Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 29

Thread: wish list... จันทร์เอ๋ยจันทร์เจ้า... ขอ...

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

wish list... จันทร์เอ๋ยจันทร์เจ้า... ขอ...

จันทร์เอ๋ยจันทร์เจ้า เราเหนื่อยเราเพลีย
    ขอไข่ปลาคาร์เวีย เป็นอาหารเย็น
    ขอเอลิซาเบธอาร์เดน ไว้แก้หน้ามัน
    ขอชาแนลซันฯ ไว้ใส่กันเเดด
    ขออ่างจากุซซี่ฮาบิแททไว้แช่ผ่อนคลาย
    ขอเพียวไฮแลนด์จากดีเคเอ็นวาย ไว้ปูนิทรา
    ขออาร์มานี่คาร์ซา ไว้หนุนหัวนอน
    ขอดอลซ์แอนด์กาบานา มาใส่ยกนม
    ขอกุงเกงลิงสีส้ม จากเวอร์ซาเช
    ่ขอไวน์ชาโตลาฟิเต้ ...จิบแก้กระหาย
    ขอคนใช้ จบจากอ๊อกฟอร์ด
    ขอช้างแมมมอธ เลี้ยงไว้ดูเล่น
    ขอลมเย็นๆ จากยอดเขามองต์บลัง
    ขอเศษตังค์ สักสี่พันล้าน
    ขอนอนอยู่กับบ้าน กลางกรุงเจนีวา
    ขอคอร์สปาที่เกาะมัลดีฟ
    ขอคีนูรีฟ นั่งสวีทชายทะเล
    ขออีแตะฌองปอลกอติเย่ ไว้รองฝ่าตีน
    ขอรถลีมูซีน จากเมอร์ซิเดส
    ขอสร้อยเพชร จาก Frank Jewelry
    ขอFerrari ไว้ขับแก้ว่าง
    ขอชุดนอนเบาบางจากวิคตอเรียซีเคร็ท
    ขอเมคอัพเซ็ทจากเอสเต้ลอเดอร์
    ขอเสื้อยืดเซอร์ๆ จากอะเบอครอมบี้
    ขอชุดบาธแอนด์บอดี้ ของแมรี่เค
    ขอสูทแจนฟรานโก้ เฟอร์เร่ แจกเด็กยากจน
    ขอผู้ชายสักคนจากอีลิทโมเดลลิ่ง

ได้รับ wish list นี้มาจากเพื่อนอีกที ขำๆ ดีเหมาะกับสาวกแบรนด์เนมอย่างในเวปนี้ เลยเอามาให้ดูค่ะ ตรงกับ wish list ของเพื่อนๆ มั่งมั้ยคะ Meesook ขออย่างเดียวใน list นี้... เอาแค่เศษตังค์ก็พอ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

Wink

ขอแบบนี้มั่ง ได้ไม๊คะจันทร์เจ้าขา......

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    5555+++

ขอเศษตังค์.....ก็พอค่ะ ไม่ต้องมานั่งขออย่างอื่นให้เสียเวลา
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแค่ครึ่งนึงก็พอค่ะ แต่หนึงในนั้นต้องมีพ่อหนุ่มคีอานู มาช่วยแก้เหงานะจ๊ะ ว๊าย สามีเดินมา ขอตัวก่อนนะคะ 55555

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแค่สักอย่างอะไรก็ได้
    หนูไม่เลือกค่ะ

0/5
    สาธุ...ขอให้ คุณMeesook สมปรารถนา
    และ gawana ก็หวังเช่นกัน..อิอิ
    ขอบคุณ wish listดีดีที่นำมาฝากค่ะ ทำให้ประหยัดความคิดในการขอเพราะในlist นี้นั้นมีครบ และมากกว่าที่คิดอีกค่ะ
    ขออนุญาติแนะนำ เว็บไซต์ “ธรรมะทูเดย์” โดยท่าน ว.วชิรเมธีwww.dhammatoday.com
    เชิญชมสารคดีที่จะทำให้คุณยิ้มทั้งน้ำตา http://www.thailoveking.com

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    โอมเพี้ยง สมปรารถนาทุกคน ๆ นะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแล้วจันทร์จะให้ไหมน้า...อิอิ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    สาธุ สาธุ สาธุ

ขอบคุณจ๊ะ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    ^^กระทู้น่ารักมากเลย
    ^^Love city glow *deLaCour

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook