Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 33

Thread: ถ้าคบกับแฟน แต่แฟนเรายังติดต่อกับคนเก่าอยู่ ขอความเห็นเพื่อนๆๆหน่อยค่ะว่าควรทำอย่างไร

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ถ้าคบกับแฟน แต่แฟนเรายังติดต่อกับคนเก่าอยู่ ขอความเห็นเพื่อนๆๆหน่อยค่ะว่าควรทำอย่างไร

มาขอความเห็นหน่อยนะคะ ถ้าคบกับแฟน แต่แฟนเรายังติดต่อกับคนเก่าอยู่ ขอความเห็นเพื่อนๆๆหน่อยค่ะว่าควรทำอย่างไร คืออันนี้เป็นปัญหาของเพื่อนสนิทเราเลยนะคะ เราให้ความเห็นไปแล้วค่ะ แต่อยากรู้ถึงความเห็นของเพื่อนๆๆท่านอื่นค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนเราจับได้ว่ายังมีไปหาอยู่ แถมยังส่ง SMS หวานๆๆกันอยู่ เพื่อนเราทำใจไม่ได้ค่ะ และเมื่อคืนก็ทะเลาะกันอีก เพื่อนเราให้บอกกับคนเก่าไปเลยว่ามีเพื่อนเราเป็นแฟนแล้ว แต่เชื่อไหมคะว่าไอ้แฟนเพื่อนเรามันบอกว่าไม่มีทางบอก เพราะคนเก่าดีกับเค้า แต่ขอบอกเลยนะคะว่าเพื่อนเราดีกับแฟนมากๆๆ ทำให้ทุกอย่าง ยอมให้ทุกอย่าง แต่ยกเว้นเรื่องนี้ เชื่อไหมคะ เพื่อนเราจัดว่าโครตรวย แต่ยอมทำอะไรที่ไม่เคยทำให้ แต่ไอ้คุณแฟนมันยังโง่กับแฟนเก่าอยู่ ( แฟนเก่าร้ายมาก อย่างกับละครเลยค่ะ ต่อหน้าใสซื่อ แต่ลับหลังเคยนัดเจอเพื่อนเราด้วย ที่รู้เพราะแฟนเพื่อนเราก็คือ ญาติเราอ่ะค่ะและแฟนเก่ามันเราก็รู้จัก และเราก็โดนกับตัว พอเราไปพูดกับญาติเรา เชื่อไหมคะ กลับหาว่าเราใส่ร้าย เราเลยไม่ยุ่งอีกค่ะ )

แต่ที่นำมาเล่าเพราะอยากรู้ว่าเพื่อนๆๆทำใจได้ไหมคะ ถ้าเจอแบบนี้

Drmoonoi's Avatar
    Drmoonoi is offline Trusted Member
    0/5
    คิดว่าทำได้ถ้ารักค่ะ บางทีไอ้คำว่ารักนี่แหละค่ะ ที่ทำให้หลายๆคน รวมถึงตัวพี่เองทำอะไรที่ไม่มีเหตุผลมานักต่อนักแล้ว อย่างที่คนเค้าว่ากัน ทำได้เพราะรัก ทนได้เพราะรัก เหตุผลง่ายๆที่คนเราเลิกกัน ไม่ว่าจะยกเหตุผลอะไรมาร้อยแปด เธอดีเกินไป ชั้นยังไม่พร้อม จริงๆแล้วคำตอบง่ายๆอันเดียวคือมันไม่ได้รักเหมือนก่อนแล้ว แค่นั่นเองจริงๆ ซึ้งจังเลยเนอะ

หวังว่าน้องเปิ้ลยังไม่เลิกรักน้องเหมียวคิตตี้ง่ายๆนะจ้ะ แอบไปดูกระทู้บ่อยๆ คอยส่องคิตตี้อ่ะจ้ะ

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    สำหรับเรา ถ้ารักก็จะทำทุกอย่างเพื่อคนที่เรารักคะ ทนเท่าที่จะทนได้ เราว่าเพื่อนคุณเปิ้ล เค้าก็คงรักมาก เค้าถึงทนได้ขนาดนี้นะคะ แต่เราว่าตราบใดที่เค้ายังไม่ได้ทำอะไรให้เราเดือดร้อน เราก็จะอยู่ในที่ของเราคะ แฟนเก่า กะ แฟน ปัจจุบัน มันต่างกันนะคะ เก่ามันก็คือเก่าอ่ะคะ ถึงเค้าจะยังติดต่อกัน อาจจะแอบมีใจให้กันอยู่บ้าง เราก็ไม่สนคะ เราถือว่าเราคือปัจจุบันอ่ะ ถ้าแฟนเราไม่ได้บอกเลิกเรา เราก็จะอยู่ต่อคะ จะไม่ไปไหนด้วย อยากคุยก็คุยไปซิ แต่ถ้ามีอะไรที่มากกว่านี้เราก็คงไม่ยอมอ่ะคะ แล้วถ้าชีร้ายมา เราก็จะร้ายกลับคะ เราไม่แคร์ด้วย ....

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น ก็ต้องอยู่บนความพอดีอ่ะคะ แล้วก็ถ้าคิดว่าอยู่กะแฟนแล้วมีความสุข ก็อยุ่ต่อไปเถอะคะ ไม่ต้องสนใจใครทั้งนั้น รู้ว่ามันยากมาก ที่ยังเห็นเค้าติดต่อกะคนเก่าอยู่ แต่ถ้าเค้าไม่มายุ่งกะเรา เราก็อยุ่ของเราไปแหละคะ ทำทุกอย่างให้ดีที่สุด เท่าที่เราจะทำได้ ไม่ต้องไปสนใจเค้า คิดซะว่าเค้าไม่ได้มีอิทธิพลอะไรในชีวิตเราเลย อย่าไปแคร์คนแบบนี้เลยคะ ....

ไม่ต้องไปบอกให้เค้าเลิกกันนะคะ เพราะเราเชื่อว่าทุกคนไม่มีใครอยากเลิกกะแฟนตัวเองคะ แม้ว่าแฟนตัวเองจะแย่แค่ไหนก็ตาม ก็มันรักไปแล้วหนิคะ ยิ่งบอกไป เพื่อนจะยิ่งเครียดด้วยคะ ให้เค้าได้ใช้ชีวิตของเค้าไป เราเชื่อว่าคนเราทุกคน ถ้ามันถึงที่สุดของมันแล้วจริงๆ คนเราสามารถเลือก และ ตัดสินใจ ได้เองคะ ว่าจะอยู่ หรือ จะไป โดยที่ไม่ต้องให้ใครมาบอกเลยคะ ....

และอีกข้อ ที่เราจำไว้ขึ้นใจ และบอกตัวเองเสมอๆ ... ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่วคะ ...
    เราคิดเสมอ ว่าใครทำอะไรกับเราไว้ เค้าก็ต้องได้รับผลแบบนั้นกลับไปเหมือนกัน สักวันคะ ไม่ช้าก็เร็ว ...

ขอให้เพื่อนคุณเปิ้ล โชคดีนะคะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

0/5
    มาอีกแล้วคำถามแนวนี้ 69 ตอบที่ไรโดนด่าทุกที ขอยืนยันคำตอบแนวเดิมว่า ทนไม่ได้เลยยยย...อะค่ะ

อย่าประมาทไปนะคะ ส่วนตัวเคยเจอมาเยอะค่ะผู้ชายชอบผู้หญิงร้าย ๆ โบราณเค้าถึงว่าลางเนื้อชอบลางยา เรื่องผู้หญิงรวยหรือไม่ ทำอะไรให้ทุกอย่างไม่สำคัญค่ะ สุดท้ายอยู่ที่ความถูกใจล้วน ๆ ถามว่าผู้ชายรู้ไหมว่าเค้าทำแบบนี้แล้วคนที่ป็นแฟนใหม่จะเสียใจ รู้ค่ะ แล้วก็ทำทั้ง ๆ ที่รู้นั่นแหละ ขอถามว่าอย่างนี้ผู้ชายรักเพื่อนคุณรึเปล่า

อีกอย่างผู้ชายเค้าไม่ยอมบอกแฟนเก่าเค้าซะด้วยว่าเค้ามีใหม่แล้ว เราว่าสถานการณ์มันกลับ ๆ กันอยู่นะคะ คุณลองทำใจให้เป็นกลางและดูให้แน่ ๆ ว่าคนที่เค้าอยากเลิกน่ะเป็นฝ่ายเพื่อนของคุณเองรึเปล่าคะ (ถ้าโกรธขออภัย แต่ขอพูดตรง ๆ) ใครเป็นฝ่ายตื๊อใครง้อใครกันแน่ เท่าที่อ่านคาดว่าผู้ชายเค้าตื๊อแฟนเก่า ง้อแฟนเก่าอยู่นะคะ คนที่เค้าไม่กล้าบอกเลิกน่ะคือเพื่อนคุณเองรึเปล่า

ไม่สนับสนุนให้คาราคาซังอยู่อย่างนี้เพราะสำหรับเรามันเสียศักดิ์ศรีอะค่ะ ผู้หญิงคนนั้นสามารถพูดได้เต็มปากเลยว่า "ดูสิ ผู้ชายเลิกกับชั้นไปตั้งนานแล้วยังโทรติดต่ออยู่เลย ยัยแฟนใหม่ไม่เห็นมีปัญญาจัดการเลย ยังจะตื๊อเอาไอ้นี่เป็นแฟนอยู่ได้ สงสัยไม่มีน้ำยา ไม่เหมือนชั้นเว้ย ไม่แคร์หรอก เนี่ยไอ้ผู้ชายมันยังง้อชั้นอยู่เลย...ชิส์"

เรื่องแบบนี้มันแล้วแต่คนจริง ๆ บางคนเห็นแก่ความรัก แต่ 69 เห็นแก่ศักดิ์ศรีที่ติดตัวเรามาตั้งแต่เกิด ผู้ชายไม่ได้เกิดมาพร้อมเราอะค่ะ

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by 69 View Post
    มาอีกแล้วคำถามแนวนี้ 69 ตอบที่ไรโดนด่าทุกที ขอยืนยันคำตอบแนวเดิมว่า ทนไม่ได้เลยยยย...อะค่ะ

อย่าประมาทไปนะคะ ส่วนตัวเคยเจอมาเยอะค่ะผู้ชายชอบผู้หญิงร้าย ๆ โบราณเค้าถึงว่าลางเนื้อชอบลางยา เรื่องผู้หญิงรวยหรือไม่ ทำอะไรให้ทุกอย่างไม่สำคัญค่ะ สุดท้ายอยู่ที่ความถูกใจล้วน ๆ ถามว่าผู้ชายรู้ไหมว่าเค้าทำแบบนี้แล้วคนที่ป็นแฟนใหม่จะเสียใจ รู้ค่ะ แล้วก็ทำทั้ง ๆ ที่รู้นั่นแหละ ขอถามว่าอย่างนี้ผู้ชายรักเพื่อนคุณรึเปล่า

อีกอย่างผู้ชายเค้าไม่ยอมบอกแฟนเก่าเค้าซะด้วยว่าเค้ามีใหม่แล้ว เราว่าสถานการณ์มันกลับ ๆ กันอยู่นะคะ คุณลองทำใจให้เป็นกลางและดูให้แน่ ๆ ว่าคนที่เค้าอยากเลิกน่ะเป็นฝ่ายเพื่อนของคุณเองรึเปล่าคะ (ถ้าโกรธขออภัย แต่ขอพูดตรง ๆ) ใครเป็นฝ่ายตื๊อใครง้อใครกันแน่ เท่าที่อ่านคาดว่าผู้ชายเค้าตื๊อแฟนเก่า ง้อแฟนเก่าอยู่นะคะ คนที่เค้าไม่กล้าบอกเลิกน่ะคือเพื่อนคุณเองรึเปล่า

ไม่สนับสนุนให้คาราคาซังอยู่อย่างนี้เพราะสำหรับเรามันเสียศักดิ์ศรีอะค่ะ ผู้หญิงคนนั้นสามารถพูดได้เต็มปากเลยว่า "ดูสิ ผู้ชายเลิกกับชั้นไปตั้งนานแล้วยังโทรติดต่ออยู่เลย ยัยแฟนใหม่ไม่เห็นมีปัญญาจัดการเลย ยังจะตื๊อเอาไอ้นี่เป็นแฟนอยู่ได้ สงสัยไม่มีน้ำยา ไม่เหมือนชั้นเว้ย ไม่แคร์หรอก เนี่ยไอ้ผู้ชายมันยังง้อชั้นอยู่เลย...ชิส์"

เรื่องแบบนี้มันแล้วแต่คนจริง ๆ บางคนเห็นแก่ความรัก แต่ 69 เห็นแก่ศักดิ์ศรีที่ติดตัวเรามาตั้งแต่เกิด ผู้ชายไม่ได้เกิดมาพร้อมเราอะค่ะ
    เติ้ลคิดเหมือนพี่69ทุกอย่าง เคยเจอและอึดอัดมากๆ ทำใจไม่ได้จริง
    ^^Love city glow *deLaCour

0/5

Angry

เห็นด้วยกะคุณ69 นะคะ อย่าไปทนทำอะไรดีๆให้กับผู้ชายห่วยๆ แย่ๆ เลวววววๆๆๆ อีกเลยนะคะ
    เราว่าเราเคยเจอมากะตัวนะคะ เเต่เราเลือกที่จะเลิกค่ะ ซักพักนึง ผู้ชายก้อจะมาขอคืนดี
    ตาหลก เลย อิอิ แต่มันสายยยยยยยยยยยยยย ซะเเล้วคร้า TOO LATE KA!!!!
    คุณ จขกท เพื่อนคุณอ่ะ สวย รวย เลือกได้อยู่เเล้ว อย่ายอมให้ผู้ชายเป็นฝ่ายเลือกค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]@@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

nonglilly's Avatar
    nonglilly is offline Trusted Member
    0/5
    เราก็ทนไม่ด้ายยยยยย
    และก็ไม่ทน
    เรารักใครก็รักมากกกก ยอมทำให้ทุกอย่างเหมือนกัน
    แต่ แต่ แต่ เราก็ต้องแน่ใจว่าเค้าก็รักเรานะ
    หากเรื่องนี้เกิดขึ้นกับเรา เราจะให้แฟนเลือกเลย ถ้าแฟนไม่เลือกเราเลือกเอง
    เราเลือกจะเดินออกมาจากวงจรนั้นเอง
    มันคงต้องเจ็บแต่เราคงแข็งแรงพอที่จะผ่านไปได้
    สู้ สู้คะ

0/5
    แค่ยังติดต่อกันก็ทำใจยากแล้ว

แต่นี่คุณบอกว่า

"เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนเราจับได้ว่ายังมีไปหาอยู่ แถมยังส่ง SMS หวานๆๆกันอยู่"

อันนี้เรียกว่านอกใจไปเรียบร้อยแล้วนะคะ และ ชอบประโยคของคุณ 69 ที่บอกว่าควร "เห็นแก่ศักดิ์ศรีที่ติดตัวเรามาตั้งแต่เกิด ผู้ชายไม่ได้เกิดมาพร้อมเราอะค่ะ"

0/5
    อย่าทนเลยค่ะ ตัดใจยื่นคำขาดซะตั้งแต่วันนี้ดีกว่าค่ะ เรามีประสบการณ์กับแฟนเหมือนกัน ตอนนั้นเพิ่งคบกันใหม่ ๆ แล้วเค้าก้อยังโทรคุยกัน นัดเจอกัน แต่บอกว่าเป็นเพื่อน มีคนอื่นไปด้วย (มีแฟนใหม่ของเค้าไปด้วย) เราลองพยายามอดทนแล้วนะคะ คิดไปเองว่ากลัวเค้าจะเห็นว่าเราใจแคบ อยากเป็นผู้หญิงที่แตกต่างจากคนอื่น ไม่อยากให้เห็นว่าเราง้องแง้ง งอแง (อารมณ์ว่าผู้ใหญ่มั่ก) แต่พอเวลาเค้าไป เรารู้สึกเจ็บจี๊ดลึก ๆ ถึงขั้นแอบร้องไห้เลยหล่ะ แต่ไม่บอกเค้าหรอกเพราะเพิ่งคบกันกลัวเค้าจะรู้ว่าเราชอบเค้ามากแล้ว ก้อเลยบอกเค้าตรง ๆ เลยค่ะ ว่าทำใจไม่ได้ ขอให้เลิกติดต่อได้มั๊ย ถ้าเป็นเราทำบ้าง เธอจะรู้สึกยังไงที่เรายังคุยกับแฟนเก่าอยู่ หลังจากนั้นแฟนเราก้อไม่ไปหาผู้หญิงคนนั้นอีกเลยค่ะ นี่เปนเหตุผลนึงที่ตัดสินใจได้เลยว่าแต่งงานกับเค้า เพราะเค้าทำให้เราเห็นว่าเค้ารักเราจริงค่ะ

สู้ค่ะ

0/5
    ทำกันอย่างงี้ยังเรียกว่าแฟนอยู่อีกหรอ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook