Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 8 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 75

Thread: แวะมาบอกบุญ เนื่องจากการเสียชีวิตของน้องนาตาลีหรือฉายาที่พี่ๆน้องตั้งให้ว่า น้องกังฟู หรือ หนูนา ของป้าๆน้าๆคะ

cher-em's Avatar
    cher-em is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    พี่น้ำและคุณคริส ทำดีที่สุดแล้ว ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ
    RIP นะจ๊ะนาตาลี
    Never be ENOUGH!!

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    มาให้กำลังใจพี่น้ำนะคะ และร่วมบริจาคด้วย ทินีพีเอ็มไปหาพี่น้ำแล้วค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณสำหรับทุกๆกำลังใจนะคะ สู้คะ

ขอบคุณสำหรับทุกๆท่านที่ร่วมบริจากมาด้วยนะคะ
    น้องแจน คุณดิว น้องทินี น้องป๊อป น้องทิพย์(Las Vegas) น้องเมย์

ขอให้บุญกุศลครั้งนี้ส่งผลให้พี่ๆน้องๆทุกท่าน มีแต่ความสุข ความเจริญตลอดไปนะคะ ขอบคุณแทนนาตาลีด้วยนะคะ
    แหล่งแพร่เชื้อความสุข

0/5
    เสียใจด้วยนะค่ะพี่น้ำ ขอให้น้องนาตาลีหลับให้สบายนะจ๊ะ แล้วกลับมาเกิดเป็นลูกของคุณแม่น้ำกับพ่อคริสอีกนะ

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ขออนุโมทนาบุญกับคุณน้ำและเป็นกำลังใจให้ครับ
    มีส่วนหนึ่งของบทความดี ๆ ของพระอ. มิตสุโอะ มาฝากครับ
    "ถ้าเรารักลูกจริง......ต้องทำใจให้สงบสุข
    คิดดู....ลูกจะอยู่ที่ไหนก็ตาม
    เมื่อเขารู้ว่าพ่อแม่ของตนมีทุกข์มากเขาจะรู้สึกอย่างไร

ความทุกข์ของพ่อแม่คือความทุกข์ของลูก ถ้าเรามีความสุขสบาย เขาก็สบายใจ ไม่ต้องห่วง
    เพราะฉะนั้น หน้าที่ของเราคือทำความสงบสุขให้เกิดขึ้นแก่ตน
    .................ถ้าเรารักลูกจริงนะ............. "

บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

0/5
    ขอบคุณทุกๆกำลังใจคะ

ขอบคุณคุณ Hut นะคะ ตอนนี้เราสองคนก็คิดแบบที่คุณฮัทว่าแหละคะ เราคิดเสมอว่าตอนนี้ลูกอยู่กับเรา อยู่ในใจเรา อยู่กับเราทุกๆที่
    พยามคิดในสิ่งดีๅ ภาพความทรงจำดีๆ ภาพที่เห็นเป็นรอยยิ้มของนาตาลีเสมอคะ

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ
    แต่น้องแนตเธอไปสบายแล้วค่ะ
    ขอให้น้องได้ไปอยู่ในที่ที่เป็นสุขด้วยค่ะ
    RycooL RycooL

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนค่ะ พี่น้ำ

เด๋วอุ้มโทรหาพี่นะค่ะ เรื่องทำบุญ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    คุณน้ำขา พี่เอารูปลูกชายตอนเล็ก ๆ คนโตเป็นพ่อของหลานชาย และลูกชายคนเล็กที่เสียค่ะ

รูปหลานชายคนเล็กที่คลอดหลังลูกชายเสียไปเดือนกว่า ๆ ค่ะ

รูปปัจจุบันอายุ 2 ขวบกว่าค่ะ

ตามที่คุยกันนะคะ พี่ขอให้ความหวังคุณน้ำสำเร็จนะคะ เค้าต้องกลับมาเกิดเป็นลูกเราใหม่ค่ะ สู้ สู้ ค่ะ สวัสดีปีใหม่นะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    ขอบคุณน้องๆทุกคนนะคะ

ขอบคุณน้องอุ้ม

ขอให้มีควาสุขตลอดปีตลอดไปนะคะ

พี่แหววคะ น้ำเล่าให้คุณคริสฟัง แล้วก็เอารูปน้องให้ดู คุณคริสบบอกว่า Amazing น้องเค๊าเหมือนกันจริงๆคะ ขอบคุณสำหรับเงินบริจากนะคะพี่แหวว พี่แหววให้กำลังใจครอบครัวเรามาตลอด ขอบคุณมากๆเลยนะคะพี่แหวว

Page 3 of 8 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook