Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: จะไปเกาหลีค่ะ รบกวนพี่ๆด้วยนะค่ะ

Warning Points:
    0/5

จะไปเกาหลีค่ะ รบกวนพี่ๆด้วยนะค่ะ

มีแพลนว่าจะไปเที่ยวเกาหลีค่ะ แต่กลัวว่าจะไม่ผ่าน ตม.ค่ะ เห็นมีแต่คนพูดกันว่าเกาหลีเข้ายากมากๆๆค่ะ ต้องดูจากอะไรค่ะทาง ตม.มีเกณฑ์อะไร มาวัดค่ะ คือว่าพีเคเป็นแม่บ้านอยู่บ้านไม่ได้ทำงาน แต่สามีมีธุรกิจของตัวเอง แต่สามีไม่ได้ไปด้วยนะค่ะ แล้วเค้าจะเอาเอกสารอะไรดูมั่งค่ะ กลัวไปแล้วไม่ผ่านนะค่ะ รบกวนผู้ชีแนะด้วยนะค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าไม่ได้ทำงาน ลองใช้ statement bank ดูน่ะค่ะ

0/5
    statement bank ก็ไม่มีนะค่ะ ปกติไม่ได้ทำงานมีแต่สามีที่ทำ และจะมีแต่เงินสดซะมากกว่า ถ้าเราไปกะทัวร์ ทัวร์เค้าจะช่วยเราไหมค่ะ

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งไปมาเมื่อปลายปีที่แล้ว จะบอกว่าผ่านฉลุย เร็วมาก เค้าไม่ตรวจ หรือ ขอดูอะไรซักอย่างเลยค่ะ

เห็นจะมีก็แต่ พลิกดูพาสปอร์ตไปๆ มาๆ หน้าโน้น หน้านี้ หลายที แล้วก็ปั๊ม ฉึบ ฉับ ยื่นเล่มคืนให้ด้วยหน้าตาบึ้งตึง

เรากล่าวขอบคุณ และยิ้มให้ ก็ไม่ยิ้มตอบ สงสัยยังง่วงนอนอยู่มั้งคะ อิอิ เพราะเครื่องลงตอน 6 โมงเช้า

เราว่าคงแล้วแต่คน (เจ้าหน้าที่ ต.ม.) มั้งคะ

อ่อ ลืมบอก เราไปเองนะคะ ไม่ได้ไปกะทัวร์ ค่ะ คิดว่าถ้าไปกะทัวร์ น่าจะไม่มีปัญหานะคะ

ถ้าคุณ pk ไม่มี statement bank แต่ถ้าเคยเดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆ ขอแนะนำว่าให้พกพาสปอร์ตเล่มเก่าไปด้วยค่ะ

เผื่อจะช่วยได้ค่ะ

ยังไงก็ขอให้โชคดี เที่ยวให้สนุกนะคะ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

0/5
    ไม่เคยเดินทางค่ะ พาสปอร์ต หน้าขาวอยู่เลย ไปเกาหลีครั้งแรกค่ะ จะได้ไหมค่ะ

Comments from Facebook