Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9

Thread: 45 ชีวิตที่พูดไม่ได้ กำลังรอความช่วยเหลือค่ะ (ไม่รู้ว่ามีใครเคยลงรึยัง ถ้ามีแล้วลบได้นะคะ ^^)

Suzii's Avatar
    Suzii is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Unhappy 45 ชีวิตที่พูดไม่ได้ กำลังรอความช่วยเหลือค่ะ (ไม่รู้ว่ามีใครเคยลงรึยัง ถ้ามีแล้วลบได้นะคะ ^^)

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาว SBN ค่ะ

พอดีได้รับ FWD เมลล์จากลูกค้ามาค่ะ ส่งทางเมลล์คงไม่พอ จึงมาบอกต่อเพื่อนๆใน SBN นะคะ

เนื่องมาจาก Link จาก Pantip ค่ะ
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/t.../J8549009.html

น้องแมวเปอร์เซีย 45 ชีวิต กับเจ้าของที่ป่วย
    มีเพื่อน ๆ ที่พยายามหาทางช่วยเหลือน้องแมวเหล่านี้เท่าที่จะทำได้
    ความคร่าว ๆ นะคะ เจ้าของแมวเปอร์เซียทั้ง 45 ตัว ตอนนี้ป่วยเป็นมะเร็งเต้านม ไม่มีงานทำ ไม่มีเงินเลี้ยงแมวอีกต่อไป เลยหาทางระบายแมวออกจากบ้าน
    แต่น้องแมวทุกตัว ณ ตอนนี้ ไม่มีตัวไหนที่อยู่สภาพปกติเลย เป็นแมวเกือบป่วย หรือไม่ก็ป่วยหนัก รวมถึงไม่มีอาหารจะกิน

เราเลยทำเมล์ฉบับนี้ขึ้นมา เผื่อว่าจะมีความช่วยเหลือหรือเงินบริจาค ช่วยต่ออายุให้น้องแมวเหล่านี้ด้วย

น้องแมวพูดไม่ได้ ขอความช่วยเหลือไม่ได้ หาเงินเลี้ยงตัวก็ไม่ได้ แต่เราทำสิ่งเหล่านั้นแทนเค้าได้นะคะ

***ความผิดของคน อย่าไปลงที่แมวนะคะ****

ขอบคุณมากๆค่ะ

Suzii's Avatar
    Suzii is offline Trusted Member
    0/5
    รูปภาพบางส่วนที่นำมาจากเวบ Pantip นะคะ

สุดท้ายนี้ต้องขอโทษที่หาภาระมาให้ทุกคน และต้องขอขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยบริจาคค่ารักษากำลังทรัพย์สำหรับแมวป่วยด้วยนะคะ

*หรือท่านใดมีความเห็นหรือทางออกอื่นๆ ที่จะช่วยน้องแมวป่วยทั้ง 29 ตัวได้ก็บอกได้เลยนะคะ ยินดีรับข้อเสนอทุกความคิดเห็นค่ะ ตรงๆ กันเลยนะคะ ไม่มีมาโกรธเคืองกันค่ะ*

*ขอให้ผลบุญกุศลครั้งนี้ส่งให้ทุกท่านมีความสุข ความเจริญ สุขภาพดีทั้งกายและใจ ร่ำรวยยิ่งๆ ขึ้นไปนะคะ สาธุ*

คำพูดจาก "คุณดาวไร้แสง" เวบ Pantip ค่ะ

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณที่มาบอกข่าวนะคะ เพิ่งได้มาดู น้ำตาร่วงเลย
    เดี๋ยวจะเข้าไปช่วยเหลือเท่าที่ช่วยได้นะคะ

0/5
    น่าสงสารมากเลยค่ะ จะลองถามพี่ๆที่สามารถช่วยรับเลี้ยงแมวได้นะคะ เห็นแล้วเครียด สงสารแมวมากๆเลยค่ะ

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    น่าสงสารจังเลยอะ
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

0/5
    น่าสงสารจังเลยค่ะ...อยากเลี้ยง..แต่เป็นภูมิแพ้อ่ะ...

เดี๋ยวเข้า web pantip ไปช่วยเหลือแทนดีกว่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

ice-ga's Avatar
    ice-ga is offline Trusted Member
    Blog Entries
    1
    0/5
    -ขอรับเลี้ยงได้ใหมคะ ต้องทำไงบ้างบอกมานะคะ
    PHP Code:
    ลดภาวะโลกร้อนอย่างเร่งดวน เป็นหน้าที่ของเราทุกคน 

Chinwa's Avatar
    Chinwa is offline Junior Member
    0/5
    อันนี้คือข้อความจากลิ้งค์ที่จขกท.ให้ไปดูนะครับ

เรียน ผู้ใจบุญและมีจิตเมตตาทุกท่าน
    เนื่องจากเรื่องนี้มีผลทำให้ผู้ป่วยเครียดและกระทบกระเทือนใจ ผู้ป่วยเป็นอย่างมาก จึงขอเรียนให้ทุกท่านทราบว่า เจ้าของขอจัดการใน การหาผู้อุปการะน้องแมวแต่ละตัวเองที่เขามีความพร้อมในการเลี้ยงแมว และรักษาน้องแมว และสามารถติดตามความก้าวหน้าในความเป็นอยู่ ของน้องแมวได้ เพื่อความสบายใจของผู้ป่วย ขณะนี้มีผู้ใจบุญ จำนวนหนึ่งแจ้งมาเพื่อรับน้องแมวไปอุปการะและรักษาส่วนหนึ่งแล้ว ขอขอบคุณทุกท่านที่มีจิตเมตตาและรักแมว ท่านที่ต้องการทราบรายละเอียดของแมวติดต่อมาได้ที่ Lovecat9889@hotmail.com

อยากรับเลี้ยงเหมือนกันครับ
    ทำอย่างไรได้บ้างครับเนี่ย

จาก.. PANTIP.COM
    แม่ครับ..ตังค์หมด!!!

0/5
    น่าสงสารจัง

Comments from Facebook