Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 18 of 18

Thread: ลอยกระทงปีนี้ ไปลอยกันที่ไหน และไปกะใครกันบ้างคะ ^^

Warning Points:
    0/5

Unhappy

วันที่ 2-3 พ.ย. ต้องไปทำงานที่ มาบตาพุด ระยอง ค่ะ
    คงต้องลอยกันที่มาบตาพุดเลยแหละ เพราะขับกลับไปลอยที่กรุงเทพฯ ไม่ทันง่ะค่ะ

จริงแล้วชอบที่จุฬาฯ มากที่สุดเลย ตอนจบใหม่ก็ยังกลับไปลอยที่จุฬาฯ นะคะ
    ตอนนี้ก็ยังอยากไปอีกค่ะ แต่ก็รู้สึกว่าตัวเองแก่เกินน้องๆ เยอะแล้วอะค่ะ อิอิ..

------------------------

นานนาน จะผ่านมาสักทีนะ ...

------------------------

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ว่าจะไปลอยที่ มธ รังสิตค่ะ
    เพราะ หนุ่มน่ารัก เยอะ อิอิอิ

ปล ที่สำคัญ ต้องไปกะเพื่อนเท่านั้น ของแบบนี้ คิคิ

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member
    0/5
    ใจอยากไปภาคเหนือคะ อยากลอยโคมคะ แต่อาจจะติดงาน เลยคิดว่า ถ้าไปงานที่ไหน สะดวกตรงไหน ก็คงลอยที่นั่นคะ และก็ต้องเป็นกระทงที่ทำจากวัสดุธรรมชาติ หรือกระทงขนมปังด้วยคะ
    Mangkaprun
    Wish you all the best ปีใหม่นี้พบเจอแต่สิ่งดี ๆ มีความสุขกันทุกท่านนะคะ

0/5

Smile

ชวนคุณแฟนไปลอยที่เกาะลอยค่ะ คบกันมา 10 กว่าปียังไม่เคยไปลอยด้วยกันเลย (แฟนถืออ่า) แต่ปีนี้ไม่ไหวแล้วเลยชวนซะเอง (ไม่ไหวคืออยากไปนะค๊ะ แต่ไม่ใช่อยากเลิก แว๊ก...)

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    จะไปลอยกับลูก ๆ หลาน ๆ ค่ะ ที่บึงแก่นนคร และบึงสีฐาน มหาวิทยาลัยขอนแก่น สำหรับกระทงจะทำเอง ใช้ใบตอง กับต้นกล้วยค่ะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

Kathy P's Avatar
    Kathy P is offline Trusted Member
    0/5
    ปีที่แล้วไปลอยกระทงกับแฟนที่ร้านBuddy สองฝั่งคลอง
    แถวปากเกร็ดค่ะ
    บรรยากาศดี (อยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา)
    ดนตรีเพราะ (มีวงดนตรีสดสไตล์chill --bossanova--
    jazzมาเล่นทุกวัน ปีที่แล้วพี่ป๊อดมา)
    อาหารอร่อยมากค่ะ
    แล้วเค้าจะจัดเป็นธีมงานวัด มีชิงช้าสวรรค์ ปาเป้าด้วยค่ะ
    สนุกมากๆ แต่ต้องจองล่วงหน้า และต้องซื้อบัตร
    เฉพาะเทศกาล เปิดตั้งแต่11โมง ปิดตี1
    น่าไปมากๆค่ะ ไม่ต้องไปแออัดที่ไหน
    ที่สำคัญไม่ต้องคอยหลบปะทัดด้วยค่ะ ^^
    Kathy Precious

looggade is offline Trusted Member
    0/5
    เย็นแล้ว ยังหาที่ลอยไม่ได้เรย...
    ทุก comment ก็น่าสนใจทั้งนั้นเลยค่ะ..

สุขสันต์วันลอยกระทงทุกๆท่านค่ะ ~ ★

looggade is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by nadiatown View Post
    ว่าจะไปลอยที่ มธ รังสิตค่ะ
    เพราะ หนุ่มน่ารัก เยอะ อิอิอิ

ปล ที่สำคัญ ต้องไปกะเพื่อนเท่านั้น ของแบบนี้ คิคิ
    คุณ nadiatown.. ที่มธ.ศูนย์รังสิต น่าสนใจเป็นพิเศษเรยค่า หุหุ

สุขสันต์วันลอยกระทงนะคะ ^^ ~ ★

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook