Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 21

Thread: เตือนภัยที่จอดรถเซ็นทรัลเวิล์ด

hdogillusive's Avatar
    hdogillusive is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

เตือนภัยที่จอดรถเซ็นทรัลเวิล์ด

พอดีได้เมล์ฟอร์เวิดมาจากพี่ที่ทำงานเก่า เลยเอามาฝากเตือนเพื่อนๆกัน ไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน แต่ระวังกันเอาไว้ก้อดีนะคับ

==========================================================

สวัสดีคะ พี่ๆ ที่เคารพและ น้องๆ SPI ทุกท่าน

วันนี้ยุ้ยมีเรื่องมาเล่าคะ

คุณน้ายุ้ยมีเพื่อนผู้หญิงทำงานอยู่บริษัทยาที่ตึก Central World ของเรานี่เอง เมื่อวันก่อนเวลาสามทุ่ม หลังจากพี่เค้าซื้อของเสร็จก็ถือของลงไปที่จอดรถชั้น B3 ของฝั่งออฟฟิศ ระหว่างที่พี่เค้ากำลังเก็บของอยู่ อยู่ดีๆ ก็มีคนเอามือปิดปากเค้าจากข้างหลังและก็ผลักเค้าลงที่พื้นแล้วก็เอามีดแทงๆๆๆๆ พี่เค้าหลายแผลมาก (มีแผลนึงที่แย่สุด คือโดนเยื่อหุ้มปอด ส่วนแผลอื่นๆ ก็มีที่แขนเป็นส่วนมากเพราะว่าพี่เค้ายกแขนมาป้องกันตัว) พอแทงจนพอใจแล้วมันก็หนีไป หลังจากนั้นพี่เค้าก็พยายามตะเกียดตะกายไปอีกประมาณยี่สิบกว่าก้าว ขอให้ยามช่วยเหลือ ซึงยามตึกนี้พอเห็นพี่เค้าเลือดท่วมตัวก็สติมีน้อยคะ ตกใจทำอะไรไม่ถูกเรียกเพื่อนยามมาประมาณสิบกว่าคนปรึกษากัน จะจับคนร้าย (ก็ดีอยู่ แต่ว่าช่วยคนก่อนดีกว่ามั๊ย) ไม่ยอมเรียกรถพยาบาลตามที่พี่เค้าบอก จนพี่เค้าต้องโทรบอกให้เพื่อนเค้าที่เดินช้อปปิ้งด้วยกันเมื่อกี้มารับเค้าไปส่งโรงพยาบาล ตอนนี้พี่เค้าก็รักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลคะ ที่สำคัญคือเซ็นทรัลเวิลด์ปิดข่าว เลยอยากจะเตือนพวกเราให้ระวังตัวคะ

จากที่คุณน้ายุ้ยเล่าเนี่ย เพื่อนเค้าบอกว่าผู้ชายคนนี้ ไม่ได้เอาทรัพย์สินอะไรไปเลยแม้แต่อย่างเดียว แล้วก็ไม่ได้ทำอะไรอย่างอื่นด้วย เหมือนกับว่าโรคจิตแค่อยากจะเอามีดแทงคนเท่านั้นเอง ที่สำคัญ ผู้ชายคนนี้ดูปกติมาก แต่งตัวก็เหมือน Messenger ทั่วไป หน้าตาก็ไม่ได้ดูเหมือนคนบ้า โรคจิตหรือมหาโจรแต่อย่างใด พี่เค้าจำได้ว่าตอนที่ไอ้โรคจิตแทงพี่เค้าเนี่ย หน้าตาดูปกติมาก เหมือนคนทำหน้าปกติเวลาคุยกันเท่านั้น (เออ เพิ่งรู้ว่าโรคจิตจริงๆ นี่มันจะทำหน้าไม่รู้ร้อนไม่รู้หนาว ไม่ทำหน้าโรคจิตเหมือนในหนัง โรคจิตของแท้ต้องอย่างนี้ เหอๆ )

ก็ขอเตือนด้วยความเป็นห่วงในสวัสดิภาพของพวกเราคะ สาวๆ ออฟฟิศเรายิ่งสวยงามอ้อนแอ้นอยู่ ใครมีเพื่อนทำงานตึกนี้หรือชอบมาเดินช้อปที่นี่บ่อยๆ ก็ Forward เมลต่อๆ กันหน่อยก็ดีคะ

ด้วยความปราถนาดีจาก PNS คะ

==========================================================
    ...............................................................................

