่ายเป็นรายกระทู้ รูปถ่ายใช้ระบบฝากรูปตามเดิม จ่ายในรูปของการส่ง SMS
    โดยพิมพ์ข้อความ ส่งไปที่หมายเลข........ ระบบส่ง code มา
    เอา code ที่ให้ลงขายของ 1 กระทู้เก็บเท่าไรก็ว่ากันไป
    อันนี้ทางเวบต้องไปคุยกับเจ้าของผู้ให้บริการเอง
    จำกัดสมาชิกอาจจะช่วยได้บ้าง ต้องเก็บค่าสมาชิกรายปี 1 username/1 ปี เรายินดีเต็มใจจ่าย
    ใครที่มีหลาย username จะเสียเงินมากขึ้น ตรงนี้อาจจะช่วยลดจำนวนของคน
    ที่ชอบสมัครหลายชื่อ usernameไหนไม่จ่ายเงิน ดูรูปไม่ได้ ถาม-ตอบไม่ได้ อ่านข้อความได้อย่างเดียว
    หรือ ใครที่ไม่จ่ายค่าสมาชิก เวบตั้งกระทู้ขึ้นมาเฉพาะสำหรับประกาศชื่อคนที่ไม่จ่ายค่าสมาชิก
    ใน SBN Town ควรที่จะขายแบนเนอร์โฆษณาด้วย
    ไม่เห็นด้วยที่จะเหลือแค่ hi-end ใน Siam brandname มี Hi-street ด้วย

astar is offline Trusted Member
    0/5
    Vote แล้วค่ะ และขอแสดงความคิดเห็นนะคะ

1. เท่าที่อ่านคำอธิบายของ WM เรายังไม่ค่อยเข้าใจว่า การที่จะนำกระทู้บางส่วนไปแสดงใน sbntown.com พร้อมๆ กับยังคงกระทู้นั้นแสดงใน SBN เดิมด้วย จะช่วยลด traffic ของ server ได้อย่างไร

2. เสนอให้ตัดบาง forum ออก จะได้ดูแลง่ายๆ เพราะตั้งแต่มีเว็บใหม่นี้รู้สึกว่าเนื้อหากระจายไปหมดค่ะ โดยส่วนตัวแล้วชอบ content ตอนก่อนปรับปรุง SBN มากเลยค่ะ

3. เห็นด้วยถ้าจะเก็บค่าสมาชิกสำหรับคนที่คิดว่าจะลงขายด้วย อาจจะเป็นแพ็คเกจให้เลือกสมัคร โดยเลือกตั้งแต่แรกเลยว่าจะลงขายห้องไหนบ้าง เพราะถ้ามีการเก็บตังค์แล้วบางคนคงจะต้องคิดว่าแน่ๆ ว่าคนที่ขายของแพง (hi-end) ควรจะจ่ายค่าสมาชิกสูงกว่าคนที่ขายของถูก (Hi-street) ดังนั้นราคาแต่ละแพ็คเกจจะไม่เท่ากัน

noii's Avatar
    noii is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าปัญหา เกิดจาก การที่คนภายนอกเข้ามาแสวงหาผลประโยชน์จากเวปแห่งนี้โดยไม่สนใจกฏของการอยู่ร่วมกันในชุมชน เป็นไปได้ไหมที่จะทำให้ชุมชนแห่งนี้ ไม่เป็นเครื่องมือทำมาหากินของพวกเขา โดยการ คงเวปไว้ ในส่วนของการแบ่งปันความรู้ เหมือนเดิมแต่ตัด เรื่องการซื้อขาย ทุกๆๆ ส่วนออกไป คิดว่าก็จะเหลือแต่ คนที่เข้ามาเวปแห่งนี้ ด้วยการสนใจในข้อมูล หรือแบ่งปันความรู้ จริงๆ มากกว่าการเข้ามาหาผลประโยชน์ (ก็ไม่มีผลประโยชน์อะไรให้หาแล้ว ไม่มีการซื้อขาย อีกต่อไป) เป็นไปได้ไหมละคะ เพราะเมื่อก่อนก็พยายามเข้ามา ช่วยดูเหมือนกัน กดตัดคะแนนเหมือนกัน แต่คนเข้ามาทำผิดกฏเยอะมาก ๆๆๆๆ
    เอาใจช่วยนะคะ
    เมื่อรัก........เราจะให้อภัย
    เมื่อให้อภัย.......เราจะรัก

philosophy_y's Avatar
    philosophy_y is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยกับการเก็บค่าสมาชิกค่ะ
    และคิดค่าคอมมิชชั่นจากการขายสินค้าด้วยค่ะ
    please, put it in the simpler words.

asia is offline Trusted Member
    0/5
    ร่วมโหวตแล้วค่ะ..
    รุ้สึกใจหายไม่อยากให้เกิดปัญหาใดๆ เลย..แต่ด้วยเป็นยอดนิยมจึงมีคนเข้ามามากมายปัญหาจึงตามมา
    ส่วนตัวเข้ามานานพอสมควรเห็นการพัฒนามาโดยตลอด.. รุ้สึกชื่นชมทีมงานมากเพราะมีการดูแลบ้านนี้เป้นอย่างดี
    มั่นใจมากในการซื้อสินค้าที่มีราคาสูง..และชอบดูรีวิวต่างๆที่ภูมิใจนำเสนอกันอย่างน่ารัก
    เป็นกำลังใจให้สำหรับทีมงานและท่านที่รักชุมชนนี้จริงๆ
    อย่างไรก็แล้วแต่อยากให้ชุมชนนี้อยู่ต่อไป..ไม่ว่าผลสรุปจะเป็นไปในทางใดจะเก็บสมาชิกก้อยินดี..จะมีช่องทางสำหรับคนที่อยากช่วยเหลือสนับสนุนก็เห็นด้วยค่ะ

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยที่จะให้กระทู้ etc. ไปอยู่ใน Sbntown.com ค่ะ

จริงๆเข้ามาในเว็บนี้สองปีกว่า หลังๆเริ่มเห็นอะไรแปลกปลอมในนี้เยอะขึ้นมากเรื่อยๆ

บางคนลงขายของผิดห้อง ลงแนะนำร้านค้าในห้อง Hi-End มีทั้งกระเป๋าchanel แต่แอบมีพ่วงขายขนมปังกรอบลงไปด้วย
    เตือนก็แล้ว ทั้งpm และลงหน้ากระทู้ โดยอธิบายอย่างสุภาพ แต่ก็มิได้รับการตอบรับ และการแก้ไขแต่อย่างใด

เค้าก็ลงมันอย่างนั้นทุกวี่วัน อาศัยเนียนๆเพื่อนๆกดโหวตไม่ครบ5คน เธอก็รอดตัวไป

อยากให้เว็บSiambrandnameคงอาก็ยู่ตลอดไป และพร้อมจะปฏิบัติตามกฎที่ได้ตั้งไว้อย่างเคร่งครัดนะคะ
    เอาใจช่วยทีมงานค่ะ
    RycooL RycooL

Page 10 of 25 FirstFirst ... 8 9 10 11 12 20 ... LastLast

Tags for this Thread