Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: **ขออนุญาติประชาสัมพันธ์ โครงการบวชพระ 1 แสนรูปค่ะ ชวนกันมาเยอะๆนะค่ะ บวชฟรีค่ะ**

nancoala is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5

Thumbs up **ขออนุญาติประชาสัมพันธ์ โครงการบวชพระ 1 แสนรูปค่ะ ชวนกันมาเยอะๆนะค่ะ บวชฟรีค่ะ**

บวชพระ ๑ แสนรูป ทุกหมู่บ้านทั่วไทย รวมใจฟื้นฟูศีลธรรมทั้งแผ่นดิน

การบวช
    คือ การยกฐานะจากผู้นับถือพระรัตนตรัย ขึ้นเป็นส่วนหนึ่งของพระรัตนตรัยเป็นหนทางสู่พระนิพพานการบวชเป็นสิ่งที่กระทำได้ยาก กว่าจะมีการบวช ต้องถึงพร้อมด้วยองค์ประกอบหลายประการ ผู้บวชจะต้องเป็นสัมมาทิฎฐิ, ผู้บวชจะต้องเกิดเป็นมนุษย์ไม่พิการและเป็นชายเท่านั้น การบวชนั้นมีอานิสงส์มาก บุคคลใดได้อุปสมบทตนเองในพระพุทธศาสนา ด้วยศรัทธาเลื่อมใสจะได้อานิสงส์ 64 กัป บิดามารดาได้อานิสงส์ 32 กัป บุคคลใดได้บรรพชาบุตรของตนก็ดีบุตรของผู้อื่นก็ดี ก็จะไม่ไปสู่อบายภูมิ

ขอเชิญชายไทยแท้ ทุกหมู่บ้านทั่วไทย
    ร่วมจารึกประวัติศาสตร์ของชาติและชีวิต
    ด้วยการบวชพระ 100,000 รูป ทุกหมู่บ้านทั่วไทย

โครงการอุปสมบทหมู่ บวชพระ 100,000 รูป ทุกหมู่บ้านทั่วไทย

ตั้งแต่วันที่ 19 มกราคม - 8 มีนาคม พ.ศ. 2553

เปิดรับสมัครตั้งแต่ 1 ธันวาคม 52 เป็นต้นไป

ดูรายละเอียดโครงการได้ที่ http://www.บวช.com/

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะค่ะ

...............

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยคนค่ะ สาธุ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

kadjang's Avatar
    kadjang is offline Trusted Member
    0/5
    ขออนุโมทนาบุญค่ะ ^^

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    สาธุค่ะ ที่มาส่งข่าวดีกัน

นี่ถ้าเราเป็นผู้ชาย จะขอไปบวชด้วยเลยค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

nancoala is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    0/5
    สาธุ กับทุกคนนะค่ะ

ลืมบอกค่ะ ไม่จำเป็นต้องเป็นคนไทยก็ได้ค่ะ มาจากต่างประเทศ ก็บวชฝึกตนได้นะค่ะ ขอแค่เป็นชายแท้ และใจรัก ก็พอค่ะ

0/5
    อนุโมทนาสาธุค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อนุโมทนาสาธุด้วยคนครับ
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

pixel_in_love's Avatar
    pixel_in_love is offline Trusted Member
    0/5
    อนุโมทนา สาธุคะ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    อนุโมทนา สาธุจ๊ะ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ สาธุ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread