Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: หาแหล่งเฟอร์นิเจอร์เก๋ๆที่ฝรั่งเศสกับมิลาน

Warning Points:
    0/5

หาแหล่งเฟอร์นิเจอร์เก๋ๆที่ฝรั่งเศสกับมิลาน

กำลังจะไป ฝรั่งเศส กับ อิตาลี (มิลาน) คะ แต่กะว่าจะไปแหล่งที่ขายของใช้ ตกแต่งในบ้าน หรือเฟอร์นิเจอร์อะคะ ใครพอทราบแหล่ง หรือว่าชื่อถนนที่มีของตกแต่งในบ้าน ไหมคะ แบบกำลังหาข้อมูลอยู่นะคะ ขอบคุณจ้า

0/5

RE: หาแหล่งเฟอร์นิเจอร์เก๋ๆที่ฝรั่งเศสกับมิลาน

ที่ปารีส แหล่งขายเฟอร์นิเจอร์ตั้งแต่ดั้งเดิม คือถนนบ้านปุ๋ยเองค่ะ ชื่อ Rue du Faubourg St. Antoine เป็นถนนแยกนึงตรง Bastille นะคะ ตอนนี้ร้านเฟอร์นิเจอร์ที่อยู่ติดถนนเลยจะถูกร้านเสื้อผ้าเข้ามาแทนที่ไปเยอะเหมือนกัน ร้านเฟอร์นิเจอร์จะถอยเข้าไปหลบอยู่ในตรอกเล็กแทนค่ะ

ส่วนถ้าอยากได้ของเก่าต้องลองไปดูที่ Marche aux puces ค่ะ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5

RE: หาแหล่งเฟอร์นิเจอร์เก๋ๆที่ฝรั่งเศสกับมิลาน

พลาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ตอนไปปารีสคราวที่แร้วกะเพื่อนเค้าก็ตามหาย่านที่ว่านี้กัน

ตายๆๆๆๆ ทำไมเด่นไม่เจอพี่ปุ๋ยเร็วกว่านี้ง่ะ พลาดมากมาย :cry: :cry: :cry: :cry:

0/5

ขอบคุณคุณปุ๋ยมากๆ เลยจ้า เดี๋ยวจะไปตามหาตามแหล่งที่บอกค้า

น้องเด่น ------ มาที่นี้อีกรอบสิจ้า จะได้มาช่วยกันเลือกเฟอร์นิเจอร์ ...เอหรือว่าสุดท้ายแล้วมาเลือกแต่ bbag เอิกกกก

อ้อ แต่แอบถามในที่นี้ต่อเลยเผื่อใครจะทราบเพิ่ม แบบ ถ้าเป็นของตกแต่งชิ้นเล็กๆ ก้อได้คะ..แบบพวกโคมไฟ ฯลฯ จะหาได้ที่ไหนจ้า ... แล้วถ้า ship ของกลับไทย ยุ่งยากมากไหมอ้า? ..... ขอบคุณมากมากเลยค้า

0/5

อ้าว คุณหนุ่ยสุดสวยจะไปมิลานกะปารีสเหรอค่า
    อิจฉาจัง งวดนี้จะซื้อ Reissue สีไหนดีเอ่ย?
    เมฝากซื้อ Bbag ได้ป่ะจ้ะ? :lol:
    เที่ยวให้สนุกนะคะ

....Whoever said money can't buy happiness - simply didn't know where to go shopping....

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5

พี่หนุ่ยยยยยยย เด่นใกล้ได้เอาเป๋าบาลองแต่งคอนโดแร้วค๊าบบบบ

กระจกส่องก็เอากระจกบาลองละกันครับ มาต่อๆๆๆๆ ได้บานใหญ่พอดี ก๊ากกกก

หมอนหนุนไม่มีก็เอานุ่นยัดเป๋าบาลองแล้ววางที่โซฟาไว้หนุนนอนดูทีวีครับ

ที่บ้านเรียกสิ้นเนื้อประดาตัว ก๊ากกกก แต่กะว่าไงก่อนกลับไทยรอบนี้จะแวะไปครับ ไปสอยพวกกระจก แจกัน เชิงเทียนอะไรแบบนี้อ่ะครับ ที่ขนกลับเองได้

ตอนไปอิตาลีอ่ะครับได้ชุดอาหารมาเป็นเงินฉลุๆ พวกมีดตัดเนย ที่คีบน้ำตาล ถาด คริคริ น่ารักดีคับ

ใจอ่ะครับ อยากได้เก้าอี้โซฟาเดี่ยว แบบวินเทจ เก๋ๆ แต่คิดเริ่องส่งแล้วกลุ้ม แง๊บๆๆๆๆ เดี๋ยวก็จับยัดใส่เป๋าบาลองหิ้วขึ้นเครื่องเรย ก๊ากกก :lol:

0/5

คุณเม ---- ใช่แล้วจ้า ...ที่ผ่่านมาตองพยายามจำศีลพักใหญ่ แบบไว้รอไปซื้อที่นั้น แต่อยากได้ jumbo caviar สีขาวอ้า แบบ ไม่รู้จะได้เปล่าก้อเลยกำลังคิดว่า หรือจะเอาสีดำ jumbo new chain glazed lamb ส่วน reissue อิอิอิ อยากได้สีทองใบเล็ก อะ แบบ 225 ไม่รู้จะมีเปล่าเหมือนกัน แต่สงสัยไปเที่ยวรอบนี้จะหมดเวลาไปกับดูของแต่งบ้านอะ 8)

คุณเมจะเอาไรระจ้า บอกได้หน้า bbag อะ แต่หนุ่ยไม่ค่อยสันทัดเท่าไร แบบสีอะไร รุ่นไร ยังงง ( แบบ เชยมากเลยอะ) อิอิอิ ops:

น้องเด่น ---- พี่ก้ออยากมี condo ที่ปูจากน้องแนลรวมกันเหมือนกัน :lol: แต่ถ้าทำอย่งงั้นคุงสามีได้ให้ไปอยู่คนเดียวแน่เลย

Comments from Facebook