Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: ขอสอบถามการคิดค่าเงินเกาหลีค่ะ

Warning Points:
    0/5

Talking ขอสอบถามการคิดค่าเงินเกาหลีค่ะ

คืออยากทราบว่าเราคำนวนค่าเงินเกาหลียังไงค่ะ แบบสมมุติเราไปซื้อเครื่องสำอางค์ที่เกาหลี เป็นเงิน 6800 วอน
    ถ้าตีเป็นเงินไทยเราจะคิดยังไงค่ะ ช่วยสอนวิธีคิดด้วยนะค่ะ จะบินไปช็อปที่เกาหลี เลยอยากรู้วิธีคิดเป็นเงินไทย จะได้รู้ว่าสิ่งของบางอย่างถูกหรือแพงกว่าไทยค่ะ กะว่าจะพกเครื่องคิดเลขไปด้วย
    ปล.อยากทราบสภาพภูมิอากาศช่วงเดือนมีนาหน่อยค่ะ ว่าอากาศประมาณไหน พีเคไป กลางเดือน มีนาค่ะ จะได้เอาเสื้อผ้าไปถูก

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ค่าเงินของวันนี้นะคะ 1000 วอนประมาณ 28-29 บาทค่ะ
    ถ้า 6800 วอน ก็ประมาณ 195 บาท ค่ะ
    ถ้าช่วงเดือนมีนาคม ก็จะเป็นฤดูใบไม้ผลิ ค่ะ
    ก็จะประมาณ10-20 องศา โดยประมาณค่ะ

Comments from Facebook