Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: พ่อครับ...พ่อจะไปแข่งไตรกีฬากับผมได้มั้ยคับ

farah_lee is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile พ่อครับ...พ่อจะไปแข่งไตรกีฬากับผมได้มั้ยคับ

ดูแล้วน้ำตาไหลไม่หยุด
    ถ้าคุณเห็นรอยยิ้มของลูก คุณจะรู้ทันทีค่ะว่าพ่อเค้าทำเพื่ออะไร
    งานนี้ถึงแม้พ่อลูกจะไม่ชนะในการแข่ง แต่เค้าชนะใจเราไปแล้วค่ะ
    คุณพ่อผู้เป็นโรคหัวใจ ทำทุกอย่างเพื่อดวงใจของเค้าค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=VJMbk...layer_embedded
    Winter Samuii!!!

0/5
    ใช่ค่ะ ตอนนั้นมีคนFWมาให้นุ้ยดูแล้วก็ร้องไห้ไม่หยุดเลยค่ะเป็นคุณพ่อที่แข็งแรงทั้งร่างกายและหัวใจจริงๆค่ะ
    ^________^

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคุณ farah_lee มากนะคะ ยิ่งวันนี้เป็นวันพ่อยิ่งอินเข้าไปกันใหญ่เลยค่ะ พ่อนี่ทำทุกอย่างอย่างเพื่อลูกได้จริงๆนะคะ

0/5
    ซึ้ง....ซึ้ง...ได้ใจไปเลยค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

0/5

เคยดูแล้วคะ ดูแล้วน้ำตาไม่รู้มาจากไหนไหลมาไม่หยุดเลยคะ
    ดูแล้วทำให้เราคิดได้ว่า พ่อสามารถทำได้ทุกอย่างเพื่อลูกโดยที่
    ไม่ได้คำนึงถึงความยากลำบากของตัวเองเลยสักนิดเดียว

ดูแล้วรักพ่อมากกว่าเดิม ดูแล้วทำให้คิดได้ว่าวันนี้เรายังไม่ได้ทำ
    อะไรให้กับพ่อได้มากเหมือนที่พ่อให้เราเลยคะ

ขอบคุณที่นำเรื่องราวดีๆแบบนี้มาแบ่งปันกันนะคะ

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    ^^ขอบคุณนะครับ
    ^^Love city glow *deLaCour

aey-ka's Avatar
    aey-ka is offline Trusted Member
    0/5
    กินใจมากสุดๆ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ดูกี่ครั้ง ๆ ก็ตื้นตันใจทุกครั้ง พ่อมักจะทำอะไร ๆ เพื่อลูกได้เสมอ แล้วลูกหละ..
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    ดูไปได้ครึ่งเดียวก็ร้องไห้แล้วค่ะ ซึ้งมาก

ขอบคุณนะคะที่นำมาให้ชม รู้สึกว่าเราต้องมีความอดทนได้เท่าเค้าหรือมากกว่า

เพื่อที่จะทำสิ่งดีดีต่อไป และเพื่อพ่อของเราค่ะ

valentino is offline Banned
    Blog Entries
    2
    0/5
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook