Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: รบกวนช่วยแนะนำร้านอาหารสไลอิตาเลี่ยนให้หน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

รบกวนช่วยแนะนำร้านอาหารสไลอิตาเลี่ยนให้หน่อยค่ะ

แนะนำร้านอาหารสไลอิตาเลี่ยนให้หน่อยค่ะ พอดีวันเสาร์จะชวนแฟนไปทานแต่ก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่าจะไปที่ไหนกันดี เพราะมีหลายร้าน เลยเลือกไม่ถูกเลย ยังไงก็ช่วยแนะนำให้หน่อยน่ะค่ะ

0/5
    แนะนำร้านที่เคยไปทานมาแล้วนะคะ

ร้านแรก Scoozi สาขา เมเจอร์ รัชโยธิน อเวนิว
    โดยเฉพาะสปาเกตตีคาโบนาร่า (ห้ามพลาดเลยจ้า ลองกินมาหลายร้าน ที่นี่สุดยอดแล้ว)
    พิซซ่าเตาถ่านร้อนๆ ต่อด้วยของหวาน creme brulee ที่หลายคนการันตีว่าอร่อยมากกก แถมบางวันหมดเร็วมาอ่า
    เรื่องราคาถือว่าไม่สูงจนเกินไปสำหรับร้านอาหารสไตล์อิตาเลียนแท้ๆด้วยคะ
    เปิดบริการทุกวัน เวลา 10.00-22.00 น.
    เบอร์โทรศัพท์ :0-2939-4308-9 ,0-2512-1028

ร้านที่สอง Maria Pizzeria & Restaurant
    แถวพระราม 5 ถ.ราชพฤกษ์ ร้านนี้คนเยอะตลอด
    ภายในร้านตกแต่งสไตล์อิตาเลียนโมเดินนิดๆ มีพิซซ่าเตาถ่านเช่นกันคะ
    อาหารมีทั้งสไตล์อิตาเลียน เวียดนาม ไทย-จีน
    อาหารถือว่าราคาไม่เว่อ และรสชาติอร่อยเลยคะ
    ถ้าสนใจร้านนี้ควรจะโทรไปจองดีกว่านะคะ
    เวลาเปิด-ปิด : เปิดทุกวัน เวลา 10.30 - 22.30
    เบอร์โทรศัพท์ : 0-2927-3564-5

ร้านสุดท้าย Platform แถวๆสถานีรถไฟสามเสน
    เป็นร้านอาหารสไตล์ ฝรั่งเศส-อิตาลี บรรยากาศดีมากก
    บ้านไม้สองชั้นสีขาว เคยไปช่วงกลางวัน ก็สบายๆ ผ่อนคลายมากๆ
    (ทราบมาว่าเจ้าของร้านอยากให้ลูกค้ารู้สึกเหมือนได้อยู่บ้าน มากกว่าภัตตาคารจ้า)
    เปิดบริการทุกวันตั้งแต่ 10.00-22.00 น.ค่ะ หมายเลข 0-2617-0181

0/5
    เราชอบ Zanotti อยู่แถวๆสีลม ใกล้ๆตึกอับดุลราฮิม (ลองหาในเนตดู ถ้าจำไม่ผิดจะมีเวปไซค์ด้วย)
    ที่เราติดใจเป็น พิซ่าหน้าพาม่าแฮม ลองมาหลายร้านแล้วร้านนี้สุดยอด อร่อยและพาม่าแฮมเยอะมากกก อร่อยจนขอคารวะ

อีกร้านอยู่ในซอยสุขุมวิท11 ติดกับผับ Bed ร้านชื่อ Venezia เจ้าของเป็นเชฟเอง
    อร่อยมาก โดยเฉพาะถ้าคุณเชฟอ้วนชาวอิตาเลียนทำเอง
    แนะนำให้สั่งพาสต้าทราฟเฟิลออย์ ... เขียนไปก้ออยากไปทานอีกจริงๆ
    อย่าลืมทิรามิสุนะ อร่อยล้ำจ้า

ทั้งสองร้านบรรยากาศดี เหมาะกับการใส่เดรสสวยๆไปทานเก๋ๆจ้า

แถมอีกร้านอยู่ในพารากอน ใกล้ๆร้านวนิลา ฝั่งเดียวกับชอปโอเรียลเต็ล
    ขอโทษด้วยที่จำชื่อไม่ได้แต่ร้านเป็นกระจกๆ ซุปหอย อร่อยมากกก

ทานอาหารให้สนุกนะคะ : )

0/5
    Quote Originally Posted by fleures View Post
    แนะนำร้านที่เคยไปทานมาแล้วนะคะ

ร้านที่สอง Maria Pizzeria & Restaurant
    แถวพระราม 5 ถ.ราชพฤกษ์ ร้านนี้คนเยอะตลอด
    ภายในร้านตกแต่งสไตล์อิตาเลียนโมเดินนิดๆ มีพิซซ่าเตาถ่านเช่นกันคะ
    อาหารมีทั้งสไตล์อิตาเลียน เวียดนาม ไทย-จีน
    อาหารถือว่าราคาไม่เว่อ และรสชาติอร่อยเลยคะ
    ถ้าสนใจร้านนี้ควรจะโทรไปจองดีกว่านะคะ
    เวลาเปิด-ปิด : เปิดทุกวัน เวลา 10.30 - 22.30
    เบอร์โทรศัพท์ : 0-2927-3564-5
    ร้านนี้เลยค่ะ อร่อย แต่ต้องไปเร็วหน่อยนะคะ เดี๋ยวที่เต็ม
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

looggade is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำร้าน Big Mama ข้างตึกเสริมมิตร แถวอโศก โทร. 0-2259-0232 กะ
    ร้าน Basilico สุขุมวิท 33 โทร. 0-2662-2323 ค่ะ
    ถ้ามีโอกาส ลองไปทานดูนะคะ ^^
    ~ ★

ople's Avatar
    ople is offline Trusted Member
    0/5

0/5
    พอดีมีอยู่ร้านนึงใกล้บ้าน ขอแนะนำที่นี่ล่ะกัน เพราะตัวเองก็เคยไปทานมาแล้ว สองสามครั้ง โดยรวมแล้วอาหารที่นี่ก็รสชาติดีไม่แพ้ร้านอื่นๆ ที่เคยทานมา ชื่อว่าร้าน Greendish เป็นร้านอาหารอิตาเลี่ยน เคยไปทานสลัดหอยเชล สเต็กเนื้อวากิว ซุปฟักทอง แล้วอีกอย่างนึงเป็นข้าวห่อไข่ ........(ชื่อข้างหลังจำไม่ได้แล้ว)ตบท้ายด้วยไอศครีมเจลาโต เป็นไงแค่นี้ก็น้ำลายไหลแล้ว นึกถึงก็อยากไปอีกแล้ว สงสัยต้องโทรชวนเพื่อนไปเป็นตัวหารซะหน่อยแล้ว

ลืมบอกไปอยู่ตรงห้วยขวางฝั่ง ประชาราษฎร์บำเพ็ญค่ะ

Comments from Facebook

Tags for this Thread