Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 31

Thread: กลับมาพร้อมเผชิญความจริง.... เรื่องสั้นความรัก ของโอม (ยาวหน่อยนะครับ)

xtrastrong's Avatar
    xtrastrong is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

กลับมาพร้อมเผชิญความจริง.... เรื่องสั้นความรัก ของโอม (ยาวหน่อยนะครับ)

ทุกอย่างในชีวิตโอม เรียกได้ว่าหมดแล้วจริงๆ
    ต้องเริ่มนับ 1 ใหม่ (ก่อนเริ่มเรื่องต้องกล่าวขอโทษบุคคล คนดีๆ ทั้ง 2 คนที่ผ่านเข้ามาในชีวิตโอมและโอมได้ทำให้คุณทั้งคู่เสียใจ ... พวกคุณทั้งคู่จะเกรียจ จะแค้นโอมไม่ว่าครับ ทุกอย่าง มันเกิดจากความใจอ่อน ความไม่เข้มแข็งของโอมเอง) ขอให้เรื่องพวกนี้ เป็นอุทาหรณ์ให้แก่คนไม่เข้มแข็ง ใจอ่อน และคิดนอกใจแฟนนะครับ
    คุณจะได้ไม่เจ็บ และไม่เสียใจเหมื่อนอย่างที่โอมกำลังเจอ

ไม่ได้เสียใจที่ตัวเองต้องอยู่คนเดียวนะครับ (คนเลวๆ ทำผิด ยังไงก็สมควรรับกรรมครับ) แต่เสียใจที่ทำให้คนดีๆ ทั้งสองคนต้องมาเจอ คนชั่วๆอย่างโอมไงครับ

เรียกเรื่องนี้ง่ายๆ ว่า รักสามเศร้า ของคนที่ไม่เข็มแข็ง ไม่กล้าตัดใจ ล่ะกันครับ
    มีตัวละครอยู่สองคน กับโอม ที่เป็นคนทำให้เรื่องรักครั้งนี้พัง คือ 1) พี่บลู 2) โปเต้

โอมรู้จักกับพี่บลู (ขอใช้นามแฝง) มาตั้งแต่ สิงหาคม 2007 แต่เราทั้งคู่ไม่ได้คิดอะไรกันเลย
    จนได้มาสนิทกันเพราะ งานที่โอมทำต้องติดต่อกับพี่บลูตลอด เรียกว่า คุยกันมากขึ้น ... เขาชมเราอยู่บ่อยๆ ว่าเราเป็นเด็กดี เด็กน่ารัก หลังเลิกงาน ทุกศุกร์เราชอบชวนกันไปดูหนัง ทานข้าว แต่บอกตรงๆ ตัวโอมเองไม่เคยคิดอะไรเกินเลย เพราะ ไม่อยากเอาลูกค้า มาเป็นแฟนแน่นอน

และวันหนึ่งในเดือน พ.ค. ปี 2008 จำได้ว่าคืนนั้นกลับบ้านไม่ได้คิดอะไร เช็ค pm ใน SBN นี่แหละครับ
    หนุ่มน้อยคนหนึ่งชื่อโปเต้ (ขอใช้นามแฝง) เขาเขียน pm มาหาโอมหลังจากที่โอมเข้าไปชมกระเป๋า ที่เขาเคยเอามารีวิว ว่าสวยจัง .. เราคุยกันแลกเปลี่ยนเรื่องความชอบในกระเป๋า ประกอบกับเขาเรียนอยู่เมืองนอก ประเทศในฝันที่โอมอยากไปเที่ยวพอดี เราคุยกันทุกวันๆ ... จนคืนนึง โปเต้บอกกับโอมว่า "เราชอบนายนะ" เราก็งง .. ไหนบอกว่าชอบผู้หญิงไง จากนั้นเราเริ่มคุยทางโทรศัพท์กัน

โปเต้โทรมาตอนตี่ 4 ของคืนนั้น เราคุยกันเรื่อยมาจนถึง 7 โมงเช้าเมืองไทย
    หลังจากนั้นอีก 2 อาทิตย์ โปเต้บอกว่า "เราจะกลับเมืองไทยนะ มารับที่สนามบินด้วย" เราจะได้เจอกัน
    พอเราเจอกัน ทุกอย่างมันเป็นสีชมพู และช่วงนั้น เพลงนี้ก็กำลังเป็นที่รู้จัก
    "ฉันรักเธอโดยที่ไม่รู้จัก และฉันรักเธอตั้งแต่แรกพบหน้า... สำหรับฉันนั้นเธอคือทุกสิ่ง เป็นกำลังใจ เป็นทุกๆอย่าง"

โปเต้ขอโอมเป็นแฟนในคืนนั้น หลังจาก dinner แรกของเรา
    น่าเสียดาย ที่โปเต้ต้องกลับเมืองนอกหลังจากนั้นไม่กี่วัน ...... แต่เรายังคุยโทรศัพท์กันเรื่อยมา ทุกวันๆ
    หลังจากนั้นอีก 2 อาทิตย์ โปเต้บอกโอมว่า เราจะกลับไป กรุงเทพอีก แล้วเราไปเที่ยวฮ่องกง กันเถอะ มันเป็นเรื่องไม่น่าเชื่อก็เกิดขึ้น .... ถ้าใครเล่น SBN มาตั้งแต่แรกๆ คงจำ ตำนานรักคู่แรกของ SBN กันได้นะครับ ที่โอมเคยโชว์แหวน Bottega

ความรักของเราทั้งคู่ ดู Happy มากๆ อยู่ช่วงนึง ... แต่เราก็ทะเราะกันเรื่อยมา ยอมรับครับโอมงี่เง่า หาเรื่องตลอด
    ทำผิด ซ่ำไปซ่ำมา แต่เราก็ให้อภัยกันได้ทุกครั้ง หนักนิด เบาหน่อยเราก็ให้อภัย ... บอกตามตรง เราไม่เคยโกธรกันข้ามวันเลย

แล้วพีบลูละ ทำไมโอมถึงเกริ่นถึงพี่บลูในตอนต้น ....
    โอมจะมาพูดถึงพี่บลู หลังจากกลับถึงบ้านนะครับ ขอตัวกลับบ้านก่อน ตอนนี้เลิกงานแล้ว
    ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
    ขอให้มีความทรงจำที่ดี ... ก็เพียงพอแล้ว
    อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
    และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้

อยากให้คืนที่โหดร้ายนี้ ผ่านไปเร็วๆ

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    ^^เป็นกำลังใจให้นะครับคุณโอม และมารออ่านนะครับ

ปล พิมพ์จากในไอโฟน พิมพ์ไม่ค่อยถนัด ถ้าผิดไม่ถูกหรือพิมพ์ผิดก็ขอโทษด้วยครับ
    ^^Love city glow *deLaCour

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    พี่โอมครับ รักษาสุขภาพนะครับ อย่าเครียด ยังมีพี่ๆน้องๆ อยู่นะครับ

น้องยังจำได้ไม่นานมานี้ยังเจอพี่ๆทั้งคู่อยู่เลยนะครับ

ยังไงก็อย่าคิดมากนะครับ

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5
    มาเป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะน้องโอม ชีวิตเราต้องมีเรื่องที่ผิดพลาดเกิดขึ้นบ้าง เวลาจะทำให้ทุกอย่างดีขึ้นเนอะ

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5
    คุณโชคดีจังที่มีความรัก
    รักของผมแต่ละครั้ง ลงท้ายด้วยผมต้องเป็นฝ่ายถูกทิ้ง...

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

0/5
    สู้ๆๆๆๆ น๊ะ น้อง
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

0/5
    สู้ๆๆๆคร้า รออ่านต่ออยู่นะ มาพิมต่อเร็วๆ โอม
    [SIGPIC][/SIGPIC]@@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Wink

ใจเย็นนะจ้ะ โอม อย่าเครียด
    แต่อ่านแล้ว กระทบตัวเองอย่างแร๊ง - -"

ปล. เดียเล่นควิซทีไร ได้ชื่อโอมตลอดเลยนะ อิอิ ไม่เครียด

xtrastrong's Avatar
    xtrastrong is offline Trusted Member
    0/5
    เพิ่งกลับมาจาก ลานเบียร์ที่ Central World
    รู้สึกดีนะครับ ที่อย่างน้อยมีคนให้เราได้ระบาย และคอยรับฟังเรา

สำหรับเรื่องความรักของโอม คงไม่มีตอนจบหรือตอนต่อไปแล้วล่ะครับ
    คนๆหนึ่งได้ sms มาบอกให้โอมหยุดเขียนเรื่องนี้ ... โอเคครับ โอมจะหยุด
    โอมคงเอาไปจดใส่สมุดโน๊ตของตัวเอง แล้ววันหนึ่งเมื่อโตขึ้นมา มาอ่านจะได้รู้ว่่าวันนี้ คือวันที่เราทำพลาดครั้งหนึ่งในชีวิต

ก่อนอื่นต้องขอบคุณสถานที่แห่งนี้ (SBN)
    ที่้ทำให้โอมได้มาเจอพี่ๆที่น่ารักมากมาย แม้เราไม่ค่อยได้เจอกันช่วงหลังๆ แต่ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจจริงๆครับ pm หลังไมล์มาก็ขอบคุณด้วยเช่นกันครับ

ขอบคุณ พี่ที่โอมรักที่สุด .... ขอบคุณ ที่ให้อภัยเสมอมา ขอบคุณที่ให้อะไรโอมหลายๆอย่าง

วันหนึ่งโอมคงจะเ้ข้มแข็งขึ้น ... ยอมรับครับว่า ภายนอกดูเหมื่อนเป็นคนเข้มแข็ง เป็นคนไม่แคร์ใคร แต่ข้างในอ่อนแอ่ ยิ่งกว่าอะไร กลัวคนไม่รัก กลัวคนทิ้ง กลัวที่ต้องอยู่คนเดียว กลัวไปหมด กลัวไม่มีใคร ... เลยต้องยึดคนๆหนึ่งไำว้ เพราะไม่อยากอยู่คนเดียว

แต่มันก็คือความผิดพลาด .... รักสามเศร้า คงไม่มีใครอยากให้เกิด และไม่ว่าจะเกิดกับใคร มันไม่มีทาง จบสวยหลอกครับ

ขอให้ทุกคู่ ที่มีแฟน อย่าได้คิดมีคนอื่นเลยนะครับ .. ความรักไม่ได้หาง่าย และในเมื่อเราเจอมันแล้ว อย่าให้่มันหลุดไป เพียงเพราะตัวเ้ราที่อ่อนแอ่เองเลยครับ

เศร้าจนไม่มีน้ำตาให้เสีย เสียใจจนไม่มีหน้ากลับไปขอให้เขาให้อภัยเลยครับ

ปล. ถ้าวันหนึ่งมีสิ่งใด ทำให้โอมล้างสิ่งที่ผิดที่โอมได้ทำกับพวกคุณทั้งคู่ได้ พวกคุณทั้งคู่ไม่จำเป็นต้องให้อภัยโอมก็ได้ โอมแค่อยากให้คุณทั้งคู่ อโหสิกรรมให้โอมก็พอครับ
    ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
    ขอให้มีความทรงจำที่ดี ... ก็เพียงพอแล้ว
    อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
    และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้

อยากให้คืนที่โหดร้ายนี้ ผ่านไปเร็วๆ

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy

Quote Originally Posted by xtrastrong View Post
    รักสามเศร้า คงไม่มีใครอยากให้เกิด และไม่ว่าจะเกิดกับใคร มันไม่มีทาง จบสวยหลอกครับ

ขอให้ทุกคู่ ที่มีแฟน อย่าได้คิดมีคนอื่นเลยนะครับ .. ความรักไม่ได้หาง่าย และในเมื่อเราเจอมันแล้ว อย่าให้่มันหลุดไป เพียงเพราะตัวเ้ราที่อ่อนแอ่เองเลยครับ
    T________________T
    ขอบคุณค่ะ สำหรับข้อความนี้ เศร้าขึ้นมาทันทีเรยอะ -*-

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook