Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: ขอคำแนะนำซี่รี่ส์เกาหลีค่ะ

Warning Points:
    0/5

ขอคำแนะนำซี่รี่ส์เกาหลีค่ะ

ห่างหายจากการดูหนังเกาหลีไปนานมาก เมื่อวีคก่อนเด็กที่บริษัทเอามาให้ดู สองเรื่อง

F4 เกาหลี
    my fair lady

สรุปว่าดูจบไปแล้วหนึ่งเรื่องคือ my fair lady สนุกมาก ๆๆ ดูไปอินไป เล่นดีมาก ๆๆ ประทับใจสุด ๆ.............

เลยอยากขอคำแนะนำจากเพื่อน ๆ ว่า

เว็บไหนอัพเดทข่าวสารของซี่รี่ส์เกาหลีบ้าง?
    เพื่อน ๆ มีร้านออนไลน์ที่ขายแผ่นหนังเกาหลีบ้างหรือเปล่า ถ้ามีรบกวนส่ง pm ทีคะ
    ตอนนี้มีซี่รี่ส์ไหนน่าดูอีกค่ะ

ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะทำให้ติดอกติดใจได้ขนาดนี่ อิอิ ขอบคุณเพื่อน ๆ ล่วงหน้าคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    ผึ้งดู F4 เกาหลีจบแล้วค่ะ
    ชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ตอนนี้เริ่มดูรอบ 2 ละค่ะ อิอิ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member
    0/5
    พิมมีเป็น Collection หลายเรื่องเลยแหละ อยากทราบ อัพเดทก็ลองเข้าไปเวปข้างล่างดูได้เลยค่ะ ไม่แน่ใจว่าคุณบันดูถึงเรื่องอะไรแล้วบ้าง

ถ้า Romantic หน่อยก็แนะนำ One Fine Day (พระเอกเรื่อง Coffee Prince)
    Stye กุ๊กกิ๊กหน่อยก็ คุณชายไฮโซกับคุณหนูโอท็อป (Hello Miss) และก็หนุ่มบ้านไรหัวใจปิ้งรัก (Wineyard Man) แล้วก็ Romantic Princes เป็นหนังไตหวันแต่น่ารักมาๆ

http://www.contoka.com/catalog.php?category=1

เพิ่งไปซื้อทั้งจูมงพร้อมมูยูล ดูจนตาแฉะเลยค่ะ

0/5

Smile ชอบซีรีย์เกาหลีเหมือนกันค่ะ

ข้อมูลซีรีย์เกาหลีเว็บนี้เลยค่ะพี่บัน
    www.popcornfor2.com ข้อมูลเพียบค่ะ ทั้งหนังเก่าหนังใหม่ค่ะ

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    เติ้ลก็ติดเหมือนกันดูมาประมาณ4-5ปีละ ตั้งแต่เรื่องแรกๆที่เรนเล่น
    ส่วนมากเติ้ลจะใช้บริการร้านคิ้ม(เยาวราชข้างเท็คซัสสุกี้ร้านที่3)
    หนังไวกว่าที่อื่นมากๆ ส่วนมากจะเป็นซับไตเติ้ล ดูแล้วอาจจะปวดตา
    แต่สนุกอินในอารมย์ เพราะได้ยินเสียงจริงก็ได้ความรู้สึกไปอีกแบบ
    เวลามีหนังใหม่ที่ร้านก็โทรแจ้ง เหมือนคุณหนูโอท็อปก็ได้ดูก่อนเกือบปีกว่า
    หนังจีน เกาหลี ญี่ปุ่น ไตหวัน มีหมด ที่สำคัญราคาถูกกว่าในเวปเยอะเลยครับ
    ^^Love city glow *deLaCour

0/5
    คุณนาย นี่เลย F4 เกาหลีเลย พระเอกหล่อ โดยเฉพาะ ลี มิน โฮ เราดูจบไปสองรอบแล้ว My fair lady ใครเล่นเป็นพระเอกอ่ะ หน้าตาดีหรือเปล่า ลืม Coffee prince ด้วย กงยู หล่อแบบไม่บันยะบันยังเล้ย

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

^^bam bam's Avatar
    ^^bam bam is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ดู F4 เลย ติดงอมแงม ตอนนี้ดูถึง Ep21 แล้ว ....
    ชอบมากเลย F4 เกาหลี boys over flowers
    ชอบคิมบอม มาก ๆ เป็นคูที่น่ารักมากเลย กับอึนซอล ในเรื่องอ่ะพระเอก จุนพโย ก้อหล่อมั่ก มาก นังแม่มดร้ายกาจมากเลย
    เราดูใน youtube จ้า

0/5
    ขอบคุณทุกคนมากค่ะ

วันนี่เพิ่งเริ่มดู f4 แค่เริ่มต้นก็มันส์แล้วเน๊อะ

คุณนายนีน่าจ๋า นางเอกเรื่องคอฟฟี่ปริ้นนั้นแหละ ส่วนพระเอกชื่อ Yoon sang hyun มีอายุแล้วล่ะ

ดูตอนแรกไม่เท่าไร พอดูไปสักแป๊บ เฮ้ย พระเอกมีเสน่ห์ดี คุณรีบไปดูด่วน

0/5
    Quote Originally Posted by bandalee View Post
    ขอบคุณทุกคนมากค่ะ

วันนี่เพิ่งเริ่มดู f4 แค่เริ่มต้นก็มันส์แล้วเน๊อะ

คุณนายนีน่าจ๋า นางเอกเรื่องคอฟฟี่ปริ้นนั้นแหละ ส่วนพระเอกชื่อ Yoon sang hyun มีอายุแล้วล่ะ

ดูตอนแรกไม่เท่าไร พอดูไปสักแป๊บ เฮ้ย พระเอกมีเสน่ห์ดี คุณรีบไปดูด่วน
    เดี๋ยวจะลองไปหามาดูนะ นี่อีกเรื่องหนึ่งคุณ Somthing about 1% เนื้อเรื่องน่ารักดี พระเอกก็น่าร้าก อีกแล้ว

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

PrimmRose's Avatar
    PrimmRose is offline Trusted Member
    0/5
    คุณนีน่า คุณบัน เรามาตั้งชมรมซีรี่ส์เกาหลีดีไหมค่ะ เพื่อมีข่าวสารแลกเปลี่ยน หรือแชร์กันดูบ้าง update เรื่องใหม่ๆ และก็ข่าวคราวพระเอกดัง (ขอเน้นค่ะ ส่วนใหญ่จำเฉพาะพระเอก

เออ ไม่มีใครชอบ แบ ยอง จุน หรือ ซอง อิลกุก บ้างหรือค่ะ?

Comments from Facebook