Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 6 FirstFirst ... 3 4 5 6 LastLast
Results 41 to 50 of 57

Thread: เพื่อนๆพี่ๆ SNB คนไหนดู สุนัขพันธ์บางแก้ว เป็นรบกวนช่วยดูให้หน่อยน่ะครับ ว่าน้องคนนี้แท้รึเปล่า (ห้องนี้น่าจะถูกน่ะ คงไม่ใช้ Catch fake ใช้ไมครับ ห้าๆ)

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by Belinda View Post
    จริงอย่างที่พี่ต่อบอกว่าพ่อน้องเค้าหูเล็กไป แล้วก็ตาไม่โต

เพราะว่าน้องตะวันตาโตมาก แบ๊วๆ หน้าหวานเจี๊ยบ หูเป็นสามเหลี่ยม เสียดายไม่เคยถ่ายรูป

บางแก้วต้องหูยิ่งเล็กยิ่งดีไม่ใช้หรอครับ เห็นอ่านผ่านๆ ในเน็ต

หมาที่บ้านเนี่ยไม่ค่อยให้อาหารเม็ดหรอกค่ะ บุ๋มเคยกินอาหารหมาเล่น เค็ม เรายังเค็มเลยแล้วหมาจะไม่เค็มรึ หมาก็เลยเป็นโรคไตง่ายแบบพี่ต่อบอก

ยังไม่เคยลองชิมดูเลย น่าสนเหมือนกัน ขอเล่านิดนึงน่ะครับเรื่องคล้ายๆกัน แต่ก็ต่างกัน งงไมคือว่าวันนั้นใช้ยาสระผมเด็กยี่ห้อนึง ขณะสระอยู่ก็อ่านเจอว่าสูตรไม่ระคายเคืองตา ผมก็เลยจริงหรอ เค้าหมายความว่าถ้าโดนตาก็ไม่แสบหรอ ปรากฎว่าเลยลองเอาฟองมาใส่ตา ผลปรากฏว่า แสบตามากๆเลยครับ ที่สุด ตาแดงเลย ใช้เวลานานมากถึงจะหายครับ เล่าให้แม่ฟัง แม่แบบว่า จ๊ะ ตามสบายเลยน่ะ ห้าๆ เป็นเรื่องโจ๊กเรื่องนึงที่นึกแล้วก็น่ะ ความแบ๊วของเรา(หรือโง่)

ก็ให้อาหารปกติ ก็มีอาหารเสริม แคลเซียม พาน้องไปหาหมอ หรือพาหมอมาหาน้องที่บ้านก็ได้ ฉีดวัคซีนรวม ฉีดยากันพยาธิหนอนหัวใจ กันพิษสุนัขบ้า ให้นอนในกรงใหญ่ มีมุ้งลวด เลี้ยงปกติ ไม่ต้องโอ๋มากค่ะ แค่มีเวลาเล่นกับเค้าก็พอ

ถ้าน้องมาแล้วถ่ายรูปให้ดูด้วยนะคะ อยากเห็น
    แคลเซียมนี้ไม่ทราบแบบของคนหรือเปล่าครับ หรือว่าแบบเฉพาะสุนัขเลยครับ เรื่องวัคซีนต้องไม่พลาดครับ กันไว้ดีกว่าแก้

มาแจ้งข่าวครับ ตอนนี้น้องอยู่ดอนเมืองกำลังจะเดินทางมาลงสนามบินอุดรธานีครับ อยากจะบอกว่าเจอระเบียนการใช้กรงของสายการบินเจ้าเดียวที่บินจากดอนเมืองมาอุดรแล้ว (ชื่อเหมือนสัตว์ที่มีปีกบินได้ตามด้วยเครื่องปรับอากาศครับ) ไม่อยากจะพูดถึงเลยครับ ค่าขนส่งน่ะครับแค่ 200 บาท แต่ค่ากรงนี้สิครับ 1300 บาท แพงมากๆๆๆๆ หมาชั้นราคาแค่ 1900 เอง นี้จะเท่าราคาหมาแล้ว เซ็งจิตมากๆ คือเค้าไม่ได้มีขายหรอกครับ แต่เค้าให้เบอร์โทรร้านข้างนอก มีบริการจัดส่งพร้อมเลยครับ สงสัยคงมีคนเจอปัญหาเหล่านี้บ่อยๆ ผมว่าเป็นระเบียบการที่งี่เง่ามากเลย นี้สรุปต้องซื้อกรงสองต่อ จากเชียงใหม่มากทม อันนึ่ง จาก กทม มาอุดรอันนึ่ง
    โอ้ยต่อไปบ้านคงเต็มไปด้วยกรง ทำไมฝากสายการบินอื่นๆไม่เห็นเป็นแบบนี้เลย จะจำไว้ว่าจะไม่มีทางใช้บริการของสายการบินนี้อีกแล้ว เหมือนโดนปล้นเลยอ่า เบื่อๆๆๆๆ

ปล เดี๋ยวน้องมาให้ผักผ่อนก่อนแล้วเดี๋ยวจะถ่ายรูปโชว์น้องวันพรุ่งนี้น่ะครับ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

0/5
    แคลเซียมของน้องหมาค่ะ sleeky มั้ง มีเป็นเม็ดๆ จำไม่ได้แล้วรู้สึกแกะออกมาแล้วจะเป็นรูปกระดูกจิ๋วๆ เค้าให้หมากินวันละ 10 เม็ดมั้ง ตอนนั้นเด็กๆ ยังมึนๆ ก็ให้หมาไปแบบมึนๆ บางทีมันอยากกินอีกก็ให้อีก

ปกติพ่อส่งหมาทางเครื่องบินไปให้ที่บ้านที่ต่างจังหวัดเหมือนกันค่ะ อย่างน้องสิงห์ในลายเซ็นเนี่ยก็ส่งมาทางเครื่องบิน แต่พ่อส่งการบินไทย ไม่เห็นเค้าชาร์จไรเลย หรือพ่อไม่บอกก็ไม่รู้ แต่คิดว่าไม่น่าชาร์จอะไรนะคะ ไม่งั้นพ่อบ่นไปแล้ว

ตอนไปรับ อาจจะช็อกๆนิดนึงว่าน้องอ้วกนะคะ อย่าตกใจ เพราะน้องอาจเมาเครื่อง แต่เท่าที่เอามาเค้าก็จะอ้วกกองไว้หย่อมนึง แล้วก็งงๆว่าเราเป็นใคร มาจากไหน ใส่รถเอากลับมาบ้าน พอถึงบ้านค้าก็จะวิ่งๆดมๆ ร่าเริงแล้วล่ะ ตอนยังน้องสิงห์มาถึงบ้านน่ะ บุ๋มไม่ได้อยู่บ้านแล้ว มาเรียนมหาลัยแล้ว คนที่บ้านแบบว่าบอกเป็นเสียงเดียวกันว่ามันน่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คิดดูโกลเด้นตัวอ้วนกลมสีน้ำตาลตากลมๆ วิ่งไล่งับลูกบอล โคตรน่าฟัดเลย

ส่วนยัยตะวันก็เอามาแล้ว พอปล่อยให้วิ่งปุ๊บก็สำรวจรอบบ้านเลย เอามือจุ่มน้ำอะไรของเค้าไป เค้าจะมีอ่างบัวส่วนตัว ปลาชั้นในนั้นตายหมด 5555
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    My Lovely Singh

0/5
    ให้กินแคลเซียมของ Sleeky ก็ได้ค่ะ หรือถ้าเอาถูกหน่อยก็ยี่ห้อ แคลเซี่ยม ยีสต์ ขวดทรงสี่เหลี่ยมสีน้ำตาล ลักษณะเหมือนขวดยาน้ำของคน แต่ใบใหญ่น่ะค่ะประมาณฝ่ามือผู้ชายเลย อันนั้นรู้สึกว่าจะกินดีและถูกด้วยเพราะเคยให้อัลเซเชี่ยนกิน ตอนที่ขามันอ่อนเพราะเราไม่มีเวลาพาวิ่ง กินอยู่ประมาณ 2 อาทิตย์หาย เป็นเม็ดกลม ๆ สีเหลือง กลิ่นหอมด้วยค่ะ หอมเหมือนนมอัดเม็ดเลย

edit เพิ่ม: ไม่เคยส่งสุนัขทางเครื่องบินเลยค่ะ ไม่รู้เลยนะเนี่ยว่ายุ่งยากจัง ปกติเวลาจะซื้อบางแก้วจะขับรถไปเลยน่ะค่ะ คือได้แวะไหว้พระที่พิษณุโลกแล้วก็ลงมาซื้อขนมโมจิเจ้าประจำที่นครสวรรค์ด้วย เลยไม่ได้คิดค่าใช้จ่ายอะไร ถือว่าไปซื้อหมาแล้วได้ไปเที่ยวไหว้พระซื้อของกินด้วยน่ะค่ะ (สรุปคือไปมันเรื่อยเปื่อยให้คุ้มกับที่ขับรถไป)

summer is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Belinda View Post
    แคลเซียมของน้องหมาค่ะ sleeky มั้ง มีเป็นเม็ดๆ จำไม่ได้แล้วรู้สึกแกะออกมาแล้วจะเป็นรูปกระดูกจิ๋วๆ เค้าให้หมากินวันละ 10 เม็ดมั้ง ตอนนั้นเด็กๆ ยังมึนๆ ก็ให้หมาไปแบบมึนๆ บางทีมันอยากกินอีกก็ให้อีก

เดี๋ยวต้องหามาให้น้องกินแล้วครับ ว่าแต่คุณเคยแปรงฟันน้องหมาไมครับ อยากจะเริ่มจากตัวนี้อ่าครับ

ปกติพ่อส่งหมาทางเครื่องบินไปให้ที่บ้านที่ต่างจังหวัดเหมือนกันค่ะ อย่างน้องสิงห์ในลายเซ็นเนี่ยก็ส่งมาทางเครื่องบิน แต่พ่อส่งการบินไทย ไม่เห็นเค้าชาร์จไรเลย หรือพ่อไม่บอกก็ไม่รู้ แต่คิดว่าไม่น่าชาร์จอะไรนะคะ ไม่งั้นพ่อบ่นไปแล้ว

ทุกสายการบินคิดค่าใช้จ่ายหมดครับ สายการบินไทย 12go นี้ไม่ต้องมีคนนั่งไปด้วยก็ได้ครับ ราคาเค้าจะคิดเป็นกิโล ที่ฝากมาจากเชียงใหม่ก็ 280 บาท แต่สายการบินที่พูดถึงข้างบนนี้ต้องมีคนนั่งเครื่องไปด้วย ฝากเฉยๆไม่รับ (เยอะเนอะ) 1<=3 200, 3<=6 400 ประมาณนี้ครับ ของผมเค้าคิด 200 บาท

ตอนไปรับ อาจจะช็อกๆนิดนึงว่าน้องอ้วกนะคะ อย่าตกใจ เพราะน้องอาจเมาเครื่อง แต่เท่าที่เอามาเค้าก็จะอ้วกกองไว้หย่อมนึง แล้วก็งงๆว่าเราเป็นใคร มาจากไหน ใส่รถเอากลับมาบ้าน พอถึงบ้านค้าก็จะวิ่งๆดมๆ ร่าเริงแล้วล่ะ ตอนยังน้องสิงห์มาถึงบ้านน่ะ บุ๋มไม่ได้อยู่บ้านแล้ว มาเรียนมหาลัยแล้ว คนที่บ้านแบบว่าบอกเป็นเสียงเดียวกันว่ามันน่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คิดดูโกลเด้นตัวอ้วนกลมสีน้ำตาลตากลมๆ วิ่งไล่งับลูกบอล โคตรน่าฟัดเลย

ส่วนยัยตะวันก็เอามาแล้ว พอปล่อยให้วิ่งปุ๊บก็สำรวจรอบบ้านเลย เอามือจุ่มน้ำอะไรของเค้าไป เค้าจะมีอ่างบัวส่วนตัว ปลาชั้นในนั้นตายหมด 5555

จากเชียงใหม่มา กทม ยังไม่มีอาการอ้วกครับ แต่จาก กทม มา อุดร ไม่แน่ใจ สงสารน้องจัง คงเหนื่อยน่าดู ขอให้แข็งแรงๆ ทีเถอะ

Quote Originally Posted by 69 View Post
    ให้กินแคลเซียมของ Sleeky ก็ได้ค่ะ หรือถ้าเอาถูกหน่อยก็ยี่ห้อ แคลเซี่ยม ยีสต์ ขวดทรงสี่เหลี่ยมสีน้ำตาล ลักษณะเหมือนขวดยาน้ำของคน แต่ใบใหญ่น่ะค่ะประมาณฝ่ามือผู้ชายเลย อันนั้นรู้สึกว่าจะกินดีและถูกด้วยเพราะเคยให้อัลเซเชี่ยนกิน ตอนที่ขามันอ่อนเพราะเราไม่มีเวลาพาวิ่ง กินอยู่ประมาณ 2 อาทิตย์หาย เป็นเม็ดกลม ๆ สีเหลือง กลิ่นหอมด้วยค่ะ หอมเหมือนนมอัดเม็ดเลย

จริงๆ จะบอกว่าไม่รู้จักทั้งสองยี่ห้อเลย ห้าๆ แต่เดี๋ยวลอง Search ในเน็ตดูครับ ว่าแต่พี่ต่อซื้อได้ที่ไหนครับ

edit เพิ่ม: ไม่เคยส่งสุนัขทางเครื่องบินเลยค่ะ ไม่รู้เลยนะเนี่ยว่ายุ่งยากจัง ปกติเวลาจะซื้อบางแก้วจะขับรถไปเลยน่ะค่ะ คือได้แวะไหว้พระที่พิษณุโลกแล้วก็ลงมาซื้อขนมโมจิเจ้าประจำที่นครสวรรค์ด้วย เลยไม่ได้คิดค่าใช้จ่ายอะไร ถือว่าไปซื้อหมาแล้วได้ไปเที่ยวไหว้พระซื้อของกินด้วยน่ะค่ะ (สรุปคือไปมันเรื่อยเปื่อยให้คุ้มกับที่ขับรถไป)

ถ้าสายการบินอื่นๆไม่ยุ่งยากครับ แต่สายการบินนี้จะเยอะมาก ไม่ไหว ขนาดการบินไทยหรูหราไฮโซกว่ายังไม่เยอะขนาดนี้ ผมไม่ค่อยเข้าใจนโยบายของเค้าเลยครับ เช่น ถ้าไม่มีคนบินจะไม่รับ ทั้งๆที่สายการบินอื่นๆรับหมด แปลกเนอะคนนั่งไปด้วยก็ไม่ได้ไปนั่งด้วยกันอยู่ดี จะตั่งกฏนี้เพื่ออะไร ไม่make sense เลย
    และข้อสองนี้ยิ่งแย่เรื่องลักษณะกรงต้องเป็นพลาสติก ไฟเบอร์ (ราคาไม่น่ารักเลย)ซึ่งผมก็ไม่รู้ราคาตลาดว่าเท่าไร แต่ จนท ให้เบอร์ร้านที่ขายมาแล้วเค้าก็เอามาส่ง ผมคิดว่าหลายๆคนคงเจอปัญหานี้ ทางสายการบินเลยมีเบอร์ร้านนี้ไว้เผื่ออำนวยความสะดวก แต่อีกแง่เค้าก็อาจจะได้เปอร์เซนต์อะไรก็แล้วแต่ แต่ผมว่ามันแพงไปสำหรับกรงที่ชาตินึงคงนานมากๆจะได้ใช้อีกที รู้สึกเหมือนเค้าฉวยโอกาส เมื่อกี้ลอง search ดู ปรากฏว่าเจอเคส น้องหมาตายเพราะไม่มีอากาศหายใจจากไอ้เจ้ากรงนี้ด้วย น่ากลัวมากๆ ประมาณว่ากระเป๋ามาหล่นทับตรงช่องให้หายใจพอดี เฮ้อออ เหมือนจะเป็นมาตรการที่ดี แต่........

บ่นมาซะเยอะ แต่ก็อยากแบ่งข้อมูลเผื่อใครยังไม่รู้จะได้รู้ไว้ก่อน จะได้ไม่งงเหมือนผม อย่างน้อยเราก็รู้ว่าเค้าตั้งกันแบบนี้ ไม่ใช้ไปถึงที่นั้นแล้วค่อยรู้ และ no choice จริงๆ เลยต้องใช้บริการ

อิจฉาพี่ต่อจัง ถ้าบ้านผมอยู่ใกล้แถวนั้นก็อยากไปดูเองเลือกเองเหมือนกันครับ มันคงได้อารมณ์และความแน่นอนอีกแบบ แต่ที่ตัดสินใจเลือกน้องตัวนี้เพราะว่าได้ตกลงกับคนขายแล้ว CF ไปแล้วด้วย แล้วพี่เค้าก็น่ารักมากๆ เลยเกรงใจที่จะ CC เพราะว่าเป็นห่วงมากๆเรื่องการเดินทางที่หลายต่อจริงๆ กลัวเค้ามาถึงแล้วร่างกายจะอ่อนแอแล้วป่วยเอา แต่ยังไงก็แล้วแต่ ถูกชะตากับน้องครับ ..........
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

080-0078988

veryorn is offline Trusted Member
    0/5
    นี่เจ้าเป๊ปซี่ บางแก้วที่บ้านคะ คุณต่อมีคอนเมนท์ว่าไงบ้างคะ ถ้าเต็ม 10 ได้ถึง 7 ไหมอะคะ

ขอบคุณค๊า

น้อง summer ได้มาแล้ว ต้องระวังเรื่องโรคปอดบวมนะคะ ตอนเจ้านี่เล็กๆ มากับน้องสาว
    ให้นอนนอกบ้าน เป็นปอดบวมเลย ต้องวิ่งไปฉีดยาเป็นเดือน เหนื่ยอมากๆ คุณหมอบอกต้องให้เขา
    นอนในที่นอนที่อบอุ่น ใส่เสื้อให้ด้วยก็ได้ ตัวเล็กๆ ภูมิยังน้อย แล้วบ้านเราดินมันชื้นซะด้วย

บ้านอาพี่เอามาสองตัว ตายไปตัวนึง เพราะปอดบวมเหมือนกัน น่าสงสารน้องหมามากเลย
    ได้แล้ว ทำไมยังอยากได้อีก TT

0/5
    เจ้าเป๊บซี่น่ารักมากค่ะ (หน้าเหมือนของที่บ้านเลย แบ๊ว ๆ หวานเยิ้มอย่างนี้ ขอทายว่าไม่ดุมั๊งคะเนี่ย) คะแนนได้ถึง 7 แน่ค่ะ หน้าตา หู แผงคอครบ ที่สำคัญขาสวยมาก ๆ ค่ะ คือขาหน้าใหญ่และใหญ่กว่าขาหลังนิดนึง แต่ว่าหางสั้นไปนิดและช่วงลำตัวไม่มีสีเลยเหรอคะ จะโดนหักคะแนนตรงนี้ อิอิ แอบไปทำสีตกใส่ตัวอื่นป่าวเนี่ย

เลี้ยงไว้ดูเล่น น่ารัก ๆ โอเคมาก ๆ เลยค่ะ หน้าตาน่ารัก เพราะเราไม่ได้เลี้ยงส่งประกวดนี่เนอะ

ปล. เคยไปดูการประกวด เค้าจะแบ่งช่วงตัวสุนัขออกเป็นช่วง (ไม่แน่ใจนะคะว่ากี่ช่วง) แต่แบ่งเป็นโซนรูปสี่เหลี่ยมอะค่ะ เข้าใจเอาเองว่าน่าจะ...น่าจะนะคะ น่าจะเป็นหัวถึงอก ช่วงขาหน้าครึ่งตัวแรกและช่วงขาหลังครึ่งตัวหลังถึงหางค่ะ ขนาดของปื้นสีต้องสม่ำเสมอและกระจายเท่า ๆ กัน อันนี้เล่าให้ฟังเฉย ๆ ค่ะ สุนัขของเรา ๆ ไปเทียบแบบนี้ไม่ได้เพราะเราไม่ได้เลี้ยงตัวเป็นหมื่นเป็นแสนไว้ประกวดหรือเป็นพ่อพันธุ์เนอะ

0/5
    ว้าย เป๊ปซี่หล่อ

0/5
    Quote Originally Posted by veryorn View Post
    นี่เจ้าเป๊ปซี่ บางแก้วที่บ้านคะ คุณต่อมีคอนเมนท์ว่าไงบ้างคะ ถ้าเต็ม 10 ได้ถึง 7 ไหมอะคะ

ขอบคุณค๊า

น้อง summer ได้มาแล้ว ต้องระวังเรื่องโรคปอดบวมนะคะ ตอนเจ้านี่เล็กๆ มากับน้องสาว
    ให้นอนนอกบ้าน เป็นปอดบวมเลย ต้องวิ่งไปฉีดยาเป็นเดือน เหนื่ยอมากๆ คุณหมอบอกต้องให้เขา
    นอนในที่นอนที่อบอุ่น ใส่เสื้อให้ด้วยก็ได้ ตัวเล็กๆ ภูมิยังน้อย แล้วบ้านเราดินมันชื้นซะด้วย

บ้านอาพี่เอามาสองตัว ตายไปตัวนึง เพราะปอดบวมเหมือนกัน น่าสงสารน้องหมามากเลย

น้องเป๊ปซี่น่ารักจังเลยครับ ขอบคุณที่เตือนเรื่องโรคน่ะครับ เมื่อคืนนี้ผมเพิ่งเช็ดพื้นห้องนอนด้วยเดทตอลเพื่อฆ่าเชื้อ
    น้องเพิ่งมาถึงเมื่อคืนนี้ครับ น่ารักมากๆ ซนมากๆ กัดเจ็บด้วย กัดเครา กัดนิ้ว กัดมือ กัดเท้า กัดกางเกง กัดทุกๆอย่าง เหนื่อยห้ามปรามมากครับ ตัวจริงน้องสวยมากครับ ชอบๆๆ

ปล ไม่ทราบต้องให้น้องพักผ่อนกี่วันดีแล้วค่อยไป ถ่ายพยาธิ ฉีดวัคซีน ตอนนี้น้อง 47 วันแล้วครับ
    แต่กลัวน้องยังเหนื่อยๆและปรับตัวอยู่เลยไม่ทราบว่าควรพักกี่วันแล้วค่อยไป ช่วงนี้แถวบ้านโรคหัดหมาระบาดครับ
    น่ากลัว ฝนยังมาตกอีก เห้อ เซ็ง

080-0078988

veryorn is offline Trusted Member
    0/5
    กรี๊ด ได้ถึง 7 เย้ ได้มาตรฐานชายไทย อิอิ

ออนก็ดูไม่ค่อยเป็นนะคะ แต่ตอนหนุ่มๆ ประมาณ 2-3 ปี มีแต่คนมาเล่นด้วย
    เหมือนก่อนจะดูแบ๊วๆ ฟูๆ กว่านี้ ตอนนี้เริ่มแก่แล้ว

ได้เป๊ปซี่มาจากบ้านเพื่อนของพ่อคะ พ่อแม่ของเป๊ปซี่เป็นบางแก้วทั้งคู่ ผสมธรรมชาติคะ
    พ่อออนไปเลือกเองจาก 4-5 ตัว เป๊ปซี่อ้วนที่สุดในคอก มีสีวงน้ำตาลใหญ่ๆ ตรงกลางหลังนะคะ

และถูกต้องค่า ไม่ดุแต่เป็นบางแก้วบ๊องส์ๆ คะ กัดแมวไม่เป็น แต่ได้ยินเสียงนี่วิ่งตาลีตาเหลือก
    และขี้เหงาสุดๆ ต้องมานอนเบียดๆ และขี้เกียจมากเอาแต่นอน แต่บางทีฮีก็ red alert นะคะ
    เห็นเด็กกระโดดๆ กระแด๋วๆ แล้วหมั่นไส้ กัดไป 3 คนแล้วคะ ^^" จ่ายค่ายาให้ลูกชาวบ้านบานเลย

ดีใจด้วยนะคะ น้อง summer บางแก้วยิ่งโตบางทียิ่งหล่อ อาจจะหลงเอาได้ แบบว่า
    ช่วงนี้งดเที่ยว ต้องรีบกลับบ้านมาดูลูก

ขอบคุณค่า คุณ belinda
    ได้แล้ว ทำไมยังอยากได้อีก TT

0/5
    คุณโบ๊ทตั้งชื่อให้สาวน้อยตัวเล็กแล้วยัง

มันเหมือนลูกหมีเนอะ คงกำลังคันฟัน ซื้อขนมหมาที่ให้หมาเด็กคันฟันมาให้เค้ากัดก่อนค่ะ

รู้สึกว่ายาพยาธิเนี่ยให้กินได้เลยนะคะ มีแบบเป็นหลอดฉีดยาก็มี ฉีดเข้าปากน้อง จะได้กินง่าย

วักซีนรวมนี่รู้สึกว่าอาจจะซักสามเดือนค่อยฉีด แล้วก็ฉีดแล้วห้ามอาบน้ำโดนน้ำหนึ่งอาทิตย์เดี๋ยวไม่สบาย

พิษสุนัขบ้า เห็นหมอแถวบ้านบอกว่าค่อยฉีดเวลาเค้าเฮ้วๆ ออกไปนอกบ้าน เจอเพื่อน แต่บุ๋มก็ไม่แน่ใจค่ะ หมาที่หาดใหญ่แม่จับฉีดตั้งแต่สามเดือน แต่หมาที่บ้านแฟนช่วงนี้อ่ะ สี่เดือนแล้วก็ยังไม่ได้เอาไปฉีด แค่ถ่ายพยาธิให้เรื่อยๆ แล้วก็ฉีดวัคซีนรวมตั้งแต่เดือนนึง

อ้อ อย่าลืมพยาธิหนอนหัวใจ ถามหมอดูก่อนค่ะว่าฉีดได้กี่เดือน

Page 5 of 6 FirstFirst ... 3 4 5 6 LastLast

Comments from Facebook