Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: หาร้านเช่าหรือตัดชุดแต่งงาน (เบื่อโฆษณาแฝง) เชื่อใจเพื่อนๆ SBN

Warning Points:
    0/5

หาร้านเช่าหรือตัดชุดแต่งงาน (เบื่อโฆษณาแฝง) เชื่อใจเพื่อนๆ SBN

อยากหาร้านเช่าหรือตัดชุดแต่งงานที่สวยๆ ไว้ใจได้น่ะค่ะ เคยเข้าไปใน web แต่งงาน ก็เป็นโฆษณาแฝงซะเยอะ เราอยู่ต่างจังหวัดค่ะ ตอนนี้ก็เซ็งกับร้านแรกเรื่อง package ที่ไม่เป็นตามที่เราเข้าใจ ขอความกรุณาเพื่อนที่มีประสบการณ์ ให้คำแนะนำหน่อยค่ะ

ปล.ถ้าถามแบบนี้แล้วผิดกฏก็แนะนำหน่อยแล้วกันนะคะว่าต้อง post ที่ไหน ต้องความช่วยเหลือในวันสำคัญของลูกผู้หญิงจริงๆค่ะ

valentino is offline Banned
    Blog Entries
    2
    0/5
    คุณหมอจะแต่งงานแล้ว มีความสุขมากมากนะคะ ^o^

obab's Avatar
    obab is offline Trusted Member
    0/5
    มีหลายร้านเลยที่อยากแนะนำ
    แต่สามารถออกศัพท์ที่เป็นชื่อร้านได้มั้ยน้า ???
    ถ้าไม่ได้บอกด้วยน๊ะค๊ะ เดี๋ยวมาลบ

ร้านแรกชื่อ Cosily by Apirassak
    เจ้าของร้านชื่อพี่ธา กับ พี่เอ็กซ์
    ร้านอยู่แถวประชาชื่น
    ชุดของร้านนี้จะแนวๆ เก๋ๆ เพื่อนสนิทเราตัดชุดแต่งงานที่ร้านนี้ราคาประมาณแสนกว่าบาทแต่... ได้สูทเพื่อนเขยหนึ่งชุด, เช่าตัดชุดไทยหนึ่งชุด (คืนหลังเสร็จงาน),เช่าตัดชุดเจ้าสาวหนึ่งชุด(คืนหลังเสร็จงาน) และ dress ยาวสำหรับ after party หนึ่งชุด ซึ่งเราว่าแอบคุ้มมากกกกก เพราะสวยจริงๆ

ร้านต่อมาคือ Bubpha
    เราติดต่อกับพี่น้ำ
    ร้านอยู่สมุทรปราการ ซึ่งไกลจากบ้านเรามากกกกกกก
    ชุดร้านนี้จะออกแนวหวานๆ เราเคยตัด dress สั้นที่นี่ตอนถ่ายรูป pre-wedding ราคา 16,000 ส่วนราคาชุดแต่งงานเช่าตัด เราเคยแอบถามพี่เค้า ได้คำตอบว่าแล้วแต่แบบ แต่ราคาอยู่ที่ 40,000 up ค่ะ ชุดร้านนี้ก้อสวยมากจริงๆเหมือนกันค่ะ แต่ร้านนี้เราไม่ทราบว่าเค้าตัดสูทคุณเจ้าบ่าวได้มั้ยน๊ะค๊ะ ไม่เห็นมีโชว์อยู่นะค่ะ

อีกร้านนึงที่เราแอบชอบแต่ไม่เคยใช้บริการ และไม่มีข้อมูลคือร้าน Amita ค่ะ
    จะมาเป็นแนวหวานๆ พองๆ (ซึ่งเราแอบชอบเป็นการส่วนตัว กะอยู่ว่าตอนตัดชุดแต่งงานจะไปดูร้านนี้ด้วย)

(ส่วนร้านอื่นๆที่เป็นพวก studio เราไม่ค่อยปลื้มค่ะ ไม่ใช่ว่าชุดไม่สวยน๊ะค๊ะ แต่เค้าชอบขาย package ถ่ายรูป ซึ่งเราถ่ายไปแล้ว และ้เราก้อไม่อยากถ่ายอีก แบบว่าพอแล้วจริงๆน่ะค่ะ)

0/5
    เราตัดที่ร้านBuphaที่สมุทรปราการเหมือนกันค่ะ ไม่ไกลมากนะคะ เลยเซ็นทรัลบางนาไปไม่ไกล
    ส่วนตัวชอบมากเลยค่ะ สวยถูกใจ ไม่ต้องโดนเชียร์ตามขายแพ็คเก็ตด้วยค่ะ
    ราคาไม่แพงมาก เทียบกับงานแล้วคุ้มกว่าแถวทอหล่อค่ะ^^
    "I don't want you to be only a doctor, but I also want you to be a man."."

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    เราชอบชุดแต่งงานอยู่ 2 ร้านคือ อารดา และ อัญชลี

อารดาจะอยู่แถวประชาชื่น ดีไซน์ของที่นี่จะเรียบๆ เก๋ เน้นคัทติ้ง พี่ตุ้มเจ้าของร้านน่ารักค่ะ

อัญชลีจะอยู่แถวซ.ศาลาแดง ดีไซน์แบบเจ้าหญิง หรู อลังการ ราคาต่ำสุดก็ประมาณ 50,000up
    ถ้าจะตัดร้านนี้ก็ใช้เวลานานสักหน่อยค่ะ เพราะเค้าจะใช้ลูกไม้ฝรั่งเศสและตัดที่เมืองนอกค่ะ

ถ้าจำไม่ผิดทั้งสองร้านนี้เป็นแบบตัดนะคะ ไม่มีแบบเช่าค่ะ

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

0/5
    Amita ก็สวยนะคะ แต่ไม่มีเบอร์อ่า ขอโทษทีค่ะ หาใน google ได้ค่ะ พี่ที่ทำงานแฟนใช้ชุดร้านนี้ค่ะ

เชียร์ร้านคุณ ketsy ได้มั้ยอ่ะ ก็จะมีแบรนพวก Pronovias, Maggi อะไรอย่างงี้

เคยถามคุณ Ketsy ว่าจะให้นำเข้า Stephanie Allin จากอังกฤษมาได้มั้ย ก็ช่วยเหลือเราดีมาก แต่ราคาแพง คุณ ketsy ก็ไม่แนะนำ

แต่ท้ายสุดเราไม่ได้ใช้ชุดร้านเค้าอ่ะค่ะ แต่เจ้าของร้าน nice มาก เลยแนะนำ ลองคุยกับคณ ketsy ดูนะคะ สมาชิก SBN เรานี่ล่ะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    จำได้ว่าเคยเห็นแว๊บๆๆ กระทู้เกี่ยวกับร้านเดรสที่มีคนเคยโพสต์ไว้
    แล้วเคยเห็นบางชุดที่เป็นชุดแต่งงาน

ไปค้นมาให้แล้วตามลิงค์ข้างล่างเลยค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=533368

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

0/5
    ขอบคุณเพื่อนๆ SBN ทุกคนจริงๆ วาเลนไทน์นี้ว่าจะไปดูชุดแต่งงานแล้วค่ะ

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member
    0/5
    มาช้าไปไหมเนี่ย ถ้าเช่าก็แนะ Unibride ค่ะ แบบสวยดี ถ้าซื้อก็ Anchalee Couture ค่ะ แนะนำคุ้มค่ะ ^__^

lapoire's Avatar
    lapoire is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่รู้ว่าเข้ามาตอบช้าไปหรือป่าว

เผอิญว่าพี่สาวเราแต่งงานปีนี้ เวลาเ้ค้าไปลองชุดก็จะลากเราไปด้วยทุกครั้ง
    ไปตั้งแต่ Anchalee Couture, Amita, bubpha, อารดา และอีกเยอะเกือบทั่วทุกมุมเมืองที่เค้าว่าขึ้นชื่อ

เลยอยากขอแนะนำว่าให้ คุณจขกท โทรไปบุ๊คเวลาร้านที่คุณสนใจ อย่างต่ำ 3ร้าน และโทรนัดเพื่อเข้าไปขอลองชุดดู
    เพราะแต่ละคนก็ คนละสไตล์ อย่างพี่สาวเราไปลองก็เช่นกัน เราชอบอย่างพี่สาวชอบอย่าง คุณแม่อีกอย่าง
    แต่ท้ายที่สุดเจ้าสาวก็ต้องการความมั่นใจ จากเจ้าบ่าวอยู่ดี และเสียงเชียร์จากคนรอบข้างว่า ถ้าเค้าเลือกชุดนี้ทุกคนจะโอเคไหม
    เห็นว่าเจ้าสาวอยู่ ต่างจังหวัดด้วย จึงเชียร์ให้โทรนัด แล้วใช้เวลาที่มีตระเวนลองชุดดูก่อนตัดสินใจค่ะ
    ชอบชิ้นไหนก็ลองโทร หรือ Line มาคุยก่อนนะคะ 081234-9645
    อยากให้คนที่ได้ไปชอบและประทับใจเหมือนที่เราออกแบบสั่งทำด้วยใจรักค่ะ

Comments from Facebook