Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results:

Voters
0. You may not vote on this poll
  • 0 0%
Page 7 of 25 FirstFirst ... 5 6 7 8 9 17 ... LastLast
Results 61 to 70 of 246

Thread: เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป

Lovelies's Avatar
    Lovelies is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ขอเสริมอีกนิดนะคะ

อยากให้มีการจำกัดสมาชิกอ่ะค่ะ และสมาชิกที่ปฏิบัติดีไม่เคยมีประวัติเสีย มีโอกาสชวนเพื่อนมาสมัครได้เป็นจำนวนหนึ่ง (เหมือนบัตรเชิญอ่ะค่ะ)

เพื่อเวลาเกิดปัญหา เราจะได้ตามได้จากเพื่อนสมาชิกคนที่ส่งเทียบเชิญอะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

แต่ถ้าไม่เวิร์ค ต้องขอโทษด้วยนะคะ

maewnum is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยค่ะเรื่องเก็บค่าสมาชิก
    และเห็นด้วยกับหลายๆคนนะคะที่อยากให้คงห้อง Hi-end และ Hi-street ไว้

ยังไงก้อขอขอบคุณทีมงาน sbn และขอให้กำลังใจด้วยนะคะ
    ขอบคุณพื้นที่ดีๆอย่าง sbn มากๆค่ะ
    ไม่อยากให้ปิดเลย

0/5
    เห็นด้วยกับหลายๆคนที่บอกว่าให้เก็บค่าสมาชิก และส่วนตัวก็คิดว่าน่าจะมีเฉพาะห้อง hi-end กับ hi-street ค่ะ
    เพราะเราคิดว่า 2 ห้องนี้ตรงกับคำว่า brandname ที่สุดแล้วค่ะ

mulberrymulberry is offline Trusted Member
    0/5
    เก็บค่าสมาชิกเลยค่ะ ยินดีจ่ายเป็นที่สุดคุ่ะ ชื่นชอบ SBN มากๆ ค่ะ

OILLY is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยกับการเก็บค่าสมาชิกค่ะ
    ส่วนตัวออยเข้า web ตั้งแต่เป็น mylv และเป็นสมาชิกตั้งแต่ปี 07 อ่านแล้วก็ใจหายค่ะ ยังไงขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานสู้ๆนะคะ
    ส่วนเรื่องห้อง กรณีซื้อ-ขายอยากให้ยังคงมี hi-end & hi-street ส่วน local ต้องเป็น brand ที่ออกแบบเองอ่ะค่ะ
    สรุปเห็นด้วยอย่างยิ่งกับการเก็บค่าสมาชิกค่ะ

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    อยากให้ทีมงานรับข้อเสนอที่เพื่อนๆสมาชิกออกความคิดเห็นเรื่องการเก็บค่าสมาชิก หรือการรวบรวมเงินในเรื่องค่าใช้จ่ายเบื้องต้นค่ะ ไม่อยากให้บอกว่าไม่มีนโยบายเรื่องนี้ ในเมื่อบ้านที่เราอาศัยอยู่รวมกัน มีปัญหาก็ต้องช่วยกันค่ะ บ้านที่อาศัยกันอยู่ทุกวันมีปัญหา พวกเราก็ไม่อาจจะนิ่งดูดายได้นะคะ อยากให้พิจรณาด้วยค่ะ

I can't live without SBN ค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by OILLY View Post
    เห็นด้วยกับการเก็บค่าสมาชิกค่ะ
    ส่วนตัวออยเข้า web ตั้งแต่เป็น mylv และเป็นสมาชิกตั้งแต่ปี 07 อ่านแล้วก็ใจหายค่ะ ยังไงขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานสู้ๆนะคะ
    ส่วนเรื่องห้อง กรณีซื้อ-ขายอยากให้ยังคงมี hi-end & hi-street ส่วน local ต้องเป็น brand ที่ออกแบบเองอ่ะค่ะ
    สรุปเห็นด้วยอย่างยิ่งกับการเก็บค่าสมาชิกค่ะ
    เห็นด้วยค่ะโดยเฉพาะที่บอกว่า local น่าเป็นแบรนด์ที่ดีไซน์เนอร์ออกแบบเอง คือไม่ใช่รับจากประตูน้ำมาขายอ่ะค่ะ อย่างน้อยก็ไม่ปิดโอกาสดีไซเนอร์ใหม่ๆที่อยากออกแบบเสื้อผ้าเองจะได้มีโอกาสเกิด และจะได้ดูเก๋ไก๋สมชื่อเวบ สยามแบรนด์เนมดี จึงควรมีห้องสำหรับแบรนด์ที่เป็นของคนสยาม(คนไทย)บ้าง

ส่วนถ้ารับจากประตูน้ำมาขายเราก็ไม่ได้กีดกัน เพราะเราเองก็ใช้ก็ซื้ออยู่บ้างเพราะเดี๋ยวนี้เสื้อผ้าน่ารักๆแบบไม่มีแบรนด์มันก็เยอะเหมือนกัน ดังนั้นถ้าไม่ปิดกั้นแต่ขอเป็นย้ายไปไว้ใน etc แล้วยก etc ไปไว้ sbn town ได้ไหมคะ ส่วน localทางฝั่ง siambrandname ก็ให้เป็นห้องที่เจ้าของแบรนด์ หรือ ดีไซเนอร์มาขายเอง จะดีมากๆเลย ???

0/5
    ว่างั้นก็ว่ามากันค่ะ เพราะอยู่ที่นี้มาจะ3ปีแล้ว แล้วก็ยังอยากอยู่ที่นี่ต่อไป
    [SIGPIC][/SIGPIC]

p999 is offline Trusted Member
    0/5
    ใจหายนะคะ ถ้าจะไม่มี SBN แล้ว
    ถ้ามีอะไรที่สามารถช่วยได้ ยินดีอย่างยิ่งค่ะ
    และพร้อมจ่ายค่าสมาชิกนะคะ

0/5
    ถ้าไม่ไหวก็ต้องเก็บเงิน แต่เราคิดว่าน่าจะให้สมัครสมาชิกแบบ 2 แบบ และลดจำนวนห้องลง เห็นด้วยว่าให้ตัด Local ออก เหลือแต่ Hi-end กับ Hi-street ไว้
    1. สมาชิกที่จะมาเป็นทั้งผู้ขายและซื้อ กลุ่มนี้ควรเสียเงิน เหมือนกับไปเช่าพื้นที่ขายของ ก็ต้องเสียค่าเช่า และคนขายก็จะได้กำไรจากการขายส่วนหนึ่งอยู่แล้ว
    2. สมาชิกผู้ซื้ออย่างเดียว กลุ่มนี้น่าจะยังไม่ต้องเสีย เพราะถ้าให้คนกลุ่มนี้เสียด้วย จะมีคนเข้ามาน้อย เพราะจะจำกัดที่จำนวนสมาชิก คนนอกจะเข้ามาซื้อไม่ได้
    คนขายก็จะขายได้น้อยไปด้วย เสียโอกาส

ห้องซื้อ-ขายก็เหมือนตลาด ถ้าคนซื้อขาจำ-ขาจร เข้าไปยาก คนก็ไม่อยากเข้าไปซื้อ บรรดา แม่ค้าทั้งหลายก็ต้องทยอยปิดตัว ไปหาแหล่งตลาดใหม่กัน มันน่าเสียดาย

Page 7 of 25 FirstFirst ... 5 6 7 8 9 17 ... LastLast

Tags for this Thread