..........LVoe LVoe LVoe..........

จำไว้ให้มั่น "SBN ก่อตั้งขึ้นมาเพื่อซื้อขายแลกเปลี่ยนกระเป๋าแบรนด์เนมในราคากันเองแบบพี่น้อง ไม่ได้มีจุดประสงค์ให้มีการซื้อขายเพื่อเชิงพาณิชย์"

Chinwa's Avatar
    Chinwa is offline Junior Member
    0/5
    ขอบคุณมากครับผม..ที่มาเตือนกัน

แต่ผมคงไม่ใช่เป้าหมายของมันหรอกครับ ฮ่าๆ

ขึ้นชื่อว่าที่จอดรถ น่ากลัวทุกที่เลย ทั้งกลางวันกลางคืน

ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องออกแบบให้มันมืดๆทึมๆ แบบนั้นด้วย
    แม่ครับ..ตังค์หมด!!!

Wiarathis's Avatar
    Wiarathis is offline Trusted Member
    0/5

Wink

พวกนี้ขยะสังคมจริงๆ รปภ. ก็สุดๆอ่ะ สิบกว่าคนไม่มีใครมีสติเรียกรถพยาบาลเลย แย่มากๆ
    ไปเดินเล่นบ่อยค่ะ แต่มีเพื่อนไปตลอด กลัวหลงค่ะ เพราะเคยจอดรถแล้วไปเดินล้า ลัน ลา
    พอจะกลับ หารถตัวเองไม่เจอ ให้ รปภ. ช่วยหาตั้งนาน เข็ดเลย!!!
    ขอบคุณมากๆนะคะที่เข้ามาเตือน ต้องระวังตัวเพิ่มอีกแล้วเรา....
    คิดดี ทำดี ได้ดี
    Self-conquest is the greats of victory.

cutiezee is offline Trusted Member
    0/5
    ที่จอดรถทั้งมืดทั้งกว้าง เราไปกันทั้งครอบครัว เดินหารถยังไม่เจอเลยค่ะ
    ช่วงหลังๆ นั่งรถไฟฟ้าไปดีกว่า
    ขอบคุณมากนะค่ะที่นำข้อมูลดีๆ มาฝาก

0/5

Exclamation

ขอบคุณค่ะ ที่มาเตือนกัน น่ากลัวมาก สังคมยุคนี้ ทำไมทำกับคนที่ไม่รู้จัก กันได้แบบหน้าตาเฉย แต่สังคมเราทำไมปล่อยให้คนโรคจิตลอยนวล ทำไมไม่เอาไปไว้ที่รพ งง
    [SIGPIC][/SIGPIC]@@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

Amy-Thailand's Avatar
    Amy-Thailand is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณที่มาแชร์ข้อมูลกันนะคะ

น่ากลัวสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    Bora Bora

0/5
    ขอบคุณมากค่ะ...
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    ที่จอดรถทุกที่ส่วนใหญ่จะน่ากลัว ไม่รู้ทำไมชอบสร้างแบบมืดๆ สลัวๆ

ที่ Central world ที่จอดรถก็กว้างซะ ไปกี่ทีก็จำไม่ค่อยจะได้คะ ว่าจอดไว้ตรงไหน

ที่จอดใหญ่ แต่ยามไม่เยอะ ดูไม่ทั่วถึง อันตรายจริงๆ

ขอบคุณที่มาเตือนคะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

0/5
    ขอบคุณมากนะคะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากค่ะเฮีย ที่นำมาบอกเล่ากัน น่ากลัวมากกก
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook