Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 27

Thread: °彡★ ~*·°°ஐ แสดเอ๊ยยยยยยย …………..งงใช่ม๊า.....มันคือไรหว่า...... ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

°彡★ ~*·°°ஐ แสดเอ๊ยยยยยยย …………..งงใช่ม๊า.....มันคือไรหว่า...... ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

เรื่องยาวหน่อยนะคะ แต่ไม่ได้เล่าเสียดายแย่ เพราะช่วงนี้ห่างเหินจากการเจออะไรแว้นๆ ไปนาน เจอเข้าทีแทบจะต้องเขียนลง Diary เลยทีเดียว.....เรื่องมีอยู่ว่าตอนนี้พายมีแพลนจะชวนผู้ชายไปค้างอ้างแรมเมืองนอก แต่ผู้ชายเนี่ยสมถะมากคือไม่ใช่คนขี้เหนียวเลยนะ ก็ตามใจพายตลอด แต่เรื่องเมืองนอกเนี่ยเค้าบอกว่ากลางปีหน้าจะพาไป ช่วงนี้อยากเก็บเงินๆๆๆๆๆ .........ก็เข้าใจเค้านะ แต่ทำไงได้อ่ะอยากไปสิ้นปีนี้มากมาย และก็มุ่งมั่นที่จะชวนไปให้ได้ แต่ต้องอาศัยกลยุทธ์เชิงรุกที่ดี วาทะศิลป์งามๆ บรรยากาศเป็นใจ......<---- เหนื่อยไปมั้ยฟระตรู ><’’

วางแผนก่อการร้ายดิบดี ก็โทรชวนเค้าไปทานข้าวเย็นด้วยกัน เลือกร้านอาหารบรรยากาศดีร้านนึงที่เคยไปมาแล้ว และติดใจในบรรยากาศ, รสชาตอาหาร และบริการ พูดง่ายๆ คือ งานนี้เห็นถ้วยรางวัลรำไรอ่ะ........................แต่..........แต่ว่า..........มันไม่ง่ายอย่างนั้นหรอกอิเรียมเอ๊ยยยยยย......หึหึ...........

พายเลือกนั่งโต๊ะที่สงบหน่อย เวลาเกลี้ยกล่อมอะไรเค้าจะได้ฟังแต่เราคนเดียว สะกดจิตง่ายขึ้นนิดนุง .....ส่วนพนักงานที่ดูแลโต๊ะพายวันนี้ เป็นหญิงสาวมาดแมนคนนึง (เธอเป็นทอมเต็มตัว พูดครับผมทุกคำ) ซึ่งเมื่อคราวก่อนที่มาไม่เคยเจอ ต่อไปนี้ขอตั้งชื่อเธอผู้นี้ว่า “แสด” ละกันนะคะ เหมาะสุดรับรอง............และต่อไปนี้คือบทสนทนาล้วนๆ (ข้อความในวงเล็บคือความคิดที่มิได้พูดออกไปนะคะ)

พาย: บลา บลา บลา....สั่งอาหาร......เอาตามนี้ละกันค่ะ
    ผู้ชาย: (......เล่นเกมส์)
    แสด: โอเคครับผม ตามนี้นะครับผม..... (เดินจากไป)
    พาย: (เริ่มตีวงเข้ากลางจุด ไม่รอช้า)......เอ่อตัวเอง.......คือว่าเนี่ยพี่ที่ทำงานเค้าเอาแพจเกจเที่ยวมาให้ดู น่าไปมากเลย...เนี่ยถ้าไปช่วงนี้ได้ลดเท่านั้นเท่านี้....แล้วก็จะได้เลยไปหาพี่สาวตัวด้วยไง อยากเจอจัง ตั้งแต่คลอดยังไม่ได้ไปหาเลย....บลา บลา บลา
    ผู้ชาย: (วางเกมส์....หันมาฟัง).....อืมๆ.....แต่อากาศมันหนาวมากนะไปช่วงนี้ แล้วเค้าก็กะว่าจะเก็บเงินด้วย เคยบอกแล้วนี่นาว่าไปกลางปีหน้าชัวร์......
    พาย: (ไม่หวั่นไหวเฟร้ย ตรูเตรียมตัวมาดี เค้ารู้ว่าตัวเองจะมาแนวไหน..หุหุ).....อืม....ก็เข้าใจนะ แต่ที่อยากให้ไปปีนี้จริงๆ เพราะว่า.......

------------ยังพูดไม่จบประโยค อาหารอย่างแรกมาเสริฟ์......ต้มยำหม้อไฟ.......

พาย: (.....เงียบ.......รอให้แสดไปก่อนค่อยพูดต่อก็ได้ฟระ)
    ผู้ชาย: (เล่นเกมส์ต่อ....)
    แสด: ต้มยำครับผม เด๋วผมจุดไฟให้นะครับผม....(ว่าแล้วก็จุดไฟ).....พรึ่บ......แสดตกใจกระเด้งถอยหลังไปเพราะไฟลุกพรวด และอุทานว่า เย้ยย!!!! เกือบไปแล้ว.....
    พาย: เอ่อ.......><’’
    แสด: เกือบไปนะครับผม ดีนะครับผมที่หลบทัน....เด๋วผมตักให้นะครับ
    พาย: อ๋อ ไม่เป็นไรค่ะ ตักเองได้ค่ะ (ตรูอยากเอาใจแฟนตรู ตรูตักเอง เข้าใจแมะ แสดดดดดด)
    แสด: อ๋อ ไม่เป็นไรเหมือนกันครับผม ผมอยากทำให้ครับผม...
    พาย: อ...อะ....อือ.....ก็ได้........... (ฮ่วย ไรฟระ)
    ผู้ชาย: (หัวเราะหึๆ แล้วเล่นเกมส์ต่อ)
    แสด: (ตักต้มยำอย่างละเมียดละไม ด้วยความเร็ว 0.005 KB ต่อชั่วโมง เสร็จแล้วก็ถอยออกไปรอห่างจากโต๊ะสองก้าว กุมมือยืนมองเงียบๆ)
    พาย: (เอิ่ม...ตรูอยากอยู่สองต่อสองได้แมะวะคะ ที่ตรูเลือกนั่งตรงนี้ เพราะตรูมีแผน มีภารกิจ แสดเข้าใจตรูหน่อยได้แมะคะ ไปดูลูกค้าโต๊ะอื่นเรยได้แมะคะ ตรูไม่น้อยใจ ตรูไม่งอนแสดแน่ๆ ไปเถอะ ไปชิ่วววว)

------------เกือบ 10 นาทีผ่านไปด้วยความเงียบ เพราะไม่อยากพูดอะไรทั้งๆ ที่มีคนยืนค้ำหัว หูกางแอบฟังอย่างตั้งใจขนาดนั้น ><’’

แสด: พูดทำลายความเงียบมาว่า ....เอ.....ไฟมันแรงไปมั้ยครับผม เด๋วน้ำต้มยำมันจะแห้งหมดซะก่อน ขออนุญาตดับไฟ (ในใจเธอ) ให้นะครับผม...ว่าแล้วไม่รอคำอนุญาต แสดลงมือนั่งยองๆ พร้อมเป่าปู๊ดๆ ด้วยพลังลมมหาศาล....ปู๊ดดดดดดดดดดด....แป่ว....ไฟไม่ดับ.....
    พาย: (แสดดดดดดดดดดดดดดดดดด เอ๊ยยยยย) เอ่อ...ไม่เป็นไรมั้งคะ ถ้ามันแห้ง ก็ให้พ่อครัวเติมให้ก็ได้นี่คะ
    แสด: ทำหูทวนลม พร้อมกับตั้งหน้าตั้งตาเป่าต่อไป ปู๊ดดด ปุ๊ด ปู๊ดดดดดดดดดดดด
    พาย: (แม่มเอ๊ยยย ใครมาลากไอ้นี่ไปพ้นๆ จากโต๊ะตรูที้).........
    ผู้ชาย: ตักต้มยำในถ้วยจิ๋วของตัวเองกินเงียบๆ หัวเราหึหึ (..อีกแล้ว.......)

------------อาหารที่เหลือมาเสริ์ฟจนครบ พร้อมกับเสียงลมหายใจของแสดดดด ฟู้ววว ฟู่ววววว

แสด: เอ....ทำไมไม่ดับ แปลกจังนะครับผม .....เด๋วลองวิธีใหม่ครับผม...(ว่าแล้วแสดก็ใช้มือ...ขอย้ำว่าใช้มือ จกน้ำแข็งจากกระติก) จกเสร็จสะดุ้งตกใจรีบปล่อยน้ำแข็ง แล้วพูดว่า.....เย้ยยย ลืมใช้ที่คีบบ ซวยแล้ว...พี่เอ (คาดว่าอิคุณเอคงเป็นผจก.ร้าน) เห็นป่าววะเนี่ยยยย (หันซ้ายหันขวา) เฮ่อ เอาใหม่ๆ (คราวนี้ใช้ที่คีบ) แล้วมันก็เล่นอยู่อย่างนั้น คีบน้ำแข็งลงไปทางปล่องหม้อต้มยำ....4 ก้อนถ้วน.....แล้วไอ้ที่คีบวางไปน่ะ ก้อนใหญ่ๆทั้งนั้น วางลงไปมันก็ไปจุกอยู่ตรงปากปล่อง....เออ...สนุกมันละงานนี้
    พาย: (ตะลึง!! อึ้ง 3 วิ ....อ่าว....ไอ้คุณแสดคะ....น้ำแข็งตรู .....ฮือๆๆๆๆ เพิ่งรู้ตัวเร๊อะว่าเอ็งจกน้ำแข็งเค้าหน้าตาเฉยน่ะ...กรี๊ดดดดด)
    ผู้ชาย: มองแสดเล่นน้ำแข็ง....หัวเราะหึหึ......
    แสด: (ตัดสินใจเป่าอีกรอบ หลังจากซิวน้ำแข็งตรูไป 4 ก้อน.....ปู๊ดดดด ไฟดับ สมใจญาติมานแล้ว....พูดต่อว่า...) โย่ว...เรียบร้อยครับผม สบายแล้วครับผม
    พาย: (อยากลงไปแทะขาโต๊ะ....อนาคตเมืองนอกตรู ท่าจะเหลือแค่บุรีรัมย์แล้ว)

------------15 นาทีผ่านไปแบบโคตรเงียบ....ยังดีนะที่ยังได้ตักข้าวป้อนผู้ชาย และส่งสายตาหวานๆ บ้าง....ชิส์

แสด: ทำลายความเงียบ (อีกแล้ว) อาหารรสชาตดีไหมครับผม
    พาย: ก็ดีค่ะ (ติดที่เมิงนั่นแหร่ะ)...แต่ปลาทอดกรอบไปไหมคะ กรอบวาระสุดท้ายแล้วน่ะค่ะ....
    แสด: อ้าวเหรอครับผม ....ไว้ผมจะแจ้งพ่อครัวให้ปรับปรุงครับผม
    พาย: (ปรับปรุงตัวเองก่อนดีมั้ย.....คิดแล้วก้มหน้ากินต่อเงียบๆ ไม่อยากต่อบทสทนาอะไรทั้งนั้น จะไม่เปิดช่องให้แสดเข้ามาแจมได้เด็ดขาด)
    แสด: (ไม่ยอมง่ายๆ) พูดแหวกอากาศขึ้นมาลอยๆ .....เฮ้อ ช่วงนี้อากาศแปลกๆ นะครับผม จะร้อนก็ไม่เชิง มีฝนตกด้วย...ไม่รู้เมื่อไหร่จะหนาวนะครับผม.....งงจังครับผม พี่ว่ามั้ยครับผม
    พาย: อ ...อือ....เหรอ...อือ ....แปลกจริงๆ ด้วยเน๊อะ (ตรูหมายถึงเมิงอ่ะ)

------------แสดเดินไปโต๊ะอื่น-------------

พาย: (เฮ้ออออ เหนื่อยว่ะ โอกาสสุดท้ายแล้วเว๊ยยย กับข้าวหมดแระด้วย ดึกแล้วอีกตะหาก) อืมตัวเอง ตกลงว่าเรื่องไปเมืองนอกสิ้นปี พาเค้าไปเหอะนะ แล้วปีหน้าเค้าเปลี่ยนเป็นเที่ยวทั่วไทยไม่ไปไม่รู้ก็ได้อ่ะ...นะนะ...(ตรรกะที่สะสม คำพูดพร้อมเหตุผลร้อยแปด หายตามหลังคุณแสดไปเรียบร้อย) เหลือแค่มุขอ้อนเอาดื้อๆ นี่แหล่ะฟระ
    ผู้ชาย: เงียบ......

------------แสดมานกลับมาแว้วววว-------------

แสด: โทษทีนะครับผม ไปโต๊ะอื่นมาครับผม
    พาย: YY (ตรูอยากรู้ไหมคะ ตรูโอเคกับตรงจุดนี้ค่ะ จุดที่ไม่มีเมิงอ่ะค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ตรูอิ่มเอมกะมื้อนี้เกินบรรยายค่ะ)
    แสด: เนี่ยพี่เชื่อมั้ยครับผม มีคนเค้าชมแฟนพี่ด้วยนะครับผม ชมว่าแฟนพี่หล่อมากๆ ครับผม เนี่ยผมไม่เคยเห็นเค้าชมใครเลยนะครับผม
    พาย: (ตรูอ้วกได้ไหมคะ ตรูอิ่มคำว่า ครับผม ของเมิงมากเรยว่ะค่ะ....แล้วไอ้ที่พูดมานี่ ปีนเกลียวไปมั้ยวะคะ ตรูส่องหน้าแฟนตรูอยู่ทุกวัน รู้ค่ะว่าเป็นไง ไม่ต้องให้ใครมาตอกย้ำ ไม่ได้ปลื้ม....) พูดไปมือก็จิกชายเสื้อผู้ชายไว้ ไม่ให้เคลิ้มลอยไป....แสรดดดดดดดดดด
    พาย: เหอะๆ .....เปลี่ยนคำชมเป็นส่วนลดค่าอาหารไปเรยดีกว่าไหมคะ ซัก 50% ไรงี้ (โทษฐานที่ตรูต้องมานั่งเป็นของเล่นให้เมิงแบบเนี้ยยย)
    แสด: ฮะฮะฮะฮะ ไม่ได้หรอกครับผม ผมไม่ใช่เจ้าของร้านน่ะครับผม
    พาย: (อ้าววว นี่ตรูนึกว่าเจ้าของร้านมายืนรับรองตรูอยู่เป็นชั่วโมงนะเนี่ย เล่นตรูจนจะอิ่มไปอีกสามวันเรย).....
    พาย: เช็คบิลเลยค่ะ (หมายถึงเมิงกะตรูน่ะค่ะ หน้าร้านเรยค่ะ ตรูเคืองและเหวี่ยงสุดแล้วค่ะ)

------------แสดเดินไปเอาบิล-------------

ผู้ชาย: (หันมามองหน้าที่เหมือนจะร้องไห้ของเรา ลูบหัวเบาๆ แล้วพูดว่า) เอาเถอะ ไปก็ไป คงอยากไปมากจริงๆ นะเนี่ย แล้วปีหน้าไปอีกก็ได้ ไม่เป็นไรหรอก .....อืม......แล้วเด็กเสริฟ์คนนั้น เค้าคงเขิลมั้งที่ยืนเงียบๆ เลยต้องชวนคุยตลอด
    พาย: (โอววววววววว.....คุณพระ.....นี่ตรูได้ไปแล้วใช่ม๊ายยยยยยย) จิงหรออ ไปได้จริงนะ...ดีใจๆๆๆ (ลืมเรื่องแสดไปเลย หายเหวี่ยงเป็นปลิดทิ้ง)

------------แสดเดินกลับมา พร้อมบิลค่าอาหาร-------------

แสด: ค่าอาหารทั้งหมด......บาท ....ครับผม.........
    ผู้ชาย: ควักเงิน....พอดีเด๊ะ....ซึ่งผิดวิสัยมากๆๆ ไม่มีขาดไม่มีเกินแม้แต่บาทเดียว.......
    แสด: มองตาปริบๆ ....ขอบคุณครับผม.......ไม่น่ารีบกลับเลยนะครับผม วันนี้มีเล่นสดของวง...ด้วยครับผม.....ยังไงโอกาสหน้าเชิญอีกนะครับผม
    พาย: (ขืนอยู่ต่อ เมิงกะตรูได้เล่นสดหน้าร้านแน่ๆ แสดดดดดดดดดดดดดดดดด เอ้ยยยยยยยย.....ดีนะเนี่ยที่ตรูได้ไปเมืองนอก......ชริส์)

ปล. พายไม่เคยมีปูมหลังขัดแย้งกับเพศที่สาม สี่ ห้าเลยนะคะ ที่ผ่านมาก็เจอแบบน่ารักๆ มาตลอด รอบตัวคนรู้จักที่เป็นทอมก็มีแต่น่ารักน่าเอ็นดู เพิ่งเคยได้สัมผัสของแว้นตัวเป็นๆ ก็คราวนี้ค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบนะคะ .....นอนหลับสบายแล้วคืนนี้ ได้ระบาย.....55555

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    ดีใจกะคุณพายด้วยนะคะ ในที่สุดก็สมหวัง

ส่วน คุณแสด.....

แสดดดดดดดดดดดดไม่เลือกที่จริงๆ

0/5
    ตลกดีค่ะ แสดเป็นคนที่มี Service mind ดีมาก

.....ร้านไหนคะเนี่ย จะตามไปดู แสดดดดด......

0/5
    อ่าาาา อ่านแล้วฮามากๆอ่ะค่ะ แสรดดดดดดจะทราบมะคะแว่......ฮรีแร๊งงงง
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    ดีใจด้วยค๊าาาาาที่สมหวัง
    ไม่งั้นน้องแสด ได้โดนเรียก แสดดดดดดดดดเอ๊ยแน่ๆ 555+

. . . . . . . .
    if u want smthing very badly, set it free.
    if it come back 2u, it's ur 4ever.
    if it doesn't, it was never ur 2 begin with.

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    คิดอีกแง่ถ้าไม่มีแสด คุณพายอาจจะไม่สมหวังก็ได้เน้อ เดี๋ยวแสดอาจจะเป็นส้มก็เป็นได้(อีสานเค้าหมายถึงเอาเนื้อไปคั้นเป็นแหนมค่ะ)
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    คุณพายเล่าได้อารมณ์มากเลย พอจะนึกภาพน้องแสดออกเลยนะเนี่ย 55555

TEDDY07's Avatar
    TEDDY07 is offline Trusted Member
    0/5
    55555555555555
    ขอบคุณ SBN จ๊ะ

หนังสือสวดมนต์ แจกฟรี ฟรี ฟรี
    ขอเชิญเพื่อนๆ SBN รับหนังสือสวดมนต์ฟรี
    เพื่อสวดบูชา ก่อให้เกิดความเป็นสิริมงคล
    แก่ตัวท่านเองและครอบครัว
    หรือจะเอาไปช่วยกันบอกบุญต่อก็ดียิ่งๆขึ้นไปเลยนะจ๊ะ

ตามลิ้งค์นี้เลย
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=390560

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า... โถ่ แสดเอ๊ย.... ขอบคุณคุณพายที่ตั้งกระทู้นี้ ก็เลยมีโอกาสเขียนคำนี้เต็มๆ ฮ่า ฮ่า ฮ่า...

แล้วตกลงได้ไปเที่ยวไหนคะเนี่ย ถ้าไปแล้วมารีวิวให้ดูด้วยนะคะ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ฮา ฮา ฮา.....เล่าเรื่องได้เห็นภาพเลยอะค่ะ ขำกลิ้ง ขอบคุณนะคะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook