Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 7 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 70

Thread: ต้องทำอย่างไรบ้างค๊ะ เมื่อคนขายส่งของไม่ตรงกับที่โพสขายไว้

sakuranotoki's Avatar
    sakuranotoki is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ต้องทำอย่างไรบ้างค๊ะ เมื่อคนขายส่งของไม่ตรงกับที่โพสขายไว้

ซื้อกระเป๋าใบนึงค่ะ ที่นี่แหล่ะค่ะ ราคาประมาณ 4500 บาทค่ะ แล้วขอให้ส่งทางไปรษณีย์มาค่ะ เพราะอยู่พัทยา ก็ไว้ใจค่ะ ของมันราคาไม่เท่าไหร่เอง แต่

เมื่อได้รับของแล้วมันไม่ตรงกับที่โพสไว้ ก็พยามพยามโทรไปหา คนขายค่ะ แต่ปิดเครื่อง ตลอด

ได้รับเมื่อวานนี้ค่ะ พยายามโทรไปตลอดก็ปิดเครื่องค่ะ ก็ พยายามพีเอ็ม ไปหา ก็ ไม่ตอบค่ะ

สภาพของกระเป๋า เป็น สภาพ พิการนะคะ คือมีส่วนหนึ่งของกระเป๋าหายไปน่ะค่ะ กระเป๋าเป็นแบบ
    Pot ค่ะ หูห่วงที่ห้อยสายกระเป๋าขาดหายไปค่ะ แล้วก็ มีรอยเย็บตรงผ้าที่เป็นซิบด้วยค่ะ แต่แม่ค้าไม่ได้เอารูปตรงนั้นมาให้ดู และไม่ได้แจ้งให้เราทราบด้วยค่ะ

เราควรจะทำอย่างไรค๊ะ
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่
    โทร. 086-977-6230
    หรือที่ jun.kullatida@gmail.com

shewinwin is offline Trusted Member
    0/5

RE: ต้องทำอย่างไรบ้างค๊ะ เมื่อคนขายส่งของไม่ตรงกับที่โพสขายไว้

อย่างนี้ก็ต้องคืนของอะคะแต่ก็อยากให้ลองติดต่อกันเองสัก2-3วันก่อนไม่อยากให้อะไรนิดกน่อยก็มาโพสประจานกันหน้าเวปบางทีมันอาจเป็นความผิดพลาดทางการสื่อสารหรือการเข้าใจผิดในรูปแบบอื่นๆไม่ใช้การหลอกลวงใจเย็นกันสักนิด...แต่ถ้าเป็นการหลอกลวงประจานโลดดดเตือนเพื่อนๆให้ระวังคนๆนี้ก็ดีคะ

sakuranotoki is offline Trusted Member
    0/5

RE: ต้องทำอย่างไรบ้างค๊ะ เมื่อคนขายส่งของไม่ตรงกับที่โพสขายไว้

เจ้ Shewinwin ขา หนูก็สอยกระเป๋าพี่ไปเหมือนกันใช่ไหมค๊ะ มันก็ตรงตามที่พี่บอกไว้น่ะค่ะ โอคเลย แต่ใบนี้น่ะมันไม่ใช่อย่างที่เขาบอกน่ะค่ะพี่ ก็ยังไม่เอ่ยชื่อดีกว่า แต่ว่าก็รู้สึกไม่ดีนิดหน่อย ที่ทำไมต้องอำกันหรือว่า จงใจก็ไม่รู้ และที่สำคัญ ชื่อล๊อกอิน เขาเพิ่งจะเข้ามาสมัครเมื่อวันที่ ไม่กี่วันมานี้เองค่ะ และของที่ส่งมาก็ไม่ได้แจ้งชื่อจริง ชื่อบัญชีที่โอนก็ให้โอนเข้าบัญชีคนอื่นนะค่ะ
    มันก็น่าสงสัยไหมค๊ะ :roll:
    หรือที่ jun.kullatida@gmail.com

gegi's Avatar
    gegi is offline Trusted Member
    0/5

ทำใจค่ะ แล้วก้อสวดส่งไปเลยค่ะ กับคนขายประเภทนี้ค่ะ
    ซื่อสัตย์ ค่ะ ก่อนจะทำการขาย ต้องท่องไว้เนอะ
    :lol: :lol:
    อะไรที่เป็นของเรา..มันก้อต้องเป็นของเรา ..จิงป่ะ

0/5

ไม่ค่ะ หนูไม่ยอมมมมมมมมมม ถ้าเขาจงใจทำจริงและไม่ยินดีรับผิดชอบ เราจะตามพลิกแผ่นดินมาให้ได้เลยค่ะ ถึงแม้ว่ามั้นต้องใช้เงินมากกว่าราคาที่เราซื้อกระเป๋ามา ก็ตาม เพราะทำกับเราแบบนี้ได้ เดี๋ยวก็ไปทำกับคนอื่นอีกนะคะ

ฉันไม่ยอม จะไม่ยอมให้สุด ๆ ๆ :twisted:

0/5

เอารูปกระเป๋ามาลงให้เพื่อนๆ ช่วยดูหน่อยดีกว่านะคะ

"กระเป๋าเป็นแบบ Pot ค่ะ หูห่วงที่ห้อยสายกระเป๋าขาดหายไปค่ะ แล้วก็ มีรอยเย็บตรงผ้าที่เป็นซิบด้วยค่ะ"

เราไม่แน่ใจว่ารุ่นที่พูดถึงใช่ pochette รึเปล่าคะ..ถ้า pochette รุ่นเก่ามากๆ ที่เราเคยมีสายข้างนึงมันจะไปคล้องติดกับหัวซิปค่ะ เวลารูดก็ต้องรูดทั้งซิป .. แต่ pochette รุ่นใหม่ๆ มันจะมีห่วงคล้องต่างหากอยู่ ยังไงเอารูปมาลงดีกว่าค่ะ จะได้ช่วยกันดูนะคะ จะได้สบายใจ :lol:

0/5

ใช่ค่ะ รุ่นนี้ก็นั่งสังเกตอยู่ค่ะ ว่ามันรุ่นใหม่หรือเก่า แต่ที่สำคัญคือมีรอยด้ายเย็บตรงผ้าเนื้อซิบนะซิค่ะ ลองดูรูปกันนะคะ

เห็นภาพแล้วจินตนการออกไหมค๊ะ ว่าเขาไม่ได้บอกว่ามันมีตำหนิน่ะค่ะ เราเลยกริ้ว ๆ ๆ ๆ แบบนี้น่ะค่ะ แล้วโทรติดต่อ กลับปิดเครื่องมา 2 วัน แล้ว ทำให้ชวนสงสัย :roll:

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5

น่าเกลียดมากเลยค่ะ ทั้งแม่ค้า ทั้งกระเป๋า ขอให้เวรกรรมตามทันในเร็ววัน เจตนาหลอกลวง90% เงินจำนวนแค่นี้ไม่น่ามาทำอย่างนี้ พี่ว่าเค๊าได้ไม่คุ้มเสียหรอกค่ะ ถึงแม้ว่าเราจะไม่รู้ว่าเค๊าเป็นใคร พี่จะเอาใจช่วยนะคะ ยังไงกรรมก็ต้องตามสนองแน่นอนค่ะ :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted: :twisted:
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5

OMG เห็นแค่นี้ ก็รับไม่ได้แล้วละค่า แต่บอกได้ไหมเนี่ยว่าใคร ทำไมถีงกล้าหาญได้ขนาดนี้ สภาพกระเป๋าอย่างงี้ ถ้ามีคนขายให้ 1000 ยังไต้องคิดแล้วคิดอีกเลยนะเนี่ย

0/5

OHHHHH 8O 8O อย่างนี้เค้าเรียกว่าขาดแล้วค่า...
    ถ้าเป็นมาตรฐานเรารับไม่ได้เหมือนกันค่า...แล้วมันรูดซิปได้ไหมเนี่ย
    เดี๋ยวมันก็เข้าไปพันกับซิปหรอก...อย่างนี้ต้องคืนด่วนค่า...

Page 1 of 7 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook